[LTE2] TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI (PHẦN II)

didonggiatot.com
14/4/2013 9:8Phản hồi: 451
451 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cuối cùng cũng chuyển nhà mới! hôm nọ vào topic cũ ko thấy hoảng quá!
killer711
ĐẠI BÀNG
11 năm
tình hình coong việc của đại ca Hoàng Nova tới đâu rồi các bác nhỉ? hóng qSlide cho LTE2 quá=.=
@killer711 Có lâu rồi. Tàu nó làm 😁

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
Cần gấp một bác đang cầm lg f160s backup dùm phân vùng
adb shell dd if=/dev/block/mmcblk0 of=/sdcard/partition0.img bs=512 count=716800
up lên dùm mình đang cần để ngâm cứu unbrick qhsusb thank bác nào up :p
mình mới lên máy này được 2 hôm, rom stock bản s, thấy nóng với mau hết pin, cấc bác tư vấn dùm mình xem có rom cook nào ngon và ổn định không. À mà mình không down được các file định dạng zip, rar... đã thử cài download all file mà ko được, bạn nào giúp mình vớí, thank!
các bro cho e hỏi 1 tí. có ai biết kết nối lte2 với smart tv không ạ. e thấy trên mạng nó xuất được màn hình từ điện thoại lên máy tính chơi game xem phim...e chỉ mò được cái xuất music, video, ảnh lên màn hình thôi chứ tìm mãi chưa biết cách xuất cả menu màn hình đt lên màn hình tv hix
@mimeo1 bác mua cái hdmi cable dành cho lte2 ở đâu thế giá bn?
Bluess
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm nay share với mọi người một ít của em 
CÁC BẠN ĐỌC KĨ BÀI VIẾT VÀ LÀM THEO HƯỚNG DẪN NHÉ
Hôm nay mình sẽ giới thiệu các bạn hai ứng dụng một là Auto screen on và Android Tuner.
-Đã bao giờ các bạn thắc mắc rằng cái nút power của mình sẽ có một ngày hết thời và liệt luôn bấm không lên nữa. Đừng lo, giờ ã có Auto screen on một ứng dụng tận dụng cảm biến tiệm cận nằm bên trái cái camera trước của LTE2. Bạn chỉ việt hơ nhẹ ngón tay phía trên cái cảm biến rồi bỏ ra là màn hình sẽ tự động bật lên mà không cần ấn cái nút gì cả. Trong phần chọn cảm biến sẽ có hai loại là G-sensor (gyroscope- cảm biến chuyển động) và proximity Sensor (cảm biến tiệm cận) bạn nên xài cảm biến tiệm cận vì cảm biến chuyển động rất rắc rối và hao pin. Cài đặt ứng dụng miễn phí trên Google Play, vào ứng dụng tick vào 3 ô trống đầu tiên. Bấm vào The lowest power level chọn 0. Bấm vào phần Screen off time out chọn never. Thế là xong.
p/s: Đút vào túi quần bạn nên quay màn hình ra phía ngoài quàn để tránh trường hợp máy tự bật màn hình trong túi và bật tùm lum phần mềm khi tiếp xúc với da chân
-Ứng dụng thứ hai mà mình muốn giới thiệu là Android tuner đấy là một phần mềm cực hay giúp bạn can thiệp vào máy và làm rất nhiều chuyện như chỉnh xung nhịp CPU quản lý governors, pin, kernel, build prop, gpu v.v... Tuy nhiên mình chỉ sẽ hướng dẫn bạn hai chức năng trong phần mềm này thôi, còn các chức năng khác các bạn tự tìm hiểu. Và mình khuyên các bạn ĐỪNG ĐỤNG VÀO PHẦN CHỈNH GPU, CPU, GOVERNOR, KERNEL CONFIG, BUILD PROP trừ khi bạn thật sự hiểu biết về nó. Nghịch tầm bậy sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến máy và mình không chịu trách nhiệm cho sự dại dột của bạn
Giờ tiến đến chức năng đầu tiên đó là tắt các ứng dụng khởi động cùng boot giúp máy bạn khởi động nhanh hơn sau khi bootanimations đã chạy xong. Bạn tải ứng dụng trên bản nhất trên appstore.vn. Vuốt ra tab ngoài cùng bên trái chọn Startup/event manager (hình con robot màu xanh lá cây có cái bánh răng)>Ở mục Type bạn chọn Boot completed rồi bỏ tick nhưng ứng dụng bạn không muốn khởi động cùng với máy thì các ứng dụng đó, đợi nó thông báo tắt thành công (nếu bạn kéo xuống rồi kéo lên mà thấy dấu tick vẫn còn mà đã có thông báo tắt thanh công thì ấn nút back rồi vào lại) thì những ứng dụng đó sẽ không chạy cho đến khi bạn bật ứng dụng đó lên. KHÔNG BỎ TICK YOUTUBE vì nó sẽ làm force close app youtube.
