[Khoa học] Tiền hoàn toàn có thể mua được hạnh phúc, đây là cách làm

ND Minh Đức
26/7/2017 7:37Phản hồi: 77
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiền không mua được hạnh phúc là câu nói của tụi ếch có nhiều tiền. Ví dụ như tui chẳng hạn 😁
Tad Upin
ĐẠI BÀNG
7 năm
không liên quan lắm nhưng lâu lắm không thấy anh áo đỏ review xe
Nhiều tiền quá k biết xài như thế nào, khổ tâm
norimo
TÍCH CỰC
7 năm
Có tiền thuê mấy em gái quay tay hộ thấy vì tự làm chắc chắn hạnh phúc cmnr.
Tiền chắc chắn mua được hạnh phúc. Chỉ cần có tiền là hạnh phúc rồi cần gì tới mua cái gì nữa.
Mất tình cảm người thân quen rồi, mất sức khỏe rồi < bệnh nặng>. Cũng có thể mua lại nhưng nó chỉ là bản sao chép < nhái> hàng thật thôi.
@Triệu La Bách bệnh thì còn tuỳ thuộc vào bệnh nha bạn
còn tình cảm thỉ dùng tiền có thể lấy lại tình càm của họ nha bạn quan trọng là cách bạn dùng tiền thế nào mà thôi
tiền có thể mua đc đồng hồ như ko mua đc thời gian
Tiền có thể mua mạng sống ngừoi khác chứ ko thể mua mạng sống cho mình
IdolPC
TÍCH CỰC
7 năm
Theo tôi cái thử nghiệm này không chính xác tí nào, sai 100%. Đơn giản là những người tham gia đều dùng tiền chùa, số tiền mà họ dùng nhưng không cần suy nghĩ. Thực tế, những gia đình có thể thuê mướn Osin giúp việc nhà - tức là những dịch vụ người hạnh phúc ko phải làm như trong bài - thì họ phải cật lực kiếm tiền nhiều mới đủ trả lương Osin, vậy thì đâu có hạnh phúc, chỉ là đỡ mệt. Cho nên, nơi sống hạnh phúc nhất, người hạnh phúc nhất là ở...NHÀ CHÙA, chẳng cần làm gì vẫn có người cúng tiền, người làm công quả đến dọn dẹp chùa...
yesyes295
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thấy bài viết có ích mà sao mấy thím chê dữ thế. Kết quả nghiên cứu đưa ra là khi chi tiền cho những dịch vụ làm thay những việc bạn thường làm thì sẽ hạnh phúc hơn khi chi tiền cho những thứ vật chất khác. Kết quả công bố này hữu ích đấy chứ.
tien dio
TÍCH CỰC
7 năm
Các bác cứ hoàn toàn với hoàn toàn. Tiền không thể nào mua được tất cả , mà trên cở bản chỉ là ...gần hết . Với em thế là đủ 😁:D:D
Được ở VN là hạnh phúc r, cần éo gì nhiều tiền ahihi
Rêmmberwp7
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tiền đúng là chưa chắc mua đc Hạnh phúc, nhưng không có tiền chắc chắn là Bất hạnh nhé 😁
tiachop911
TÍCH CỰC
7 năm
A cầm 5tr đi mua ip7 fake, xài 10 ngày đổ bệnh vứt luôn máy

B cầm 5tr mua S7 2nd, xài vi vu 2 tháng mọi thứ ngon lành

=> tiền không mua được hạnh phúc, nhưng tiền + trí tuệ thì được. Bạn có trí tuệ nhưng không tiền? Không sao, miễn là bạn có trí tuệ bạn sẽ biết cách kiếm tiền, rồi bạn sẽ có hạnh phúc
Những gì không mua được bằng tiền sẽ mua được bởi rất nhiều tiền 😁
strypper
TÍCH CỰC
7 năm
Thực ra là
Dùng tiền để bắt đầu 1 mối tình và dùng trái tim để giữ vững hạnh phúc
Use your money to start a love and use your heart to maintain a family
Real Studio
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bài tồi nhất mà trang tinh tế từng cho đăng tải 😁 . Mong đợi một sự "thay máu" từ CEO...
Lại 1 bài dịch ngớ ngẩn. Nội dung bài gốc có ý rằng dùng tiền để "mua" thời gian sẽ làm người ta hạnh phúc hơn cả dùng tiền mua đồ
Ông mod chắc tiếng Anh trình độ tiểu học nên mới viết lăng nhăn thế
zZkakasiZz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói điều hiển nhiên quá ad ơi. Cái này ai mà không biết
bài nay đăng rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095