Lỗi No All - Cảnh báo các máy 3gs tuần 33/2011 trở về sau

kbty
6/11/2011 4:13Phản hồi: 1.168
1.168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thank! bạn ah mình sử dụng ishshit và tunyUm.... đều ko lưu đc shsh 4.3.3 có cách nào để lưu ko bạn?
dragon259
TÍCH CỰC
11 năm
@thanh165999909x Bạn dùng iFaith để lưu shsh hiện tại lại, bạn cũng có thể build bản rom bằng chính iFaith luôn. Bạn có thể xem bài viết này để lưu shsh bằng ifaith http://www.tinhte.vn/threads/537703/
@thanh165999909x nếu con máy bạn là w mà đang bb 6.15 thì e rằng vẫn phải jb và unlock mới xài được, he he.
muốn được thành w chính hiệu thì phải:
1. dumb shsh 4.3.3 hiện tại bằng ifaith
2. hạ bb xuống bằng reds 0.9.14b2
3. rs lại fw gốc 4.3.3 bằng reds update bb luôn thì sẽ active được với itunes theo cách của máy w nhé.
hơi phức tạp với người mới xài táo, nhưng nếu ko thế thì máy bạn uổng phí cái w đi 😁
nếu bb 6.15 cần nâng lại bb
ko thì kiểm tra lại quốc tế kiểu gì nha
(may em dag bi loi ko dah co dau duoc admin thong cam em nha)
em co 2 con 3gs 8g word
tuan 44 - 2011 fw 6.01
tuan 06 -2012 fw 4.1
em muon Cai Cydia vo ko biet co bi no all j do ko may bac'
vi ko cai cydia thi it ung dung qa
bac nao co kinh nghiem chia se em voi
@unlock85 cài cydia tức là JB máy nên ko liên quan tới chuyện nâng hạ bb (thì sẽ ko bị noall) nhé.
bạn theo hướng dẫn, cắm ip vô máy tính mở reds lên để thực hiện nhé, ko chọn nâng/hạ bb thì sẽ ko sao nha.
chỉ có máy lock mới phải nâng hạ bb để unlock được, máy w thì đừng quan tâm chuyện nâng hạ bb làm j.
cac bac giup e voi e cai may iphone 3gs ma bi loi nhu the nay ne Untitled-1 copy.jpg
anh_boy_tth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luong tay cái này là k có shsh nek 😁
iphone 3gs -8g
tuan 44 - 2011
FW 6.0.1 - bb 5.16.07 co song
em ha xuong Fw 4.1
JB roi ma bo sim vo song' co 1 cot
kieu nay phai len bb ipad ha may bac'
no co bi no all ko
@unlock85 gõ có dấu nha bạn.
máy bạn nếu bb 5.16.7 có sóng thì là máy quốc tế nhé nên ko có chuyện nâng hạ bb chi hết, đừng có làm dại mà no all nha.
máy quốc tế thì rs bất kì fw nào cũng sẽ có sóng.
khả năng là bạn đã về 4.1 bằng cfw đã hack activate cho máy lock nên mới bị như thế.
rs lại fw gốc 4.1 thì sẽ ok thui, hoặc dùng reds deactivate thử xem
kanminhee
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy word thì sao hả máy bác? Máy của em mới mua tuần 10/2012
@kanminhee máy w thì ko cần đọc bài này, cần biết rằng: việc nâng hạ bb mới bị noall, và mục đích nâng hạ bb cho 3s là để unlock.
cho nên máy w thì quên chuyện nâng hạ bb, đừng có lăn tăn hay táy máy rùi noall trên máy w thì nhục ko tả nổi 😕
mình có con tuần 32 may thế 😆
máy em tuần 32 2011 lock đang ở fw 5.1.1 BB 6.15 nghe nói bb này tốn pin em định hạ BB xuống nhưng nó gần cái mốc 33 quá nên em sợ chưa dám làm bác nào cho em xin ý kiến với ạ
anh_boy_tth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mien_son_cuoc_love gần mốc nhưng chưa dính là được 😁
@anh_boy_tth bác bảo em có nên hạ BB không? :D
anh_boy_tth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mien_son_cuoc_love cái đó là tùy bạn chứ. nhưng gặp mình là chơi liền. keke :D
@anh_boy_tth mình cũng ngứa tay quá vừa dùng cũng thấy nhanh xuống pin quá chơi game lại còn nhanh nóng máy nữa thử hạ xem sao mấy hôm nữa có JBU 6.1 cho 3gs lock thì quất
mchan004
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mien_son_cuoc_love hài 😁 đã nâng lên đc thì hạ xuống đc
cho mình hỏi là 3gs của mình 2010 đã up lên ios 6.1 giờ mình muốn chuyển về 4.1 có dc khôgn vậy bạn???ai biết chỉ giùm mình với
@nguyenvanthinh1001 world thì dùng itune giữ shift + restore chọn đường dẫn fw gốc là xong
@mien_son_cuoc_love mình có làm như thế nhưng nó báo lỗi bao nhiêu ấy mình không nhớ lắm thấy sợ sợ nên lại thôi...hihi
@mien_son_cuoc_love cho mình hỏi là khi mình restore có cần phải đưa iphone về DFU không vậy bạn??