Chức năng thứ hai là tăng tốc thẻ nhớ mình đã làm và thành công trên chiếc Sandisk ultra 32gb của mình. Buổi offline hổi thứ bảy tuần rồi mình có chỉ vài anh xài cái thẻ class 4, 6 hãng nào ấy mà không được mình cũng chả biết tại sao. Mấy cứ thử xem có được không. Khi xài thẻ nhớ dùng trong điện thoại android thì chúng ta cần tốc độ đọc của thẻ càng cao càng tốt vì nó sẽ rút ngắn được rất nhiều thời gian Scan Media Files vốn diễn ra rất lâu đối với những bạn cài vài trăm bài hát định dạng lossless hay nhiều phim gioongss mình đồng thời cũng giúp cho ứng dụng cài đặt trong thẻ nhớ chạy nhanh và mượt mà hơn. Cách cài đặt cũng tab ngoài cùng bên phải khi bật ứng dụng lên bạn chọn mục SD card read speed. Chọn /storage/sdcard 0. Mục Cached Size chọn 1024. Mục IO Scheduler chọn deadline. Bấm vào nút onboot để nó hiện dòng thông báo "New settings saved on boot". Thế là xong, các bạn lên Google Play cài ứng dụng sd tools đo xem tốc dộ thẻ của mình có thay đổi không. Được thì tốt, không thì thôi, nó cũng sẽ có lợi cho ổ cứng máy.
Phía dưới là hình minh họa cách thiết lập. Tốc độ đọc của thẻ mình là 60MB/s có bạn nào hơn không
@Bluess Thanks bạn nhé, chia sẻ điều hay cho anh em học hỏi
Cho mình hỏi ngu phát, em LTE2 có bị rè loa giống em LU6200 ko nhỉ, đang định lên LTE2 mà hồi trc xài LU6200 ngán cái vụ loa thoại rè quá 😔
Bluess
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trước khi bắt đầu mình hy vọng mấy bạn admin pin bài này lên top đẻ dẽ chia sẽ cho anh em giúp bõ ngày càng lớn mạnh
LINK DOWN APP ANDROID TWEAKER VER 3.0.1:
https://www.box.com/s/k1xoffnawam0l93w2x91
Lần này mình sẽ giới thiệu cho anh em một ứng dụng tuyệt vời mang tên Android tweaker đây là bản mới nhất trên google play mà mình cật lực mới kiếm được. Trên Appstorevn cũng không có bản này đâu.
Android tweaker là một ứng dụng thêm các tweak vào trong máy. Nó phù hợp với hầu hết tát cả các bản rom, kernel, Android 2.3, 4.0, 4.1. Dĩ nhiên là sẽ có một số tweak không có tác dụng với một số máy. Nhưng nó sẽ làm được gì cho em LTE2?
-Giúp máy bạn cảm ứng, cuộn trang mượt mà hơn.
-Cải thiện âm thanh (Xloud,Volume hack, giảm nhiễu...), hình ảnh (bravia engine 2).
-Tối ưu hóa GPU và CPU cho các dòng chip qualcomm.
-Tiết kiệm pin bằng cách giảm xung nhịp CPU khi ở chế độ chờ và ngủ sâu.
-Tối ưu khả năng xử lý đa nhiệm.
-Google DNS.
-HACK SPEED MẠNG WIFI, 3G, 4G v.v... (mới test wifi thì thành công còn 3g chưa thử)
-Quản lý kernel theo chế độ giúp tiết kiệm pin hoặc tăng cường khả năng xử lý.
-Tối ưu thẻ nhớ.
-Tối ưu cơ sở dữ liệu.
*Sau khi cài đặt mở ứng dụng lên, bạn vuốt qua tab TOOLS nằm gần cuối. Ấn vào Install init.d support (những bạn nào xài rom CM thì khỏi cần) đợi nó cài đặt xong rồi Reboot lại máy. Vào ứng dụng Android tuner (tải bản mới nhất trên appstorevn) vào tab ở giữa chọn All apps settings, help and support (hình cái cờ lê). Bấm Active tweaks, chọn Boot settings, chọn bất cứ cái nào kiểm tra xem có dòng INIT.D SCRIPT. Có thì bạn đã làm xong bước đầu, không thì phải làm lại.
*Bạn vào lại ứng dụng Android tweaker và tiến hành cài đặt theo hướng dẫn sau:
_Kéo sang tab Performance tick vào tất cả các ô và bật On phần strict minfree và vm management.
_Ở tab Battery tick và bật on tất cả các ô. KHÔNG ĐỤNG VÀO PHẦN ADDITIONAL (Disable media scanner)
_Ở tab Network tick và bật on hết không chừa cái nào. Tab Images và audio cũng thế.
