Lỗi màn hình iPad Air, có ai bị chưa?

bumblebee091
11/12/2013 6:9Phản hồi: 576
576 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuibap035
TÍCH CỰC
10 năm
các bác xem dùm mình e ipad air mới lấy lúc chiều màn như thế này có ổn ko???
mình nhìn mãi chả thấy j,hay là mình may mắn đc e air chuẩn...
thank các bác trc
image.jpg image.jpg
Mình kg bit máy mình ntn là lỗi
@thq2009 Vậy bạn kệ nó đi,để ý làm gì cho mệt óc.😃
Để ý quá mệt lắm bạn ơi,không biết anh ae khác làm sao chứ mình mở laptop(Sony)nhìn màn hình trắng một hồi cũng thấy bên xanh,bên hồng,tùm lum,đau cả mắt😁 .Ipad mình nghĩ BH toàn cấu 1 năm mai mốt có lỗi gì mình đổi.Ai máu cứ quất đi.
chịu vậy, 9 người 10 ý mà, nếu bạn ko quan tâm thì không cần đọc bài của mình thôi, mình cũng chẳng cần giải thích làm gì, đúng như bạn nói " ko nhìn thấy đc thì cho qua, suy nghĩ làm gì cho mệt óc", nhưng một khi đã biết rồi thì chẳng cho qua được, tỉ lệ lỗi này quá cao đối với "những người đã nhìn ra được" bên nước ngoài ng ta đổi 2~3 cái vẫn bị y chang nhau, cũng 1 trường hợp "ở tiệm xem ko thấy, về nhà lại thấy". chẳng qua là mình khá ngạc nhiên về chất lượng của apple thôi , con Air này là con ios đầu tiên mình xài. hiện mình đang xài em One X chả thấy bị gì, màn hình ko tì vết, bà chị có con ipad 2 cũng trắng tinh, nhà mình chẳng ai nhìn đc lỗi này, cho đến khi mình so sánh em nó với ipad 2 thì mới nhìn được, đúng là nghiên cứu kĩ quá cũng khổ 😔
phuong_pda
ĐẠI BÀNG
10 năm
Của em cũng một bên trắng một bên vàng mới đau chứ. Không biết được bảo hành không
được bảo hành đó bạn, bản hỏi thử bản 4g được bảo hành ko nhé, tại lúc mình đi là chỉ bản wifi đc bảo hành thôi. bạn qua Future World 240 Nguyễn thị minh khai q.3 nha, mình có đem máy mình lên thì anh kĩ thuật ở đó test xong và xác nhận đó là lỗi nha, nếu đổi đc con thứ hai nhớ thông tin cho mình biết là có bị lỗi nữa ko nha, em này lỗi nhiều quá
ReamsX
TÍCH CỰC
10 năm
Của mình hình như có book spine mới chán chứ, cơ mà nó nhỏ hơn cái ảnh bạn đưa, với lại mình thấy nó màu xanh hơn là màu vang. Không biết đem qua fpt họ có đổi cho không nữa. Đây là con thứ 2 rồi, mình sợ bóc hộp lắm rồi, thà mua đồ bị người ta chọt chọt cho tý mà được xem còn hơn bóc hộp rồi mếu. Giờ lại thấy con mình ám hồng, tùm lum lên hết.

Tóm lại không biết có em nào cho màu sắc 2 nửa bàn phím nhau không nữa. Bản mình 32gb 4g nên kihoong biết đã được bảo hành chưa. Mệt mỏi quá
cuibap035
TÍCH CỰC
10 năm
chừi ưi hình ở trên mình nhờ các bác xem hộ mình có ổn ko mà ko ai giúp hít?
màn như vậy có bình thường ko các bro?cho mình câu tl nhé vì thật sự mình gà về khoãng này!
@cuibap035 hình như bác chụp ảnh màn hình bằng ipad thì ko thấy dc, phải chụp bằng máy ảnh khác cơ
cuibap035
TÍCH CỰC
10 năm
ok mình sẽ chup bang máy ảnh
cuibap035
TÍCH CỰC
10 năm
các bác xem hộ mình image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg
cutrung
TÍCH CỰC
10 năm
Của em như này có bị sao ko các bác ImageUploadedByTinhte.vn1386869826.314303.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1386869847.629734.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1386869864.813240.jpg

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
@cutrung Hở sáng mức trung bình !
cutrung
TÍCH CỰC
10 năm
@Nokfev màn em hình như vừa vàng vừa xanh thì phải :3
@cutrung Màn mini và Air nhìn nghiêng hầu hết đều bị sáng lệch màu !Nửa dưới hơi ngà ngà so với nửa trên (mini 1 cũng bị)
cutrung
TÍCH CỰC
10 năm
@Nokfev máy bác màu đen à bac 😁 ko hở sang ngon nhuể
cutrung
TÍCH CỰC
10 năm
@cutrung ne bác 😁
Gần như tất cả IPAD đều có tình trạng như dưới đây !
Ảnh bình thường
Ảnh màu đen (tăng max sáng vàchụp trong phòng tối)[​IMG]Nền trắng cài đặt ![​IMG]
cutrung
TÍCH CỰC
10 năm
@Nokfev máy bác hàng LL AT&T à
Nếu bị như này là nặng hơn có thể đổi BH
Ảnh bình thường[​IMG]

