Logitech giới thiệu bút stylus Crayon, sở hữu công nghệ của Apple Pencil nhưng rẻ hơn, chỉ 49$

27/3/2018 18:21Phản hồi: 69
Logitech giới thiệu bút stylus Crayon, sở hữu công nghệ của Apple Pencil nhưng rẻ hơn, chỉ 49$
Logitech đã chính thức công bố bút chì Logitech Crayon, với công nghệ tương tự như Apple Pencil để loại bỏ việc chạm lòng bàn tay, tăng độ chính xác bằng pixel phụ và cảm nhận được độ nghiêng bút. Cây bút stylus này của Logitech không được hỗ trợ cảm ứng áp lực như Apple Pencil, nhưng nó rẻ hơn đáng kể. Apple Pencil được bán với giá 99 USD, trong khi Crayon sẽ chỉ có giá 49 USD khi nó ra mắt mùa hè này, và được phân phối qua các kênh bán hàng giáo dục.

Đây không phải là một bút stylus bình thường giá 10$ như nhiều người nhìn thấy trên Amazon. Apple và Logitech đã hợp tác cùng nhau để cùng tạo ra và cung cấp một sản phẩm để cạnh tranh với chính Apple Pencil của Apple bằng nhiều cách, đặc biệt là mức giá rẻ hơn nhiều.

Trong khi các tính năng như tính chính xác và cảm nhận độ nghiêng giống với bút của Apple, thiết kế của Crayon lại khác biệt hoàn toàn. Crayon có tạo hình thiết kế dẹp hơn, vuông khối hơn, khi đặt lên bàn thì nó không thể lăn như Apple Pencil được. Nó có ngôn ngữ thiết kế chủ yếu để phù hợp với con nít sử dụng. Nó được bọc bởi nhựa ở hai đầu với thiết kế khó tháo ra.

Theo thông tin ban đầu thì cây bút này cũng chỉ tương thích với chiếc iPad vừa mới ra mắt giá 329$ mà thôi. Vì nó sử dụng tần số kết nối không dây đặc biệt, không phải Bluetooth nên có khả năng là sẽ không tương thích với iPad Pro hiện tại.

Một điểm khá thú vị khác của cây bút này là nó trang bị cổng sạc bằng Lighting dạng "cái". Nghĩa là để sạc, ta sẽ cắm đầu Lightning vào lỗ ở phía cuối cây bút, chứ không phải như thiết kết của Apple Pencil hiện tại (Ngược lại với Apple Pencil).

Cách kết nối cũng có đôi chút khác biệt: Crayon có một nút cứng, nhấn vào đó 2 giây thì sẽ kết nối lập tức tới iPad. Nó có một đèn LED nhỏ để báo hiệu trạng thái kết nối, cũng như chớp nháy màu đỏ để báo hiệu gần hết pin, tương tự như Airpod.
Theo: 9to5mac
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

