Lỗi iPhone 3Gs nói chuyện người kia không nghe thấy khi gọi điện thoại

truongtho1603
14/6/2011 16:22Phản hồi: 19
Tình hình là mình có con 3Gs 32Gb lock đang xài tự nhiên khi gọi điện thoại mình nói chuyện thì người khác không nghe thấy còn mình thì vẫn nghe thấy người bên kia nói chuyện bình thường😕😕, phải kê sát micro ở dưới máy và hét thật to thì người kia cũng chẳng nghe thấy gì to, chỉ là nghe rè rè.

Mình tét thử chức năng Talking Tom, Ghi âm hay Quay phim thì vẫn bình thường.
:eek:

Mình đang rất lo
😔:(, có người nói là lỗi micro trên mainboard. Sữa được nhưng tốn tiền nhiều lắm.

Mong mấy bác giúp đỡ chia sẻ kinh nghiệm và cho những lời khuyên là mình nên làm gì với nó và nếu có sữa thì giá sẽ là bao nhiêu tiền.
:(😕
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn thử với mặc khác xem nào hix
Nếu vẫn thu âm được thì mình nghĩ không phải do Micro. Có thể do lỗi của chức năng đàm thoại,liên quan tới FW
trường hợp của bạn gặp khá nhiều
1- nếu bạn nói người bên kia nghe rất nhỏ, thì bạn vác đi thay mic (< 500K)
2- nếu bạn nói mà người kia hoàn toàn ko nghe thấy gì thì khả năng lớn là lỗi mic trên main, phải thay và động chạm đến main (tầm 1.5 tr)
Tìm cửa hàng uy tín, đảm bảo và thay trước mặt khách hàng bạn nhé 😃

---------- Post added at 09:10 AM ---------- Previous post was at 09:09 AM ----------

cái này liên quan phần cứng bạn à, ko liên quan FW đâu, mình gặp rùi mà 😔
Kiểu này thay nản thiệt. trường hợp của mình là như thế này:
- Mình dùng điện thoại bàn test thử thì mình hét to điện thoại bàn nghe nhỏ nhỏ.
- Nhưng khi nói chuyện bằng di động thì hoàn toàn người kia không nghe gì cả.
Vậy nên làm gì mong anh chỉ giáo.
Thế chưa thử mạng khác à 😆 Thử đi .Máy chưa rơi thì ko tự nhiên hỏng đâu mà lo
Bạn nên test lại cẩn thận, mình vẫn nghĩ là của bạn bị lỗi mic thôi. Thay khá nhanh và mất ko nhiều. Còn mic mà tịt hẳn, nó mới liên quan tới main và thay mất nhiều tiền bạn à.

---------- Post added at 03:22 PM ---------- Previous post was at 03:21 PM ----------

Bạn nhầm rồi, rất nhiều trường hợp ko hề rơi vẫn bị lỗi mic nhé, còn trường hợp rơi mạnh, văng xa cũng ko hề ảnh hưởng
Ảnh hưởng chứ .cứ rơi thì kiểu j cũng ảnh hưởng j đấy chứ .em rơi ip 4 xong loa em to ra chuẩn hơn chắc bị lệch rồi nên noa to hơn .nhưng phải công nhận ip4 bền. Em rơi 2 lần lần nào cũng manh mà vẫn bt ko vấn đề
bạn ở hcm thì qua mình làm cho bạn xem trực tiếp rồi lấy máy luôn bạn nha.giá dưới 500k
nhưng mà nó bị lỗi gì mới được hả bạn....