[​IMG][​IMG][​IMG]

ZP/A
cutrung
TÍCH CỰC
10 năm
@Nokfev bác có 2 máy à sao trên ảnh khác dưới ảnh khác thế @@
@cutrung mình có cả chục cái luôn ý chứ !😃
Hình này là xếp bằng IPAD 4 và Mini 1 này
cutrung
TÍCH CỰC
10 năm
Màn bác trắng xanh thế cho em hỏi máy bác seri bắt đầu DM hay DL
@cutrung Là DY*********
Đã nói không liên quan đến nhà máy SX hay thị trường tiêu thụ mà cứ không tin !
Thế màn như này thì sao mấy bác có ok k. DSC_0478.JPG DSC_0474.JPG
@minhhoang912 Tốt mà bạn !
Bạn sử dụng trong điều kiện bình thường không thấy khó chịu là được ! Còn cứ cố tình đưa vào trạng thái đặc biệt để kt thì chả còn cái nào tốt cả !
@Nokfev Mày này mình mua chinh hãng tại malaysia nhập từ bên SIN qua. Vẫn đang trong thời gian dc test máy nên minh hỏi các bạn xé có vấn đề k. Màn hình mình ktra k có điểm chêt k bị hở sáng nhưng đọc đến cái vụ vàng xanh này thì cung ghê bởi vì trc lấy 1 cái z1 cũng bị dính kiểu nay.
@minhhoang912 Tất cả IPAD đều là chính hãng APPLE (không là nước này thì nước khác thôi) Bạn mua để sử dụng thì cứ sử dụng thoải mái đi nếu gặp lỗi thì đi BH đổi cái khác mới hơn (mới 100% luôn chỉ không trùng sr thôi) !
@Nokfev Uh bạn chính xác. Mới chuyển qua dung ipad vs ios nên chưa biết tý gì cả. Mà bạn cho mình hỏi chút tsao khi mình cài ứng dung về máy bao giờ dung luơng trong máy cũng cao hơn dubg luợng ghi trên apps vậy. Mình mới cài bộ iw và iL mất tạn 3gb.hjx. Ngốn kinh lên dc.
số b quá nhọ, em đi mua chả thèm test luôn, đến giờ chưa phát hiện gì 😁
songhiend
TÍCH CỰC
10 năm
hỏi ngoài lề tý vì các chuyên gia đang ở đây xài sim 3g chi ipad mà xài vina nghe nói bị mất chương trình truy cập cá nhân là thế nào ah,mất định vị hay mất chức năng wifi hospot ah định mua sim này nè https://www.nhattao.com/threads/sim-3g-vina-tang-1-8g-trong-12-thang-bh-1-nam-ship-hang-free-hcm.2689372/
@songhiend Bạn nghe ai nói vậy !
Không liên quan gì tới nhau cả !
Mình phát hiện lỗi lúc đang dùng safari chứ còn lúc trên tiệm mình cũng có biết lỗi này test đủ kiểu nhưng vẫn ko thấy gì, về nhà vào appstorevn tải game tùm lum cũng chẳng thấy, qua ngày mai mới phát hiện lúc đang dùng safari, em ko tin vào mắt mình nên dùng iPad 2 để kế bên so sánh. Mà sao mấy con iPad của anh Novkef bị lỗi nhiều vậy, con iPad 2 của em chả có tí nào hở sáng luôn, đen ko tì vết, mà nếu là hở sáng thì có thể bỏ qua, chứ nửa xanh nửa vàng thì ko chấp nhận đc
@bumblebee091 Đấy là máy của khách nhờ đưa đi đổi BH bạn ạ !
Chụp đúng kiểu thì nhìn con nào cũng hở sáng hoặc sáng nền không đều cả thôi (chỉ là ít hay nhiều - bệnh chung của màn IPS rồi)
Còn lỗi hở sáng viền , đốm sáng nền màn hình hay sọc màn hình là lỗi thật sự rồi !
cutrung
TÍCH CỰC
10 năm
@Nokfev bác kinh nghiệm xem hộ em cái hôm qua của em posst lên máy gọi là bt ko bac 😁 có cần đổi ko em kinh nghiệm kém :D gà quá
@cutrung Của bạn hở sáng nhẹ !(có thể đổi hoặc không cũng được)
ReamsX
TÍCH CỰC
10 năm
@cutrung Thực sự mình nghĩ kĩ rồi, có lẽ không có e nào được một màu y nhau, không hở sáng không bóng đen đâu bác ạ. Có người đổi hàng chục cái vẫn lỗi, ở forum nước ngoài ấy. Trừ khi khó chịu quá thì bác đổi lấy e bớt khó chịu hơn thôi, không có con dễ chịu đâu. Mình giờ chả đổi nữa, đổi lại dính em cùi hơn thì nhục. Tiện đây táo của mình dùng bị treo một lần, chắc do ios 7
pandoras
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nokfev mình đồng ý với bạn mình cũng đang dùng còn lg cũng bị vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019