"sử hữu" sửa đi nhé chủ thớt

"Cây bút stylus này của Logitech không hỗ trợ cảm ứng được áp lực" dịch chuối vãi
n3.9592
TÍCH CỰC
6 năm
thiết kế đỡ ngu xuẩn hơn của apple 😆
Congcu
CAO CẤP
6 năm
@n3.9592 Bác cứ dùng đi rồi biết Apple nó khôn cỡ nào. Đang dùng bút mà hết điện thì chỉ có tự bóp ch. Apple Pencil chỉ cần cắm đít iPad, 30 giây, dùng tiếp vô tư, không hỏng việc nhé!!!
@Congcu chỉ người dùng thực tế mới biết tác dụng thôi, chứ nhìn vào thì 10 thánh hết 10 thánh sẽ phán là thiết kế chuối
Congcu
CAO CẤP
6 năm
@Trương Tấn Sang Em dùng hàng chục loại bút, không có cái nào sướng bằng Apple Pencil. Tất cả các lạoi bút khác đều có trễ, nét gãy, cảm giác viết khô cứng.
issacnhut
TÍCH CỰC
6 năm
@n3.9592 haha Apple Pencil ngu hả bác? Bác xài chưa?
Thomas6688
TÍCH CỰC
6 năm
@n3.9592 “Thiết kế+ngu xuẩn+của apple” nó ko nằm chung 1 câu bao giờ cả, chỉ những thằng ngu mà ko biết mình ngu mới bảo apple nó ngu hâhhaa
ides
CAO CẤP
6 năm
Hay vẽ vời rất thích bút 😁
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
Ơ thế là apple nó kiếm 50 đô dễ nhờ
Ez money
@NoSheeple bút này không có nhận diện áp lực, mất kha khá tính năng rồi
@NoSheeple Công nhận, mấy đứa giàu giàu, tỷ phú này nọ kiếm tiền cũng dễ thật )) chỉ việc đi lừa mấy đứa ngu ngu là giàu liền hà ))
@NoSheeple Công nhận nhiều thằng ngu, suốt ngày nghĩ mình hơn người khác. 😁
@NoSheeple Sheeple chánh hiệu là đây, xàm nhảm.
hóng hàng về VN, vừa bị mất con AP 😔
issacnhut
TÍCH CỰC
6 năm
@Congcu Đúng thiệt. Ai anti thì chứ anti chứ mình mua cây này xài thì cảm thấy quá sướng.
Congcu
CAO CẤP
6 năm
@issacnhut Đống giấy tờ sổ sách của em vào dĩ vãng hết rồi, chuyển hoàn toàn sang dùng note trên iPad.
bkb_ct
TÍCH CỰC
6 năm
@Congcu hi bác, dùng được cho tablet android không bác, mê bút lắm mà thấy mua cái bản vẽ thì hơi tù, mà dùng bút tào lao thì ko có áp lực nên thấy hơi khoai
Congcu
CAO CẤP
6 năm
@bkb_ct Bác xem review trên Youtube đi, thích ngay, nó viết chữ bé lít nhít vẫn OK. Em dùng đc hơn năm nay, không có gì phàn nàn, quên chuyện dùng trên Android đi bác 😁. Apps Notability + Apple Pencil là tuyệt với nhất 😃.
Ko đc với Pro hiện tại hút máu
thằng cha này chắc bắt tay với Apple nhằm bán cái ipad mới cấu hình cũ
cuong450
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ometa020983 Chủ yếu là giá của nó dễ tiếp cận và cấu hình của nó quá ổn thôi. Bạn có tiền trong tay, thì bạn sẽ biết lựa cái bào tốt nhất cho bạn.
Là "dẹt", dẹt là tính từ, không phải dẹp.
iiiperfume
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Black Mamba Dẹp: có bề dày rất nhỏ như bị ép mỏng lại. Dẹt: có dạng hình khối tròn, nhưng không phồng cao, trông như bị ép xuống. Tóm lại dùng từ dẹt sẽ đúng hơn, nhưng cả hai đều là tính từ.
mình đang dùng ipad 10.5 thấy không cần thiết cây bút lắm. chủ yếu là giải trí .ít ghi chú hay vẽ vời nên cũng không cần hiết
@jongminglai dạ khi nào em nói ipad 10.5 dát kim cương thì bác hãy nói em khoe. rõ khổ mà
@featherchickens chắc mai mốt vào đây chỉ để nhìn không dám bình luận luôn bác ơi
khanh1810
TÍCH CỰC
6 năm
@Chí Thiện Kute bác giống em hehe mua về nửa năm nay chỉ để giải trí nhẹ nhàng, còn chả cần phải bàn phím hay bút vở quái gì cho mệt 😁
@khanh1810 mua về thấy chơi liên quân là nhiều nhất kkkkk kế đến là xem " phinh hêu" 😃 😃
Chỉ tương thích với ipad mới ra mắt. Bán hàng kiểu tương lai quá nhỉ, từ thế hệ ipad đó về sau thì mới dùng được
Ad135790
ĐẠI BÀNG
6 năm
@moon123 Ipad có hỗ trợ Apple Pencil là đc
Ad135790
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ad135790 Xl mình quên
So với cây bút 150k của note8 thì sao nhỉ 😆
May là sạc bằng cách cắm cáp Lightning vào. Apple Pencil cắm vào đít iPad nhìn dị vl.
mhhung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguoivodanh247 lười thì cứ đút đít ipad cho nhanh chứ mua pencil nó cũng cho cái đầu chuyển đấy =))
met3ora
TÍCH CỰC
6 năm
Không hỗ trợ iPad Pro 😔(
thiết kế cổng sạc thuận tiện hơn nhiều đấy.
@thanhcong2087 Thuận tiện gì, muốn sạc thì phải có dây lightning và adaptor hoặc pin sạc!?!
@thanhcong2087 Ko tiện như cái hiện tại đâu bác. Vì bác dùng pencil kiểu gì cũng cần ipad bên cạnh. Lúc hết pin bác cắm vào ipad một tí là đầy pin. Thế ko hiện hơn là phải mang theo cái dây lightning sao?
GragonV
CAO CẤP
6 năm
@QLNN Dây L thì ai có iPad mà chẳng có @_@
@GragonV Ko phải lúc nào dùng cũng mang theo dây?
Không liên quan nhưng tụi seeder lầy quá các bác ạ! Đọc cười rụng rốn
@quocvu089 Cái bọn tàm xàm ba láp!
Sammurai tâm phá chén cơm chúng nó quá nên đi đâu cũng kêu Sammurai tâm!
@quocvu089 Mua 1 tặng 1 còn méo ai thèm dùng kêu gì nữa
Không biết thế nào...vợ mình là cô giáo mầm non cũng hay luyện viết chữ đẹp nên đang cân nhắc vấn đề này thay bút mực truyền thống mà lại tiết kiệm giấy mực 😃
vinhpham9999
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chán
for education, thiết kế cho kid thì phải rẻ thôi.
samsemvn
TÍCH CỰC
6 năm
@Trí Dũng Phạm Bú đá ít thôi cháu
minhanh0213
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không hiểu sao các bác lại không thích cái thiết kế sạc cổng đực của Apple pencil. Bình thường thì nó được giấu đi rồi. Lúc cần thì cắm vào ipad hoặc iphone sạc rất nhanh tầm 10-15p là đầy. Trong khi đó cắm nguồn trực tiếp qua cổng chuyển kèm theo thì sạc chậm một cách lố bịch khi gần 2h đồng hồ vẫn chưa được 50%. Không biết có bác nào bị vậy giống em không.
lukyluke
TÍCH CỰC
6 năm
@minhanh0213 Chính xác! Cổng đực của ipencil xài rất tiện lợi mấy vài phút là có pin xài liền.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019