@nguyenvanthinh1001 có chứ bạn trên diễn đàn có rất nhiều bài hướng dẫn rồi mà
sợ gì cứ làm thoải mái đi bạn 😃
@mien_son_cuoc_love mình vừa restore xong giờ nó chỉ hiện lên 1 cột sóng và hình đĩa cáp cho gọi khẩn cấp giờ làm j tiếp bạn nhỉ??hihi
JB đi
@mien_son_cuoc_love mình khởi động lại thì có sóng bình thường rồi .đang ngồi jb thử xem thế nào
mchan004
ĐẠI BÀNG
11 năm
ủa như vậy những máy tuần 33 là bắt buộc phải lên world mới unlock đc hả các bạn???
anh_boy_tth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mchan004 có lẽ là thế 😁
@mchan004 sài chíp toshiba bắt buộc
Cho mình hỏi là máy sx 2010 nhưng week chỉ ghi là 10, check = tools thì báo là xanh thì có bị NO ALL k?
@ntcuong266 không bạn ah. bản đấy thoái mái nha
Hiện tại tôi có 1 Iphone 3GS 8Gb lock với serial là QR1285JCEDG. Có nghĩa là sản xuất tuần 28 năm 2011. Tôi muốn update firmwar lên IOS 6.1 liệu có được không>? Và nếu không thì nên update lên version nào. cảm ơn các bác.
@strade bản lock thì theo mình không nên update bạn àh..tránh tình trạng up lên rùi không unlock dc nữa mà phải mua code mới unlock dc
@strade bây h đã có bản ios 6.1.2 nên muốn lên 6.1 cần có shsh nhé.
và máy bạn lock nên dù lên ios nào đi nữa cũng cần build cfw hoặc rs bằng reds để ko bị thay đổi bb (thuận tiện cho việc unlock sau khi rs)
Tôi đang chạy ver 4.3.2
Mình đã update lên 6.1.2 rồi. Nhưng giờ không activate được. Thấy mọi người nói là dùng redsn0w để JB nhưng mình làm đến buợc ẽxploit thì nó báo lỗi. Có ai có hướng dẫn cụ thể được không. Cảm ơn các bác nhiều.
Đã thành công nâng 3gs lock lên 6.1.2
@strade có sóng ngon lành rùi àh bạn???
@nguyenvanthinh1001 612 vẫn JB được thì tất nhiên unlock được thui, làm tương tự như máy lock lúc 6.1
@nguyenvanthinh1001 Ngon lành cành đào. 😆
ferdinand5
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho em hỏi Serial number của em: QR2012TCEDG
Vậy có nâng bb 6.15 được không anh?
@ferdinand5 máy 3s? nâng lên là tèo ngay
ferdinand5
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nas_nguyen 3GS Lúc anh em gửi về là nó đang 5.1.1 bb 6.15 mới ghê chứ. Anh em nói là unlock rồi.Em bỏ sim vô thì dùng ok
Vì là anh rễ và em làm mất cái ip4 rồi nên không dám hỏi nhiều. Em nghĩ chăc nó thành world nên nâng lên 6.1luôn, lên thì nó có sống, itunes active, Jb được ít ngày xài cũng ok, thì em cài Zeppelin bị lỗi tắt mở liên tục => từ đó nó cứ chập chờn, lúc này baseband là 5.16.08. Em về 4.1 cũng ko khác gì.
Nên em nghĩ nguyên nhân có thể do baseband 5.16.08 => Em muốn lên 6.15 hoặc về 5.13.04 xem có khả quan hơn không?
@ferdinand5 theo mình thì chắc bạn nhớ nhầm thôi, mọi người nhìn qua ko kĩ sẽ dễ nhầm lẫn giữa 6.15 (bb ipad) và 5.16 (bb iphone fw 511). tại theo những j bạn nói thì nếu bb là 6.15 thì khi up lên 6.1 bạn ko thể nào active được với itunes do ip vẫn giữ bb 6.15 của ipad nên itunes sẽ báo lỗi active ngay, để active được những máy bb 6.15 (thường lên w bằng code) như thế cần phải up lại bb 6.15 rùi hạ xuống 5.13.4 xong mới active được với itunes. với trường hợp của bạn cần coi lại sim trước và khu vực ban test sóng có bt hay ko? nếu ok hết thì coi lại máy ip có bị rơi rớt chấn động j ko? chứ thường bb trên máy cao hơn bb fw đang chạy thì sóng sánh vẫn ngon (3s lock trước đây toàn chạy bb ipad, 4s re-rs 5.xtoàn chạy bb của fw 6.x mà vẫn ok đấy thôi)
ferdinand5
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nas_nguyen Thanks anh, mấy bửa Tết em lu bu quá nên làm ẩu, không biết có nhìn nhầm baseband không nửa , máy không rớt gì hết, sim cũng bình thường. Không biết bị lỗi gì nửa, máy mới nên cũng ko nghĩ là nó hư phần cứng. Lúc mới lên 6.1 thì dùng bình thường, 3G cũng tốt. Chỉ sau khi cài Zeppelin bị xung đột thì nó mới ra cớ sự hic
Hổm mới mua một cây 3GS ios 4.1 baseband 6.15. Mình up ios lên 6.1 dùng iFaith 1.52 để build và restore ai dè bị dính Soft DFU nên mỗi lần Reboot hoặc Power Off là bị dính DFU. Máy của mình tuần 40/2010 nên up iPad Baseband để hack Active được. Hiện tại chạy ios 6.1.2 baseband 6.15 ngon lành, sóng gió vi vu, ít hao pin. Thấy khuyến cáo tuần 33/2011 trở lên, up iPad BB là tèo luôn, lỗi No All sợ quá.
Mấy bác cho em hỏi iphone 3gs đang ở ios 6.0.1 đã unlock sản suất tuần 53 năm 2011 jailbreak untethered có bị lỗi no all không ạ.
@thannong_14 JB ko liên quan gì đến lỗi No All bạn à, chỉ có nâng BB 06.15 mới bị lỗi thôi 😃
@LIENHUONG máy rs lại báo lổi -1 mấy bác ơi bây giời chỉ hiện cáp kết nối với itunes

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019