Knock Code trên điện thoại LG: mở máy dễ dàng hơn

cuhiep
14/5/2014 7:30Phản hồi: 275
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho em hoi cái này với . Em đang dùng máy tính bảng htc evo 4g của nhà mạng print ... chỉ dufng wiffi các bác ạk . Hnay
thằng bạn e nó táy máy vào cài đặt bảo vệ nó bị khóa e cầm ra quán mà bó tay akk . Ai biết chỉ e vs ajk
có cách nào làm cho tất cả các icon chuyển thành hình tròn không bác tải them trên thì chỉ ứng dụng của máy mới thành hình tròn, còn những ứng dụng mình tải trên ch play thì vẫn y nguyên
vâng tin bên LGVIET báo về là LG G lên 4.4 không có knock on hay code gì hết không khác 4.1.2 là mấy nhé, có lẽ như bác Lucion nói đúng, knock on liên quan đến phần cứng
bradsagi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xinloiem1012 Quả thật xem cái bài của hoangnova toàn thấy KHÔNG KHÔNG KHÔNG và KHÔNG, thiết nghĩ LG update G làm gì khi chả có 1 cái mẹ tính năng nào thêm. Sửa build.prop lên 4.4 cho lẹ )))

Gửi từ LG-D802 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@bradsagi chán hẳn, hiệu năng mà kém hơn thì nản luôn
Sao mình lên chplay ko thấy pm này nhỉ.
hieutu007
TÍCH CỰC
10 năm
@quachnam102000 Tính năng Knock Code ko có trên CH Play bạn nhé. Bạn phải nâng cấp hệ điều hành của điện thoại LG G2 thì tính năng này sẽ có kèm theo (nếu máy bạn đang dùng Android 4.2 thì khi nâng cấp lên 4.4.2 sẽ có Knock Code).

PS: mình comment như vậy mà bạn vẫn chưa hiểu thì phải chịu khó đọc nhiều để bổ xung kiến thức thêm thông qua Mr Google nhé.
Sao trên cái lg g2 docomo của e mới mua vào cài đặt ko thấy cái knock code đâu hả các bác?các bác giúp em với ạ.Bác Hiệp giuó em với
bradsagi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@o0oNeoVNo0o Hình như docomo gốc là 4.3 đã có knock code đâu bạn, chỉ có knock on thôi

Gửi từ LG-D802 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
sao cái VU2 của mình chỉ xài dc knock off nhĩ😔 knock on gõ mãi mà máy k lên
@ledinhloc bác cài như thế nào mà đc knock vậy? hướng dẫn e với
😁
@oileat máy e mua vài hôm trc,người ta cài sẵn ROM 4.1.2, e chỉ dùng đc knock of thoi, cũng ko tìm đc chỗ cài đặt cái Knock đó nua😔
@oileat Cái này hình như tùy rom bác à.máy e cũng gõ 2lần mở mh
lg thì thấy mỗi g pro lên kitkat là knock chuẩn nhất,máy dòng thấp hơn thì dc cái này mất cái kia,thậm chí ko hỗ trợ.
@trungvesau cho e hỏi: lg G có knock on hay off?
và hướng dẫn mình up lên knock đc ko?
@oileat LG G chỉ có knock off thôi nhé up lên 4.4 sẽ có, knock on nghe đồn là liên quan đến phần cứng ( không rõ ) nên chưa thấy có và có lẽ là không có
Lg g pro thì chỉ knock of chứ làm j có knock on

Sent from my LG-F240L using Tinhte.vn mobile app
@onlysony thế lg g thì sao hở bác? e dùng bản f180L thì có lên 4.4 ko? 😁
giaphu113
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao LG G f180 của mik 4.4.2 có knock code nhưng sao mik k làm đc như trong clip.
tắt màn hình rồi gõ mà chả có gì xảy ra.
chỉ khi nào mở màn hình rồi gõ mới đc.
ai test trên LG G chưa ạ
@giaphu113 Tớ dùng optimus g f180Lv30c (rom goc) mà chẳng thấy có knock off hay knock code gì cả. Bạn dùng rom gì vậy
Red_Skin
TÍCH CỰC
10 năm
Đang xài G Pro 4.4.2 nhưng chỉ có K Off, tìm mãi ko thấy K On và K Code, lên forum mới biết là ko hỗ trợ...
Buồn!
cho mình hỏi, mình đang xài LG G2 sprint có lên android 4.4.2 dc k ? và muốn cài thì dêm máy đến đâu cài dc hay up rom thì nên up bản rom nào ? (mù smartphone )
Screenshot_2014-07-01-15-01-26.png Screenshot_2014-07-01-15-00-48.png Những máy k có Knock code các bạn có thể vô Xposed để tải về sử dụng bình thường. Có điều phải mở màn hình lên mới rõ Knock code. Ud hỗ trợ 4.2 trở lên
LG g của mình đã có kock code nhung vẫn fai mở màn hình mới knock dc...co ai huong dẫn giúp mình với
nghi xz
ĐẠI BÀNG
10 năm
LG G3 có Knock Code On. Gõ 2 phát là OK
LG GK F220 sài dc cái này k các bác nhẩy 😁
@chienanh được.với điều kiện phải on màn xong rồi code.rom 4.4 cộng xposed.
Tính năng khóa bằng knock code chỉ cần mở đúng hình mẫu là dc, vậy tại sao tính năng này lại bảo mật hơn so với patten hoặc nhập số nhỉ các bác?

Nếu ngkhac thấy mình gõ thì họ cũng có thể gõ theo mà?
Toanhc33c01
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xác nhận với các bác LG G không có knock code on nhé, cái này liên quan đến phần cúng không phải phần mềm, từ LG 2 trở lên mới hỗ trợ knock on trong phần cứng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019