Làm sao phân biệt máy đã ép lại kính hay chưa

thanh_satria
9/2/2015 8:10Phản hồi: 17
Như các bạn cũng biết, nhiều khi có nhu cầu mua lại cái iphone đã qua sử dụng để dùng.

Test này kia các kiểu thì cũng có chút kinh nghiệm.

Dạo này nghe thiên hạ đồn là ép kính khi máy bị rơi vỡ kính, ép xong y như zin, không phân biệt được.

Trường hợp này thì mình chưa gặp qua, nên muốn hỏi ý kiến chia sẽ của ace. Làm thế nào phân biệt được sự khác nhau giữa màn zin và màn ép lại kính.

Xin cảm ơn!
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khó nhận biết lắm trừ khi dùng quá quen tay rồi! nhưng đôi lúc như thế này cũng nhận biết được như : ốc đã mở, cam trước có bị bụi tuy nhìn máy cũng mới, cam trước bị lệch, màu đen che cảm biến dễ nhận thấy không cần ra nắng, roăng viền màng hình không đều (do tháo ra lắp lại)
Đặc biệt ip6 6plus nếu ép lại thì hiện giờ các kính ép không như zin nên khi vuốt sẽ thấy mặt kính phẳng chứ không cong như hàng zin tuy là kính ép cũng có vuốt mép như hàng zin
Nếu ép đẹp như zin, không tì vết thì cũng dùng tốt, chẳng ngại. Thường thì kiểu gì cũng có hạt bụi trong màn hình.
@haipvg Zin cũng có 1 -2 hạt bụi mà không gì là tuyệt đối
Ép kỹ thì xài chả khác gì zin đâu. Chỉ là độ bền nó k đc như zin thôi. Đến cả thợ k tháo máy ra cò chả biết ép hay không nữa là
CadBuRy
TÍCH CỰC
9 năm
😁 mình zin cũng có bụi đây , gặp 5-6 con zin nhé vẫn có bụi , từ đời 5 cho tới 6plus luôn. ấn mạnh vô màn ko thấy loang màu thì biết liền , zin là ấn hoài ko loang . cách phân biệt chắc cú nhất đấy
@CadBuRy Ấn mạnh thì kiểu gì cũng loang kể cả zin.
chuẩn ấn mạnh loan liền nhưng phải hơi mạnh tay hơn hàng lô và đặc biệt ấn góc màn hình thì zin hơi bị mạnh tay gần vỡ màn hình mới bị
Nghe thiên hạ đồn thì iPhone đã ép kính thì cam trước sẽ bị lệch.
Em là 1 trong số đấy :|
@Luyện đây! Ko lệch.
Còn tuỳ tay nghề
@Luyện đây! Máy zin bóc hộp còn có cam lệch, màng loa lệch, bụi.....
AnhNguyen84
ĐẠI BÀNG
7 năm
khó phân biệt được, giờ chất lượng kính rất tốt
l0ve4u8x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Còn chiêu thử giọt nước trên mặt kính thì sao hả các bác
@l0ve4u8x Xưa rồi.
1 cái ép, 1 cái lô.
image.jpeg image.jpeg
l0ve4u8x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thachnhattrung
Các bác cũng để ý nút home nhe. Zin hút hom rất chắc chắn ko bị lung tay hay lỏng lẻo. Còn máy ép thì có khả năng nút home ko đc sát và khít, có thể lõng lẻo. lung lay chút xíu.
golem4300
ĐẠI BÀNG
7 năm
của m hàng zin fpt đây cam trc hơi lệch đây b oi , dùng k vấn đề gì cả có đv bảo hàn đổi máy mới k b nhỉ máy vẫn còn bh ( miếng đệm cam trc lệch sang nên trái )
l0ve4u8x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@golem4300 Nó k bh vấn đề thẩm mỹ đâu bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019