Laptop có dùng được mạng 3G không?

DangThangg
8/8/2009 16:41Phản hồi: 11
Chào các bác!
Có 1 vài thắc mắc mong các bác TT giúp đỡ.
E chả biết gì về cái mạng 3g này cả, chỉ biết nó là mạng mới hỗ trợ internet tốc độ cao. Điện thoại thì chắc chắn rồi. Nhưng còn laptop😕. E có biết qua mấy dòng laptop hỗ trợ 3G, nhưng không biết cụ thể nó kết nối ra sao. Ở VN mình có mấy đại gia đã triển khai mạng 3G rồi.
Cho em hỏi 1 tý nhá : Nếu xài laptop có khe cắm Sim (E đang xài 1 con có khe cắm sim nhưng không biết cắm sim gì, CDMA😕)
Nếu giờ laptop muốn kết nối 3G dùng internet thì phải cần và có gì mấy bác ơi, mong các bác chỉ cho e😁.
thx 4 read.
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vào đây tham khảo nhé bác
http://www.tinhte.com/forum/t227512/
thangnga
ĐẠI BÀNG
15 năm
Có thể dùng được 3G bởi các bác nhà Hồ Cẩm Đào đã sản xuất được module HSPDA rùi! Thường hay lắp cho mấy em Netbook....!
thanhluutat
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác giới thiệu qua cái này đi
Món NETBOOK mà chạy được 3G là nhiều chuyện đấy nhỉ
Giới thiệu đây bác
http://www.tinhte.com/forum/t227512/
dùng đc bác ạ.bác mua JoikuSpot rồi cho đt lên 3g,mở wifi từ đt phát ra cho laptop dùng.(ý kiến chủ quan của em)😆
bienlt
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chi thay khe cắm cho máy dell, còn máy em là Acer Aspire 3810T thì dùng thế nào ? bác nào biet chỉ dùm em với. nó cũng có khe cắm Sim
Acer ko xài nên ko biết, nhưng về nguyên lý chung thì giống nhau mà bác.
1. Kiểm tra xem có card đó hay ko
2. Cài driver + phần mềm
3. Cài đặt thông số kết nối mạng
4. Truy cập
Hiện tại mới có 2.75G thôi, chưa có 3G đâu. Cũng tạm ổn nếu nhu cầu mạng của bác ko quá lớn (mail, đọc báo thì ko có vấn đề gì) 😁
culapica10
ĐẠI BÀNG
15 năm
máy em Lenovo có biểu tượng 3G mà ko có khe cắm sim thì thế nào, ko lẽ nhà sản xuất để 3G chơi thôi :| Lenovo 3000 Y410 các bác
Bác chụp hình lên xem nào, nhìn hình mới biết
humaru
TÍCH CỰC
15 năm
một số laptop có thiết kể để sử dụng 3g,nhưng hình như là mình phải mua thêm 1 cái card j đó thì phải
Con acer aspire on của mình cũng có khe cắm sim,nhưng chưa có card.có ai biết chổ nào bán loại card này không nhỉ?
Có vài nơi rao bán usb 3G,giá tầm hơn 1 triệu,giá này phụ tiền làm em BB hỗ trợ 3G cắm làm modem nhỉ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019