Lenovo A390: Hướng dẫn Recovery và root + tìm kiếm rom

daotrongtooan
8/5/2013 8:39Phản hồi: 3.551
3.551 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có ai biết cái theme lewa os5 giống hình chủ thread k.
sao e làm b5 vào chế độ Recovery ấy. e bấm tổ hợp nút nguồn với nút volume+ sao máy nó rung hoài chả thấy gì là sao bác. máy b1234 e làm đc rồi. còn cái bước 5 này k đc là sao ạ
@enchian làm theo cách này nè em: lên mạng tải phần mềm này Mobileuncle MTK Tools.apk , dơnload cái recovery v2.5 (ở trang1 nhé) về send to vào thẻ nhớ. cài Mobileuncle MTK Tools lên điện thoại mở ra vào mục update recovery chọn cái mục recovery đã tài về ...ok. chúc thành công. root thì xài frama root cho nhanh, tren xda ấy. google seach nha bạn
Vài trải nghiệm Lewa OS 4:
1. Dùng nhanh hết pin hơn bản Sony V4. V4 có thể dùng đc hơn 1 ngày nếu mở wifi/3G, nt viber suốt. Bù lại, bản Sony v4 sạc rất lâu đầy, có thể mất đến 3-4 tiếng. Lewa sạc nhanh hơn nhưng thường chỉ dùng đc trong ngày. Đã sạc xả và định dạng lại pin nhưng vẫn nhanh hết. Quay lại Sony V4 thì pin lại ok ngay.
2. Lưu lượng 3G sử dụng tốn hơn rất nhiều dù ko dùng ứng dụng j cả. Tôi chủ yếu sử dụng zalo và viber. bt chỉ hết vài Mb mỗi ngày(chỉ nt, ko thoại). Vẫn cường độ sử dụng như vậy khi dùng Lewa thì có thể mất đến mấy chục Mb.
Anh em cho ý kiến chia sẻ.
Ý kiến của anh em về bản rom dùng ổn nhất cho A390?
bạn @daotrongtoan cho mình hỏi làm sao thay font chữ rom sony với, mình flash qua recovery cũng ko đc, dùng fontinstaller cũng ko thay được
lang thang trên mạng tìm được rom này: http://www.symbianize.com/showthread.php?t=1110254
đã test khá mượt, có tiếng việt nhé mọi người
rom này dùng cho dòng máy khác có cùng cấu hình dc không zậy (mobiistar tọuh kem 402)
@Nhock King kem 402 có forum có nhiều rom mà bạn: http://diendan.mobiistar.vn/forums/thu-thuat-rom.156/
@dnk260690
bác dnk260690 ọ cho e hỏi room b post o dưới có tiếng việt k? tiện cho mjnh ljnk room vs web do mình tải mãi k dc mong b gjup đỡ T_T
@ccacas dsadá minh da thu nhung may rom do ko free ram nhieu dau. gio minh chuyen ve rom sony v4 roi. nho len mang tim google cra.ck de dung xperia unre google play tron rom chua hack dau
@dnk260690 thanks b nha , mjnh dg xai room galaxy s3 , b test rom nay chua? no the nao so vs rom sony v4?
bác nào giúp e rom lewa os5 với, mói cài xong, cảm nhận ban đầu là đẹp nhưng phần phát nhạc không sử dụng được, báo lỗi không thể phát định dạng này (mp3), với phần t5inh chỉnh địa điểm sao toàn hiện địa điểm TQ thế kia, với cái màn hình tiếng trung, làm sao để bỏ nó
thêm cả không gõ tiếng Việt được
bác nào rảnh rỗc hướng dẫn dùm nhá
tks nhiều
@lamthanhvan11101110 bạn flash cái này nha, sẽ có tiếng việt

