Khắc phục vấn đề thường gặp khi xài iPhone, iPad

Duy Luân
17/6/2018 22:12Phản hồi: 272
272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xitrumhonhu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Iphone 7 plus bị mất cảm ứng. Cho hỏi lỗi này có bảo hành không các bác
bangbui79
ĐẠI BÀNG
6 năm
cho mình hỏi , mình dùng Ipad Pro có cách nào gắn sim nhận đc tin nhắn sms bình thường ko ? ( vì mình muốn dùng ipad làm sim phụ nhận tin nhắn của bank là chính ) .
junky3
TÍCH CỰC
6 năm
Thời gian tắt màn hình kg đúng, mình để 1 phút nhưng chỉ 30 giây là nó tắt, để 2 phút thì chỉ 1 phút. 5s, 7 plus, 8 plus đều bị, chỉ có ipad và ip x là đúng.
pa na ma
ĐẠI BÀNG
6 năm
Iphone 5s mình đang chạy 11.3.1 Mình không nhìn thấy bất kì lịch sử cuộc gọi nào dù vẫn nghe gọi bình thường. Đã thử làm theo mấy cách bên tgdd nhưng chưa được. Mong Mod người hướng dẫn để sửa lỗi này . Mình Cám ơn
bomy
CAO CẤP
6 năm
@pa na ma Cắm vào itunes reset thử đi bạn
Lee78
ĐẠI BÀNG
6 năm
Muốn hỏi: từ khi iphone X lên ios 11, thỉnh thoảng máy bị loạn cảm ứng nhanh vài giây, nhất là chỗ phím home ảo thanh ngang, anh em có hiện tượng đấy k?
tronguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình gặp lỗi không phát nhạc loa ngoài được, nói chung là mọi thứ liên quan đến loa ngoài, trừ nhận cuộc gọi vẫn đổ chuông, bật loa ngoài thoại OK. Biết là cài lại firmware hay reset chắc là có khả quan nhưng máy đang ở ios 7.04 và jailbreak... Cao nhân chỉ giáo! (Ip4s lock, ios 7.04)
trunggst
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình gặp lỗi restore máy thì bị dính tài khoản icloud lạ dạng 3****@Qq.com mà mình trước đó mình vẫn restore bình thường, thỉnh thoảng mình vẫn reset dòng 2 mà bình thường! Máy mình ipad air 2, đang chạy ios 12 puclic beta 8, mình reset dòng 2 xong là bị luôn, restore xuống 11.4.1 vẫn không vào dc! Mong cao nhân chỉ giáo ạ!!!
tình hình là em lên diễn đàn thấy thảo luận cách xóa iphone từ xa khi bị mất máy
em thử làm trên máy tính thông qua trang chủ icloud
đến khi cầm điện thoại thấy máy ở trạng thái active.
Khi đến phần bắt nhập id apple và mật khẩu
Thay vì nhập vào phần này, em lại chon active bằng cách nhập mật khẩu dùng để khóa màn hình máy, vẫn active được
Vậy anh chị cho em hỏi, nếu em bị mất máy. và người lấy máy biết mật khẩu mở khóa màn hình. cho dù em xóa dữ liệu bằng icloud thì người đấy vẫn active lại được ạ. Thế hóa ra tài khoản icloud không có tác dụng à mọi người
vin263
ĐẠI BÀNG
6 năm
Iphone 6s dùng sao thời gian chờ rất mau hết pin. Pin zin sk còn 87% thay pin Pisen 100%, itune reset rồi khá hơn chút nhưng vẫn bị hao. Thời gian chờ qua đêm hao khoảng 16%-18%. IOS 11.4 đến 12 cũng vậy. Bác nào biết tình trạng giải thích dùm. Thanks
lee_it
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình gặp lỗi không nhận keyboard sau khi kết nối với loa bluetooth, ko biết cách fix như thế nào ạ
phucthinh272
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ipad mình đang sử dụng bình thường. Xong rồi tự nhiên mở ko lên đc. Ko biết máy mình bị gì. Cắm sạc thì vẫn nghe báo pin. Mình thấy cái cái bị như mình rồi. Cùng một cách đây vài ngày hết. Có ai bị giống mình ko. Cái mình ipad mini 2. Còn cái mình thấy bị giống chung là ipad air. Có cách nào khắc phục chỉ giúp mình luôn
Mod @Duy Luân và các bác cho em hỏi, máy em iphone 6s Plus lên ios 12.0 sau 1 đêm bị tình trạng mất sóng ( chuyển sang Searching). Trước giờ máy vẫn dùng bình thường không hề có vấn đề gì.
Nhưng hay ở chỗ là em chỉ cần thoát Icloud ra là lại full sóng 4G tè tè. Đăng nhập lại vào icloud thì sóng lại về Searching và đơ đơ. Giờ em đang dùng máy mà ko đăng nhập vào Icloud.
Có bác nào gặp tình trạng này chưa?
@traidonglai Iphone có tải đc ứng dụng diệt virus không ạ ?
@Munie Min mình chưa dùng diệt virus trên điện thoại bao giờ :eek:
Ae cho mk hỏi tí mk đang sài con 6 splus ios 12.1 vấn đề ở đây là khi mk gọi qua zalo k bát loa ngoài thì nge gọi bt con bát loa ngoài thì chỉ nge dc chứ k nói dc bên kia k nge thấy j khi mk bật loa ngoài vè chs game sài voice như liên quân cũng k dc mk nói mà bên kia chả nge dc j
Dạ các bác cho e hỏi máy e nó bị dơ dơ như vậy là sao ạ
TranAnz
TÍCH CỰC
5 năm
@Caivietninhthuan nó bị dính bụi nên dơ dơ @@
@ngocanaaa Đơ đơ bác ơi hâhhah
TranAnz
TÍCH CỰC
5 năm
@Caivietninhthuan hi giỡn thôi, máy gì ios mấy mà đơ
@ngocanaaa 12.1 bác ạ
12.1 ạ lâu lâu nó bị đơ khi e thao tác nhanh á ạ là nó bị lag lag vậy ạ
Ip 8+ của e bị lỗi chết nguồn....hóng các cao nhân chỉ giáo
Các pro cho e hỏi e đang xài xs max. E vuốt ứng dụng fb thì cảm ứng nó hay bị trôi mỗi lúc e muốn dừng. Kiểu như là mình vuốt đến lúc muốn dừng lại thì ko đc nó vẫn trôi tiếp ấy ạ. Chỉ fb bị thôi còn các cái khác vẫn dùng bt. Lướt wed , tinh tế ... ko bị trôi. Đây có phải cảm ứng kém ko ạ hay là do ứng dụng fb ạ
vo_tran_phu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình dùng 8+ với ios 12.1 và bị lỗi với cục router wifi vnpt ngay từ những ngày đầu active máy.
Triệu chứng như sau: nhập đúng pass vào mạng nhưng 10/10 lần đều báo sai pas (mặc dù chắc chắn ko sai); nhưng với con 6+ ios 12 thì ko bị. Mình thử chia sẻ pass wifi từ con 6+ sang con 8+ thì 8+ vẫn báo sai pass mới đau.
Mình đã thử restart lại máy thì lâu lâu có khắc phục được; nhưng 1-2 tuần lại bị;
Cũng vào option của mạng wifi chọn "Gia hạn hợp đồng thuê" (lúc đã kết nối được) thì 1 thời gian sau lại bị

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019