Lộ hình ảnh Ford EcoSport nâng cấp facelift 2016

chuyengiaphaxe
27/4/2015 5:11Phản hồi: 46
Lộ hình ảnh Ford EcoSport nâng cấp facelift 2016

Đây có thể là gương mặt mới của Ford EcoSport bản nâng cấp giữa chu kỳ vào năm sau. Hình ảnh render đồ họa này được trang Autos Segredos của Brazil tiết lộ.

Có thể dễ dàng nhận thấy là EcoSport 2016 sở hữu phần đầu khá giống với chiếc Crossover cỡ trung - Ford Edge với lưới tản nhiệt kiểu lục giác nối liền với 2 cụm đèn pha trước thay cho kiểu lưới tản nhiệt 2 cụm riêng biệt trước đây. Ngoài ra, có vẻ như Ford cũng trang bị cho EcoSport nâng cấp facelift 2016 công nghệ đèn LED phía trước.

Ford EcoSport hiện nay

Trang Autos Segredos cũng cho biết là phần đuôi xe sẽ không có nhiều thay đổi như phần đầu, ngoại trừ cản sau được thiết kế lại. Nhiều khả năng là EcoSport vẫn giữ nguyên phong cách bánh sơ cua đặt trên cửa sau.

Theo một báo cáo thì EcoSport 2016 có thể sử dụng động cơ 1,5 lít 3 xy lanh thẳng hàng, thế hệ Dragon mới nhất của hãng. Thế hệ động cơ mới này hứa hẹn mang lại mức tiêu hao nhiên liệu tốt hơn nhưng chi phí sản xuất rẻ hơn nhờ giảm các bộ phận cấu thành so với thế hệ động cơ Sigma trước đây.

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đep nhj... xe cua ngoc ngach ngo nho
ko có tấm hình nội thất của e nó nhỉ.
phần đầu nhìn đẹp hơn nhiều rồi, bản cũ xấu quá
E đang phân vân mua em này hay chờ honda Hrv đây.
destjny87
TÍCH CỰC
8 năm
@thechipmunks Bác có tầm 900 thì mua luôn HRV , con eco này rẻ thôi , có 1 vài nhược điểm ko đc hay lắm , mà ko biết bản mới có phanh đĩa sau ko , thấy nghe mấy thằng bên ford bảo là ko có , chán
phần đầu nhìn liền mạch hơn hẳn, ko biết VN có update kịp ko hay lại phải dọi hêt hàng tồn
ldgiangxda
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đẹp hơn bản hiện nay nhiều! nhất là cái đầu và cụm đèn pha!
Rượu Ngô
ĐẠI BÀNG
9 năm
như fiesta đi giày cao gót ấy nhỉ 😁 (fiesta 5 cửa đẹp nhỉ :rolleyes:)
moomyand
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hrv ngon hơn, em này bản mới dài đầu thêm tí thì tốt, bản cũ lùn xủn, ngồi lại hay say
gasay
ĐẠI BÀNG
9 năm
trông đỡ ngu hơn rồi
nqhuy229
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhìn lướt qua cứ tưởng santa fe thu nhỏ -_- đọc tiêu đề với cái logo mới biết là ford. Dù sao cũng đẹp đấy. Có trang bị động cơ ecoboot 1.0 nữa thì tuyệt :p
sao e thấy nhìn ở ngoài nó ngắn ngắn mất cân đối sao ý . có bác nào cùng ý kiến k ạ
cứ nhìn ô tô lại nhớ mua 1 tặng 2 😁
vitkon
CAO CẤP
9 năm
Nội thất em này như Morning, toàn nhựa sần sùi nẫu voãi ^.^
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
nghe bảo xe bị dư lái hay thiếu lái gì phải ko mấy bác
cái lỗi này có phiền toái lắm ko ???
Hari_Nguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đời đầu nhìn cái đầu ngu vãi. E này cỡ 1.8 thì ngon.
vinhokss
TÍCH CỰC
9 năm
nhìn gấu hơn, trẻ trung hơn
Đẹp hơn hẳn bản cũ. Haha nhìn ổn hơn. Bản cũ nhìn cái mặt hơi kì.
heorung52
TÍCH CỰC
9 năm
Không biết có cải thiện hệ thống treo hok nữa. Chứ em này đi hok được êm lắm dễ say xe!
Cái đầu của xe Ford Fiesta, Eco nhìn nó ngu ngu thua xa đầu Cx5, Cx3, Cx2 của Mazda, bởi vậy năm nay doanh số Ford thua xa Mazda
@trautrang73 Cx2 là dạng xe gì vậy?
CX3 còn chưa về Việt Nam thì phải!
Firenzard
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trautrang73 CX-2 ở đâu ra thế??? @@
jimmyctho
TÍCH CỰC
7 năm
@trautrang73 Fiesta với eco bác so với mazda 2 thù hợp lý về giá thành, so với mazda 3 nón cũng dc luôn. Mấy bác cứ lên con eco chạy thử rồi lấy con mazda 2 thử. Sẽ hiểu nên mua con nào. Tui đã lái con mazda 2 rồi 1 lần và sẽ ko bao giờ. Muốn hiểu lý do thì leo lên chạy. Body thì nói làm gì nhiều khi mà độ êm ái mới là cái qdinh con xe cả mấy trăm tr bỏ ra.
Con eco là mơ ước nhỏ nhoi của tui sau vài năm dành dụm tiếp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019