http://gocmobile.net/threads/419247/
Bạn có rom Lenovo S920 nao mượt không cho mình xin với😔
Tình hình máy em bị như sau ạ!
Sau khi up rom stock s315 bằng flasl tool xong thì em recovery + root thành công, khi down mấy cái theme về đang chỉnh sửa thì máy tự dưng báo danh bạ không hoạt động, mấy cái như tin nhấn cũng thế, em tắt nguồn khởi động lại thì nó bắt nhâp " type password to decrypt storage" em co biết đâu @@ thế là vào factory reset lại thì bị khoá logo luôn 😔. Em úp lại rom stock s315 thì ko up đc, flash báo lỗi "s_da_sd_mmc_write_failed". em chuyển sang up mấy bản backup thì nhận thấy sau khi copy xong vào restore không thấy gì, ngắt kết nối rồi kết nối lại với lap thì nhận thấy trong bộ nhớ máy ko có file rom lúc nãy vừa copy vào đâu nữa, xoá mấy cái ảnh trong bộ nhớ máy cũng không xoá được @@. giờ nó như bất khả xâm phạm rồi, không copy gì vào được cũng không xoá gì của nó được @@, Bác nào biết cách giúp em với! giờ chỉ nhìn thấy mỗi cái logo thôi mà chán quá!!!!
@DoTuThieu giống lỗi LTE 2 rồi, bảo hành đi,
nó bảo nhập mã để giải mã lưu trữ
Vào flashtool format rồi up lại rom

Sent from my Lenovo S650 using Tinhte.vn mobile app
@saolaithe96 minh format roi up rom lai flash van báo lỗi thế, hơn nữa bjo nó khởi động nó không hiện màn hình để vào recovery nữa @@!
Cuddas
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình tải bản rom sony v4 về xả nén vào đúng chỗ trên thẻ nhớ rồi vào Restore thì bị văng ra TVWM lại. k cài được. ai giúp với. mình dùng bản rom 316, có wipe đủ các kiểu như bác chủ thớt hướng dẫn rồi.
thank
@Cuddas v4 là rom zip mà, giải nén chi
Cuddas
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vuongbaoremix thank bác để em thử lại phát hihi
Cuddas
ĐẠI BÀNG
10 năm
http://www.needrom.com/mobile/miui-3/
có rom MIUI mới nè ai test chưa
@Cuddas ngon hơn lewas ko bác
Cuddas
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cam hoang manh hình như đang có vài lỗi
e thử rồi, lag quá, hao pin nữa :3 mà miui còn ko đầy đủ
mr.nux
ĐẠI BÀNG
10 năm
thôi xong,vừa làm theo Hướng dẫn dùng thẻ nhớ làm bộ nhớ máy,tắt đi bật lại như lời bác chủ thớt. h bật không lên,chỉ hiện lên dc logo rồi cứ thế dừng lại,toi em rồi.
@mr.nux up lại rom thôi
bạn ơi cho mình hỏi
sau khi mình vào phần Restore và chọn bản backup Rom lewa os5 rồi mình làm nữa???. sao mình chon nó nó k chạy, mà mình chọn phìm gì ở giữa đó thì nó chạy và báo là Updating partition details... là sao bạn ????
@Tranduyanh1993 lewa ó 5 là rom zip mà bạn
flash chứ
Bản Rom mình đang sử dụng và khá ổn định, hoàn toàn giao diện gốc và các ứng dụng của android đc giữ nguyên nên máy chạy nhẹ ổn định chiến game tốt nay chia sẻ cho các bạn
tải về và flash nha
ram chống từ 250-280Mb
https://drive.google.com/file/d/0B4wc_uBARtQ6cGFtVkRLMzQ1aGs/edit?usp=sharing
@saolaithe96 ROM cook hay ROM stock vậy bạn. Phiên bản bao nhiêu zậy ?
@saolaithe96 Chỉ hiện cái LOGO viettel 😃 tháo pin cài lại sony v4 thôi. anh em nào thích nhiều ram trống thì nên dùng rom Lewa
Con Lenovo 390 của e up rom bị mất sóng . Các bác cho e hỏi cứu cách nào với 😔 Hxh . Đọc mấy cách mà làm theo ko đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019