Lịch Việt cho Android (đã phát hành bản 1.4 đặt sự kiện theo âm lịch)

haichau_it
14/4/2010 2:31Phản hồi: 355
355 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nkn1506
TÍCH CỰC
13 năm
lên market down về là có mà. đâu cần mất tiền cho những phần này.
bpmtri
TÍCH CỰC
13 năm
Chưa hiểu ý bạn? Lịch Việt vẫn miễn phí từ khi phát hành đến giờ mà?
mong rằng phiên bản sau ( nếu có) sẽ cải thiện được tốc độ kéo vuốt ( lật trang để xem rất chậm ).
bpmtri
TÍCH CỰC
13 năm
Phiên bản cập nhật nhỏ 1.4.6 đã đổi kiểu vuốt, tốc độ nhanh hơn rồi. Nhóm cần kiểm tra tính tương thích 1 chút trước khi cập nhật lên Market. Bạn kiểm tra PM để lấy link download bản thử nghiệm và giúp nhóm kiểm tra nhé. Cảm ơn bạn.
kha0xx
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn ơi, sao ngày mùng 1 tết âm lịch trở về sau không thấy việc nên làm, không nên làm, hướng xuất hành,.... vậy? chừng nào mới có
bpmtri
TÍCH CỰC
13 năm
Sẽ cập nhật thông tin cho năm 2011 trong 1 vài ngày tới thôi, bạn chịu khó chờ tí nhé ;)
bpmtri
TÍCH CỰC
13 năm
Đã có phiên bản mới 1.4.6 trên Market cập nhật thông tin cho năm 2011 rồi đó bạn ;).
Có 1 số nhận xét:
1) Màn hình 240x400 hiển thị ko đủ cái widget LichViet theo tháng
2) Background của widget tờ lịch ngày, có thể chọn màu sắc hay hình ảnh, độ trong suốt... thì hấp dẫn hơn.

Thanks.
bpmtri
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn download bằng tay ở đây về cài thử xem: LichViet.1.4.6

Thân.
Mình đã dl về và cài đặt bằng cả AppsInstaller hay cài đặt bình thường đều báo lỗi cài đặt là Lịch Việt could not be installed on this phone. Không hiểu sao nhỉ?
haichau_it
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu mình không nhầm thì OS version trên máy của bạn là 1.5 hay 1.6 gì đó. Lịch Việt không còn hỗ trợ các version thấp này nữa ^^
Các bạn có thể tinh chỉnh cho 1.5 xài được thì tốt quá. Xin cảm ơn.
phần mêm hay! thanks b nhé!
btc2003
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này hay hơn Am Lich. Thêm chức năng "thêm sự kiện" theo dương lịch nữa thì tốt, thay thế luôn cho calendar mặc địch.
Bạn có thể làm để hỗ trợ màn hinh 320x240 nằm ngang được không, mình dùng acer e130 mà phải xoay ngang ra
thx sản phẩm việt. nếu widget lịch ngày hiện được châm ngôn thì hay quá.
mình giặp vấn đề với wiget khi mới cài thì add wiget dc xai dc 1 ngay tự nhiên nó mất rồi không add lai dc
putin86
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình rất thích ứng dụng này. Các bạn có thể cho thêm phần ngày Hoàng Đạo, Hắc Đạo và một vài phần nhận xét như cuốn lịch vạn sự thì thật tuyệt vời. Xin cảm ơn tác giả cho một ứng dụng hay.
oánh giấu phát ,tối về có cable vọc
bạn ơi ,bạn có thể hỗ trợ cho màn hình 320x480 của mình ở phiên bản tới không 😁
MB300 của mình đang 1.5 mà hiện tai nó chưa cho nâng cấp lên 2.1 ở Việt nam. Thôi đành ngậm ngùi vậy.
sondkt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cài Lịch Việt 1.4.6 thấy bị 1 lỗi nhỏ như sau: chữ "Tân Mão" thành "Tân Mẹo"
Không biết có bạn nào bị lỗi như mình không?
Mong tác giả sửa giúp.
Nhân tiện tôi muốn hỏi cách sửa 1 số chữ trong Lịch Việt: thay từ "Chủ nhật" thành "Chúa nhật"?
Xin cảm ơn!
Mẹo và Mão là 1 nha bác.
narus
TÍCH CỰC
13 năm
Đổi thành Mão đi cho nó toàn quốc bác. Với cả mình mới update lên 1.4.9 thì phần dưới bị thiếu mất một chút, lúc trước dùng thì không bị thế. mình dùng lg p500
Hi guy

Chủ thớt cho tớ hỏi là trình này ko chạy được trên Archos 101 ah? Tớ vừa get thử về nhưng ko cài đc.

So thanks.
bpmtri
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn thử cài lại bản 1.4.9 mới nhất trên Market xem nhé.
Đã có bản mới nhất 1.4.8 trên Market
Oánh dấu để đó😁! Đã đặt con Deell Streak, đang chờ hàng về.
phuongsfc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hi!
Tôi mới cập nhật vào máy Galaxi Tab. nhưng cứ nạp thông tin về sự kiện xong là CT bị treo và sau đó đóng lại, không thể nạp thông tin sự kiện vào theo như giới thiệu được. Có ai có bị như thế không nhỉ?
Làm sao để không hiện event trong Lịch việt

Cám ơn tác giả đã tạo ra phần mềm thuần việt, chạy rất tốt.
Mình dùng HTC Incredible S chạy 2.2
Hay nhất là cái widget 1*1 để trên màn hình xem ngày âm.
Cái widget tháng nhỏ mình cũng thích , nhưng lúc đầu mới cài thì được, giờ không hiểu sao không được, chọn thì toàn chuyển sang widget to cả ttang màn hình nên không dùng nữa.

Vấn đề chính mình muốn đề cập là làm sao không hiển thị event của Calendar lên Lich Việt?
Mình muốn Lich Việt chỉ đơn thuần hiển thị ngày âm dương vì Calendar của mình kín đặc, khi hiển thị ở LichViet thì đầy quá.
Hoặc giả Lich Viet co the có Local calendar riêng cho nó thôi , có được không nhỉ
Xin tác giả giải đáp dùm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019