Limera1n, Greenpois0n Jailbreak OS 4.1 cho iPhone, iTouch & 3.2 iPad

homlee
9/10/2010 21:17Phản hồi: 606
606 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Aeris
ĐẠI BÀNG
14 năm
ip 4 QT của mình làm đi làm lai chục lần cũng không đc. trên IP đã co hình giọt nước, nhung khi khởi động lên lại ko có limera1n
Mình vừa làm xong e world 4.1 tuần 37 của mình. Kết quả: 1 phát ăn ngay:bounce:, sóng sánh ngon lành ko thấy tụt gì cả(đã test nắm chặt vào điểm G:wub😃
Đang add souces vào Cydia, cài các app cần thiết và tiếp tục test, hi hi:giggle:
Bên trên đầu trang ghi :"GeoHot đã phát hành tool Limera1n RC1 để jailbreak IOS 4.0.x - 4.1 cho iPhone 3GS (bootrom cũ và mới), iPhone 4, iPod Touch 3G, iPod Touch 4G và IOS 3.2, 3.2.1, 3.2.2 cho iPad" , nhưng cuối trang lại ghi :"iPhone 3GS Lock không được nâng cấp IOS 4.1 nếu muốn giử unlock" vậy là 3Gs Lock có thể Jb va unlock với OS 4.1 không vậy bạn? Sao ghi mâu thuẫn thế?
Mình làm đây đủ như hướng dẫn, đã nhận được thông báo JB thành công nhưng khi mở IP ra không thấy giọt nước đâu cả. mong các cao thủ giúp đỡ.
Thanks!
huhu bác ơi, bác k nói rõ, giữ phím HOME đến khi nào...mỏi tay quá..............................
yeah cuối cùng mình cũng đã jailbreak thành công iPad 3.2.2 Sau mấy chục lần thử trên win SP XP3 vs kết quả là limera1n luôn báo done nhưng 0 thấy limera1n trong máy, sau khi mình thử trên win7 thì 1 phát đc ngay. Cả 2 đều là máy ảo Parallels trên Mac \m/
Homlee cho mình hỏi,nếu muốn về 4.0.2gốc cho 3gs world để jb thì làm sao vậy bạn( mình có shsh)? Mình dã từng lên 4.1 nên bb đã bị nâng.shift + RS 4.0.2 xong bị báo lỗi 1015 ( do bb cao) thì kg nói rồi,nhưng nó cứ ở màn hình cáp đĩa nên kg active đc,mở limera1n lên thì toàn "waitting for device".kg biết nên làm thế nào.
Cám ơn bạn.
không xài youtube được sau khi JB

bạn nào gặp tình trạng này chưa?không kết nối đưọc với youtube sau khi JB.
Vào Cydia add sources iphone.gsm.vn & cài Push fix bạn nhé 😃
Em đã làm đi làm lại theo đúng hướng dẫn trên winxp, win7 nhưng lần nào cũng hiện ra sợi cáp kết nối với itunes, khởi động lại thì vẫn ko có biểu tượng limera. Có bác nào bị như thế này ko ahj? Xin chỉ giáo
- Khi nào mà iPhone vào được DFU mode, và Limera1n thực hiện exploit với logo giọt nước thì mới jailbreak OK. Nếu không thì chưa jailbreak được.
- Restore lại FW gốc, thực hiện jailbreak Limera1n xem sao?
Lỗi này xảy ra với hactivate (đã từng với IOS custom 4.1), hiện pushfix trên Cydia không tương thích IOS 4.1, cách duy nhất là active bằng sim Lock nhà mạng , sau đó chạy Limera1n để jailbreak.
Em jailbreak ipad 3.2.2. Da thu restore firmware gốc rồi vẫn không được. Làm rất nhiều lần nó đều báo jailbreak thành công nhưng vẫn hiện hình sợi cáp. Tắt đi bật lại vẫn không thấy biểu tượng limera đâu, hic
Cho em cái link tải limera1n vơi.

Em tìm mọi nơi rồi chẳng có chỗ nào down đc cả
akexxxx
TÍCH CỰC
14 năm
ah.. cho e hỏi khi JB này mình có cần cài Itunes mới nhất ko ( mới nhất hiện giờ là 10.0.1) itunes nhà e là 9.2.1.5 ........
hoaip
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cài Itunes mới thì FW phải 4.1 nhé Bạn, máy bạn lock thì đừng có nâng BB vì chưa có tool unlock .Tối qua đến giờ Bạn chưa JB được à.
ozawa
ĐẠI BÀNG
14 năm
Câu trả lời là nên bạn ah.
akexxxx
TÍCH CỰC
14 năm
vẩn chưa dám làm , nghiên cứu kỉ rùi mới làm , sợ ăn táo quá ah..... máy itunes 9.2.1.5 là nâng FW 4.1 giử lại BB đúng ko bạn ....
Bạn down iOS 4.1 gốc cho iphone 4 về.
Chạy Tinyumbrella và chọn Start TSS sever lên để có kill itunes 😃 Đừng tắt umbrella nha cứ để nó yên ở đấy.
Bật Itunes lại rồi nhấn shift + restore iOS 4.1 gốc Bạn đã down về trước đó.
Nó chạy đến khi báo lỗi 1004 là Bạn đã hoàn thành (nâng iOS 4.1 mà BB vẫn giữ nguyên ở 01.59.xx).Chọn Kick out of recovery mode là ok.Itunes tiếp tục làm việc.
Dùng SIM nhà mạng theo máy để Active em nó là xong.
Đến đây Bạn biết phải làm j để có Cydia rồi chứ.