---------- Post added at 11:06 AM ---------- Previous post was at 11:04 AM ----------

Tình hình vẫn không khá hơn được chút nào. Chắc em đem đi bảo hành lại quá. Nhưng nếu được đổi máy mới. Thì mình nên kiểm tra như thế nào để không bị tình trạng như trên hay những lỗi hỏng main tương tự như thế hả mấy bác? Ai có kkinh nghiệm giúp em trong viễcc này chứ xài iPhone thì ok, chứ tét máy kòn chicken lắm ...
nếu máy bạn còn bảo hành thì tốt nhất là mang đi bảo hành, còn nếu ko mang ra ngoài sửa, vài phút là lấy được ngay mà. Mình nói rồi, máy bạn ko chắc liên quan đến main đâu, phần lớn là do mic thôi
cám ơn bạn. Tuần sau thứ 2 mình đi bảo hành. Nhưng cũng hỏi cho rỏ mọi chuyện để biết đường mà lần phòng lần sau nó bị hư như thế thì ôm hận. mà bạn có cách nào tét máy hiệu quả chính xác và an toàn không? Cho chắc ấy màkk.
để test mic của ip mới thì bạn đầu tiên thực hiện cuộc gọi thử, xem bên kia có nghe rõ mình không. thứ 2 là thử chức năng ghi âm, thấy cái kim trong mục ghi âm nó ko nhảy gì khi mình nói vào loa và mic thì máy đó có vấn đề, rùi bạn thử quay phim xem có tiếng ko. Mình nghĩ để test mic thì chỉ cần vài ba bước thế là phát hiện ra lỗi ngay 😃
Em đã từng dính lỗi này rùi. do winterboar thôi. gỡ đi cài lại và sét cái hình nền khác là hết lun. đảm bảo chính xác 100%
có thể đúng như bạn nói, nhưng nhiều máy ko phải do lỗi WB mà lại là do mic của ip4 bị lỗi, mình search thấy khá nhiều lỗi như thế mà. Trước khi mình cài WB cũng mắc lỗi giống thế lun bạn à 😔
lethaison
TÍCH CỰC
13 năm
Thế máy chưa JB thì lấy ra đâu winterboard mà test hả bác.
Đúng thế thật thì bác quá yên tâm hehe
Cám ơn các bác giúp mình nhưng máy mình khi đó chưa cài winertboard, mới restore custom firmware 4.3.3 untenthered và activated và chỉ cài ultrsn0w thôi nhưng test thử vẫn thấy lỗi kia. bực mình lắm
IPhone 3gs của mình tự nhiên kg nghe thấy chuông ( có chuông, nhưng nghe nhỏ xíu, phải áp tai vào mới nghe), chỉ có rung thôi, chơi cũng vậy. trượt mở máy cũng vậy

---------- Post added at 08:06 AM ---------- Previous post was at 08:03 AM ----------

iphone 3gs của mình nghe chuông rất nhỏ ( gần như kg nghe thấy) chỉ có rung thôi, chơi game cũng bị nghe nhỏ rất nhỏ, đóng và trượt mở máy cũng rất nhỏ, gần như kg nghe gì. S.O.S giúp mình với
Máy của bạn có thể gần như là chắc là bị vỡ loa rồi đó. Nhưng để hi vọng thì bạn nên Shift Restore firmware lại trên iTunes cho an toàn,
Restore xong chớ vội cài ultrasn0w mà hạy vào phần Âm thanh trong Settings và chọn lại bài nhạc chuông khác xem nó có Phát và rung như bình thường không, hay có thể Sync một vài bài nhạc từ iTunes vào iPhone và Play thử. Nếu được thì chắc bị đụng với ứng dụng gì đó nên nó không phát.
P.S: Nhưng mình nghĩ làm để hy vọng thôi chứ rất nhiều khả năng máy bạn bị vỡ loa rồi. Thay không mất nhiều tiến lắm, chĩ khoảng 500k trờ lại và thay rất nhanh không ảnh hưởng gì đến Mainboard. Nếu bạn ở SG thì mình sẽ tư vấn cho chỗ bạn đi sữa và test iPhone, Nhận điện thoại tư vấn 24/24.
Chúc bạn mong sớm khắc phục được máy mình.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019