Khắc phuc lỗi data abort cho bb

athonl
8/7/2011 11:6Phản hồi: 3
Mình thấy lỗi này nhiếu AE gặp phải nhưng chưa có cách giải quyết nên hôm nay mình mạnh dạng viết bài này. thank ae đã đọc bài của mình

Yêu BB từ lâu,nên sau đợt tết góp đc chút ít gạo,mình quất liền 1 em 8830s tại 1 thương gia ở đà nẵng về mày mò nghiên cứu
Tất nhiên con bb vừa mua chạy rất ổn định với bộ rom 4.5.0.186,sóng sánh cực tốt,nhưng ko hiểu sao vendor ko phải là 104 mà là 119 hay 109 gì đó,logo khởi động cũng ko phải là của sprin,mà chỉ có nền trắng với dòng chữ black berry màu xanh 😢

sau nhiều ngày nghiên cứu trên diễn đàn,mình quyết định lôi cái soft MML và cái rationtool (ko biết viết đúng ko) do ae chia sẽ,cộng thêm cái VSM về nghiên cứu change mã pin và logo khởi động (MML ko hoạt động trên win 7)
Kết quả thành công mĩ mãn,vendor đc change lại 104,logo khởi động của sprin,ko uổng công nghiên cứu. Cài lại bộ rom 4.5.0.186
Sau 2h sử dụng,phát sinh lỗi data abort (dữ liệu hủy bỏ) bấm nút bất kì mới khởi động lại đc ,cứ sử dụng vài tiếng lại bị lỗi :mad:,có bữa sạc đầy pin, tối ngủ máy bị data abort sáng rực màn hình cả đêm,sáng dậy còn 15% pin:banghead:, khi khởi động lại có 1 tiếng pip dài
Bực mình không biết làm sao,thấy trên diễn đàn có nhiều ý kiến khác nhau,trong đó có ý kiến up rom 4.2 nên mình về up thử,lỗi data abort hết hẳn,
Ưu điểm của rom 4.2 so với 4.5 : kết hợp với soft bo xuong kho của phannhannghia
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-os-rom-113/cong-cu-toi-uu-rom-toing-hop-chia-se-605285/
máy nhẹ,nhanh,nghe nhạc hay và to hơn rom 4.5, nhưng lại ko hiển thị tên người gởi tin nhắn đến,cuộc gọi đến thì hiển thị bình thường, sóng sánh bình thường
Sau kinh nghiệ xương máu,mình muốn chia sẽ cách khắc phục cho Ae đã lỡ "ham học hỏi như mình" và cảnh báo Ae nào định tấy mấy với tool change pin.
Đây là bản rom 4.2 theo mình là ổn định nhất

link của 4.2.2.196 Sprint:

http://www.mediafire.com/?kzzem2wzzzn

T
hank
3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Unlucky
TÍCH CỰC
13 năm
Theo mình biết thì Blackberry phiên bản quốc tế hoặc hàng Test thì ntn , sao bạn lại phải change lại nhỉ
athonl
TÍCH CỰC
13 năm
vì tò mò thôi bạn
sao mình không change pin hay thay đổi logo ma nó cũng bị data abort nhỉ ....?up lại rom ma vẫn không hết,mình uo lên bản mới nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019