Leica M-P Titanium: chỉ 333 bộ bán ra trên toàn cầu, giá 22.900 USD

Didu
19/9/2016 7:54Phản hồi: 53
Leica M-P Titanium: chỉ 333 bộ bán ra trên toàn cầu, giá 22.900 USD
Sau những Safari hay ‘Correspondent’ thì Leica vừa tung ra một phiên bản đặc biệt nữa của chiếc rangefinder M-P là Titanium. Cũng giống như bao phiên bản đặc biệt khác, M-P Titanium không có sự khác biệt về cấu hình hay thiết kế, ngoại trừ vỏ ngoài của máy được làm từ vật liệu titanium cao cấp. Không chỉ giúp máy đặc biệt và sang trọng hơn, titanium còn giúp giảm trọng lượng của máy khoảng 85 gram.

So với phiên bản màu bạc mặc định của M-P thì bản Titanium này có màu độc đáo hơn một chút ở những phần kim loại, phần da đen thì vẫn vậy. Về cấu hình, M-P sở hữu cảm biến 35mm 24MP cùng với bộ nhớ buffer 2GB và màn hình LCD phủ kính sapphire. Đi kèm với M-P Titanium là hai ống Summicron-M 28mm f/2 và ống APO Summicron-M 50mm f/2. Sẽ chỉ có 333 bộ Titanium được bán ra trên toàn cầu và được đánh số riêng. Giá bán của một bộ M-P Titanium sẽ là 22.900 USD khi bán ra vào giữa tháng 10 này.
Leica-M-P_TITANIUM_back_rgb-2.jpg Leica-M-P_TITANIUM_back_rgb.jpg Leica-M-P_TITANIUM_front.jpg Leica-Summicron-M_2_28_ASPH_Titanium_front_rgb.jpg

Nguồn: Leica
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá đã, ước gì có ai cho mình một cái :3
Syter
TÍCH CỰC
8 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Vậy ra cục kẹo giá 500tr của bác là rẻ :rolleyes:
Ông nội của bác Vượng cũng không dám phí tiền vào một cục kẹo giá 500tr nếu không phải đam mê 😁

PS // Update giao diện web đi, nhìn nghèo nàn lắm rồi đấy
@Syter bạn có thời gian đi soi cái giao diện web mình mà ko suy nghĩ cmt của người khác. Sao bạn lại hiểu cái cmt của mình thành là nói cục kẹo rẻ 500tr nhỉ, bỏ thời gian đọc lại cmt mình đi hãy làm chuyện ngoài lề. và để cám ơn cái PS của bạn, mình cũng gửi lại bạn "updata khả năng đọc hiểu tiếng Việt đi, khả năng tiếng Việt nghèo nàn lắm rồi đấy"
Syter
TÍCH CỰC
8 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Thế nào gọi là soi?
Bạn đặt cái nickname trùng với trang web không phải là để tự quảng cáo hay sao? Sợ soi thì đổi tên :rolleyes:

Có thể tui không hiểu hết ý bạn, nhưng các bạn nói chuyện kiểu xem nhẹ 500tr lắm )))
@Syter 1/ Tôi đặt nick là trang web đúng là tự quảng cáo, và tui rất vui để tiếp bạn vào xem web, nhưng tui dùng từ "soi" cho bạn vì bạn ko để time đọc hiểu comment người ta mà đã đi soi web và cmt sai nghĩa. Và tui cũng ko hề để tên, bạn ngó nghiêng đâu ra mà nói vậy.

2/ Lần này bạn cũng ko hiểu cmt của tui, lại phán tui xem nhẹ 500tr. Tôi nói cho bạn biết nhé, khi bạn đang có thu nhập là X, bạn mua 1 cục kẹo chẳng ảnh hưởng gì đến tiền X của bạn, sau này bạn giàu có, bạn mua cái máy trị giá 22,900 usd này cũng dễ như mua cục kẹo, lúc đó bạn ko còn thấy số tiền đó là nhiều nữa, nó chỉ còn là cục kẹo với bạn, cục kẹo là vậy đó, hiểu rồi chứ nhỉ
Ko tien
peterpan80
TÍCH CỰC
8 năm
ui chài... bằng giá chiếc Huyndai i20... kinh....
gaumeo46
TÍCH CỰC
8 năm
@peterpan80 Cả con i20 ra biển phải hơn 600 mà bác 😔
Tính ra bộ này xách tay chênh 10tr-20 😆 còn ko ra nước ngoài mua cầm về =))
peterpan80
TÍCH CỰC
8 năm
@gaumeo46 à.. mình nhầm đó bác... i10 1.2L....😁:D:D
mà cũng ví von cho vui thôi bác ui... chứ chẳng dám mơ... :p:p:p
heorung52
TÍCH CỰC
8 năm
Leica - chúng ta không thuộc về nhau
Đẹp quá xá
Chắc chắn mình sẽ mua về để ngắm chứ không dùng... mà để ngắm thì chỉ cần in ra 1 cái ảnh đẹp đóng khung hết 22.900 đ thôi số còn lại xây 1 cái nhà đẹp để trưng nó cho tương xứng
bác nào rành cho em hỏi xíu, mấy thg xài ống có ghi leica như lumix là sao nhỉ? Leica nó hợp tác làm luôn hay chỉ tham gia cân chỉnh thôi
vietsnam
TÍCH CỰC
8 năm
Bó tay toàn tập, không dành cho người Việt.
@vietsnam Có hết đấy bạn. Leica M-60 giá này ko kèm lens, ở VN cũng có chục chiếc.
Lovetech36
TÍCH CỰC
8 năm
NHÌN THÔI SAO.😔
Xa_Que
TÍCH CỰC
8 năm
Chấm tròn màu đỏ của tôi đâu rồi 😔 Làm sao người ta biết tôi dùng Leica
gaumeo46
TÍCH CỰC
8 năm
@Xa_Que Công nhận bác nhỉ 😆
Mua con này về để trá hình ko thấy cái logo Lai ca chúng nó lại bảo hàng chợ. 😃))
Mua cái này xài có bị coi khoe của hok đây... :v
OMG... cái giá !!!
maqwert
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tin mới nhất TINHTE trở thành mạng xã hội công nghệ lớn nhất VN , đe doạ ngôi đầu FB =)))
vohotienhung
ĐẠI BÀNG
8 năm
riêng chữ LEICA đã có giá 20.000$ rồi
Siêu phẩm vậy mà để cái lỗ...usb ngay mặt tiền. Thật không thể tưởng tượng được
jealings
TÍCH CỰC
8 năm
@archi-T Bác troll anh em đấy à 😆)))
@jealings Nói thiệt chớ troll gì 😁, cái cổng usb không nắp đậy đập thẳng vào mặt
@archi-T Nó có 1 miếng che khá đẹp cắm lên chân đèn phủ xuống. Để chụp giới thiệu nên họ tháo ra đấy.
Mua em này về chắc phải ra hàng sơn vẽ điện thoại nó vẽ cho cái logo Leica đỏ vào, không ra đường người ta lại không biết mình dùng hàng Leica😁
Tưởng 333k obama chứ 😃
Một sản phẩm xuất sắc nữa. Mình rất thích bánh xe chỉnh tốc ngay trên thân máy của dòng RF.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019