Lumia 525 hay Iphone 4 cũ? Mong tư vấn gấp

hung29kt
13/12/2013 6:53Phản hồi: 11
Có lẽ với nhiều người thì câu hỏi này có thể là ngố 😕 . Nhưng thật sự em chưa dùng cái smartphone nào cả. Đến tận bây giờ em vẫn dùng 1208 được cho và cái nokia 7610 mẹ em cho tiền mua cũ từ 2008.
Dành dụm, tiết kiệm mãi được 4tr. Và đợi mãi cuối cùng 525 cũng ra với ra phù hợp. Đang dự định mua 525 thì có thằng cùng công ty nói bạn lại chiếc IP4 16G với giá 4tr (nó nói là vì thấy em thích - mà đúng em thích thật, nhưng không hiểu thích vì cái gì 😃 nên nó bán lại với giá hữu nghị cho em)

Tính của em thì cẩn thận (minh chứng là con 7610 mua cũ mà bây giờ vẫn dùng tốt). Không phải là fan thần tượng của riêng HĐH nào cả. Chỉ thần tượng và thầm ước có 1 chiếc smartphone thôi. Đặc biệt em không thích chơi game trên đt (sợ nó mau hư 😁). Chỉ sơ qua nghe nhạc xí, chụp hình vài ba tấm, đọc báo check mail, lúc buồn chơi game chút xí... nói chung cái gì cũng xài xí xí thôi.:rolleyes:

VÌ VẬY kính mong các anh, chị, các bạn đã dùng máy, có kinh nghiệm tư vấn cho em giữa lumia 525 mới keng xà beng và Iphone4 - 16GB cũ thì chọn con nào ạ? Em băn khoăn lắm lắm luôn. À, vì là member tinhte đã lâu nên em cũng nhanh tay mượn cái Iphone của thằng kia và lấy được thông tin máy nè. IMEI: 01 296200 224611 1. Model: MC603KH/A. Serial: 5K146VRA4S.

Em cũng nghịch qua cái Iphone của nó rồi. Nói chung là sướng lắm. Cũng sướng tay như em vọc cái 520 trong thegioid.... 😃 (vì em ko có). Nhưng mới test thử có 30 phút mà thấy máy nóng. (Không biết có phải nó nhét túi nghe nhạc trên đường lên công ty nên máy nóng nhanh không nữa).

Thật tâm mong các bác tư vấn nhanh nhanh giúp em với nha. Cuối tháng này nó bán Iphone 4 để lên đời cái mới.

P/s: em mới post bài lần đầu có gì sai mod bỏ qua nha. Nếu ko đúng topic thì chuyển qua giúp em cho đúng chứ đừng xóa tội nghiệp em. Em lăn tăn mãi mới viết được những dòng này đó :oops:
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

525 thì chưa cầm, nhưng 2 tay 2 súng là iphone 4 và 520.
Nếu theo kinh nghiệm của mình thì iphone 4 có những lợi thế sau:
- Game nhiều và khủng.
- Máy ảnh đẹp, có trước có sau. Chụp đẹp và tiện, nhanh.

Còn 520 thì tiện vì cầm nhẹ, nhưng ứng dụng ít, game gần như không.
Màn hình không sắc nét. Hiện nay đang có hiện tượng đang sử dụng app bị văng ra.
mình chọn Lumia525 vì máy bền, an toàn, WP đang phát triển, game rất nhiều, game free cũng nhiều (bạn mình đang dùng lumia625), màn hình khá sắc nét (ko bằng ip4 đc), camera ngang ip4, ram 1gb nên khi đang sử dụng app ko sợ bị văng ra ngoài. Ip4 chạy ios6 đổ xuống thì ngon, ios7 thì chậm và giật, game thì chiến được khá nhiều, màn hình nét, 3G chập chờn, chạy ko mượt mà lắm, máy cũ xách tay ko an toàn lắm vì dễ dính hàng dựng. Ngoài ra tầm ấy có S2 cũng ngon, chụp đẹp hơn 2 con kia, game và app đầy, nhưng pin thì thua 2 máy kia
https://www.nhattao.com/threads/uy-tin-tao-niem-tin-note2-note1-s3-s2hd-s2-grand-r-lte3-lte2-g-vu2-vu1-lu-a880-850-840-830-gzone.1558635/
nhu cầu của bạn vậy thì lu 525 hợp lí hơn , với lại con ip 4 có serial 5k là hàng trả bảo hành nên giá 4tr là bình thường ko rẻ lắm đâu
mình không biết đánh giá cấu hình hay chất lượng gì nhiều về từng loại máy, thấy mấy người trả lời trên cũng đã đề cập đến vấn đề đó rồi thôi thì mình xin đưa ra ý kiến về mặt ngoại hình(hay thời trang đó ;)) thì sẽ chọn con Iphone4, tuy đời nó cũ nhưng đẳng cấp của nó thì vẫn có thừa, giao diện đẹp, dễ sử dụng.WP8 nói thật là mình ko thích cho lắm, giao diện nó hơi tù mà gò bó người dùng quá 😃 Mình chỉ nói lên sự lựa chon của mình thôi nhé, mg đừng quăng gạch nhé hì
à với lại con IP4 thằng bạn cậu bán lại 4củ thì chả có gì mà hữu nghị cho lắm đâu. Bình thường thôi
ip 4 của bạn của bạn là hàng bên hàn xiẻng thì phải mà theo em nhớ không nhầm iphone 4 bên hàn dính rất nhiều lô bị lỗi chưa kể Ram có 512 thì game chỉ chơi được những game nhẹ thôi. Được cái có cam trước và flash nữa.
stronglee
ĐẠI BÀNG
10 năm
vote cho lumia, vì mình đang dùng 520 rất tốt, micrsoft là nokia lại chăm cập nhật
iphone 4 cũ đi, mình k thích ấy dòng nokia lắm
ip4 thôi bác ơi còn lăn tăn gì nữa😃phải lu720 trở lên thì còn phân vân tí
ip4 cũ giờ xài làm gì nữa bác, cầm ra không phải thấy tự hào nữa mà là thấy quê quê thì có, làm con 525 theo nhu cầu của bác là ngon rồi, nhất là bác chưa xài smartphone nào thì xài 525 cho nó dễ, không cầm bẻ khóa, cắm cáp tùm lum nhức đầu như ip4. Mình xài cả 3 hdh nên nghiên cứu cả 3 thì nói thật không nuốt nổi cái ios, rắc rối mất thời gian hơn nhiều để xài so với android và wp.
hung29kt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gaodenvang Bác nói cũng có cái đúng đó. Hồi trước thấy cái thằng (định bán cho mình cái IP4 đó) nó cài hình, nhạc... dùng I - Tun gì đó. Sau đó có bà chị trong cty, cùng phòng kế toán nhờ mình cài hình, cuối cùng lại là xóa hết hình luôn không biết cách nào lấy lại được 😔. giờ bà ấy vẫn còn buồn mình (vì toàn hình con gái bà từ bé tới lớn lớn mà)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019