Tất cả đều đã có hướng dẫn rất chi tiết trên 4R rồi Bạn chịu khó đọc kỹ sẽ làm ok hết thôi.

Mình đã làm mấy cây cho Bạn rồi đều pass hết.Chúc Bạn làm tốt nhé!
hoaip
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn cho mình địa chỉ mail đi mình sẽ gởi Bạn file word hướng dẫn cho nhé.
Lỗi Different SIM detected đối với FW 4.0.2 trở lên

Mình đã làm đủ mọi cách nhưng nó báo là ko hoạt động với 4.0.2 trở lên.
Bạn nào bik cách fix, chỉ mình với. Mình đã JB xong rùi hic hic
Có phải iPhone của bạn là loại Lock phải không ? jailbreak và hactivate bằng Limera1n mà trước đó chưa active với sim Lock ? Bạn nói rõ tình trạng iPhone khi jailbreak để mình có cách fix lỗi này.
Mình cũng có 1 con IP4 fw 4.0.2 bị Lỗi Different SIM detected, mình JB bằng limera1n sau khi đã active với sim lock. Nhờ bạn chỉ giúp, máy mình đã hiện lên sóng nhưng không vào màn hình chính được, cứ báo Different SIM detected, đã vào cydia cài Hacktivation nhưng không cài được, không hiểu vì sao. Chờ tin bạn. Thanks
kojirovn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vào cydia search cydelete. install rồi ra spring board xóa icon limera1n --> xóa ngay lập tức...cydelete còn để dùng để xóa các ct cài từ cydia trên màn hình, không cần vào cydia>manage>packages để xóa.
macprobook
ĐẠI BÀNG
14 năm
"CHÚ Ý 3: ENGADGET ĐÃ CHO RA MỘT TIN RẰNG IPHONE 4 JAILBREAK BẰNG LIMERA1N CÓ KHẢ NĂNG BỊ MẤT LUÔN ICON MAPS VÀ CALENDAR, VÀ THẬM CHÍ RESTORE LẠI VẪN KHÔNG HỒI PHỤC ĐƯỢC."

Có bác nào bị cái vụ này chưa vậy....?, nghe nói thấy vậy cũng ớn không dám JB....
Cái này có thể lỗi từ iboot, chỉ khi restore DFU mode với FW gốc là không sao cả, vì iboot được format toàn bộ. Nhưng iPhone Lock không thể restore kiểu này, vì baseband chắc chắn sẽ bị update.
Cũng như iphone khi bị kẹt ở DFU mode, không boot được, restore FW gốc là OK liền. Còn nếu restore FW Custom, iTunes không đã động gì đến iboot cả, bỏ qua quá trình kiểm tra SHSH luôn.
Trình tự boot iphone sau :
Bootrom->LLB->iBoot->Kernel->System Software : lauchdaemons
Trong đó Bootrom, LLB thuộc về phần cứng không format bằng soft được. Limera1n đã can thiệp vào iboot trước LLB kiểm tra để jailbreak cho nên bạn thấy đó, bắt buộc iphone phải vào DFU mode , Limera1n mới exploit (theo code của Comex). Vì vậy với lý do nào đó , iboot bị lỗi nên ảnh hưởng đến System Software, và vì vậy flash toàn bộ iboot là hết ngay. Thông tin trên các forum đó không đáng tin cậy, nếu hiểu được vấn đề thì không phải lo sợ gì hết.
Đã làm trên 4 con 2 con Lock 2 con World ko hề có vần đề trên mà Bạn đã nói.Mặc dù trước đó mình đọc các thông tin trên mạng thì thấy có nội dung như Bạn đã nói nhưng mình thử xong thì ko có hiện tượng trên.
kenu97
TÍCH CỰC
14 năm
Bác ý có ghi rõ ở trang 1 rồi mà

merrouge
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình chạy đến lúc hiện cáp đĩa thì "limera1n was stop running" . Nản luôn. Windows 7 . Các bác giúp mình với
Đã up thành công 3GS world 4.1 new boot 5.14.02
Ngon quá anh em ạ. 😁
Ipod touch 2G MC model có thể jailbreak bằng phần mềm này được ko?
Cái này có ổn định ko nhỉ .... mà tool này JB được cho con ituoch gen 3 64gb rồi phải ko ạ, nếu đựoc để em JB chờ hôm bữa giờ rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019