_Ở tab GPS chọn lục địa Asia -> nước VietNam cái này chắc khỏi chỉ ai cũng biết.
##ở tab KERNEL đây là phần QUAN TRỌNG phải ĐỌC KỸ. KHÔNG TICK VÀO Ô NÀO HẾT. CHỈ BẬT ON PHẦN INIT.D bao gồm bốn cái là Disable normalize, strict minfree, Optimize kernel, remove journalism. Ở phần ADDITIONAL đây là phần quản lý Governor mà chỉ những bạn biết mới nên làm: Governor mặc định của LTE2 là ONDEMAND các bạn tốt nhất KHÔNG NÊN TICK VÀO CÁI GÌ CẢ. Nếu bạn tick vào phần battery pin sẽ trâu hơn tí xíu nhưng khi chạy app sẽ thấy nó chậm đi rõ rệt, performance thì không cần thiết chỉ tổ hao pin vì LTE2 vốn đã rất mượt rồi. Còn những bạn nào biết về những cái này thì chắc mình khỏi giải thích nữa. Bạn nào chưa biết thì có thể hỏi Google về governor. App Android tuner cũng có chức năng thay đổi xung nhịp và governor đấy các bạn ạ.
_Ở tab misc các bạn tick vào ô thứ 1, 3, 4 bật on cả 3 cái perfect mount, microsd card speed, remove logger.
_ở tab Tools ấn on hai cái enable loopy smoothness và Enable SQL database còn hai cái kia không đụng vào.
Cuối cùng là reboot và tận hưởng
các bro cho e hỏi. máy em ko xem đc video, cài mxplayer rồivaaxx ko xem đc. có fai do lỗi rom ko ạ?
Lte co nen dung k cac ban. Nen mua ban nao. Up rom nao tiet kiem pin va ol 3g dc bao nhieu tieg ak
Mở RE vào Data/data/com.android.providers.settings, vào bác nào hảo tâm cho tui xin cái file com.android.providers.settings đi nãy fix dualock em tui lỡ xoá file đó giờ tiêu rồi 😔
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tinhyeucaothuong11906 up tìm cao nhân, có dùng chung được không nhỷ? máy mình cũng đang bị lỗi dual clock mà chưa sửa dc 😆
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình mới sắm em LTE2 Bản S, đang dùng rom của choimobile, ( bootscreen choimobile, 4.1.2).
mình đã thử fix dual clock bằng Sqlite editor nhưng không được ( sq editor bị FC). Giúp mình với/
con lte2 của mình khi bật 3g xài 1 lúc máy nóng thì bị tắt nguồn😔 , bác nào đã bị tình trạng như vậy rồi xin chỉ giáo cho em cách khác phục ạ! thank các bác!
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao topic này vắng vậy @@
ngày xưa 5000 trang cơ mà 😔(

có ai biết sửa như nào cho cái LG touchled notification nó báo được sms khôgn?? chỉ báo được miss call với mail mà sms thì nó k báo @@
vugiaanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuan0saker Đây có phải nhà mới đâu
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vugiaanh thế đâu mới là nhà mới ??=))
vugiaanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuan0saker http://www.tinhte.vn/index.php?threads/2085529/
Cho mình hõi là mình đang xài bản rom của bác Lâm hoàng(5.12.2012). Nay mình muốn up rom V3 của bác Quốc nghĩa thì có phải là chỉ down về rồi chép vô thẻ nhớ,và vào recovery của máy up ko. Up vậy có bị mất root ko. Máy mình bản L. Thankssss...
mr.ku_no1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào cho em xin lại multi-photo livewapper với..mới lên rom mới tự nhiên không có nữa.
cho mình hỏi, mình mới dùng Lte2
trước cũng có dùng mấy con LG nhưng sao bây h LG nó lại ẩn mất phần 4gb chỉ còn lại 12gb, mà cài rom là nó tự xóa data nằm trong 12gb luôn, có cách nào khắc phục ko, mình muốn thử nhìu rom mà cứ thấy 1 lần up lại phải dời data qua PC nản quá, thks các bạn
Hiz. Mình cũng thích em LTE 2 quá. Nghe bảo mua lại cũng không quá đắt, mà thấy lỗi nhiều quá cũng sợ. Vậy bác nào cho em hỏi các kiểm tra đời máy, kiểm tra hàng đã bị XYZ thế nào vậy? Dùng bản nào tốt hơn. Giá mua hàng 2nd khoảng bao nhiêu?
Tại sao ở trên mạng giá lại chênh nhau như vậy? Em cũng muốn xúc 1 em tham gia hội, nhưng hơi băn khoăng mong các bác chỉ giáo cách mua hàng 2nd của em này
bác nào dùng bản v20E cook cho S/K chưa ạ?
mình dùng trên bản K up xong lỗi không vuốt đc thanh thông báo xuống...
bác nào biết cách fix chỉ với ạ? :'(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019