Lý do gì để mua HTC U Ultra?

Duy Luân
19/4/2017 22:35Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tôi thấy không có lý do gì để mua U Ultr cả. Tiền đó thà tôi mua XZs còn ngon hơn.
Tackerau
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn cái thanh trạng thái toàn notifi là thấy ớn 😁
NatvPa
TÍCH CỰC
7 năm
Mọi người toàn lôi giá em nó ra chê thế nhỉ? s7e flagship từ năm ngoái đến mây giờ vẫn 15tr5 đấy thôi, nhưng tớ biết tại sao không bị chê đắt 🆒
Cảm giác các bác bị tẩy não rồi nên cứ thấy chữ htc là lại liên tưởng đến giá cao
Đừng so sánh với xiaomi vì xiaomi là hàng trung quốc và được chính phủ hậu thuẫn đằng sau
@NatvPa Người ta ko chê SS đắt vì so với các hãng android khác giá của nó tụt khá chậm, ko như HTC mới ra thì hét giá cao chưa được mấy tháng thì tụt còn nhanh hơn tụt quần. Thử hỏi kiểu tụt giá đó thì ai dám mua mới nữa, đợi vài tháng nó tụt giá mua ko phải tốt hơn.
tanngocvo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cá nhân mình thì mình sẽ chọn V20 hơn là U Ultra. V20 pin vừa to vừa thay được lại camera kép với manual control tốt. Đã vậy còn có cái DAC nữa. Giá 2 sim cũng chỉ 14tr còn hq có 11tr
máy này ok..và dù giá là 14chai nhưng có logo htc vẫn bị chê đắt
linhnd119
TÍCH CỰC
7 năm
Đọc hết bài mình vẫn chưa thấy lý do gì để mua cả.
Mình đã và đang dùng nhiều dòng máy HTC, hầu hết là cao cấp. Nhưng không ấn tượng với em này. Nếu tiếp tục dùng HTC, mình sẽ chọn HTC 10.
tui vẫn còn xài phone xài chip Snapdragon s4 là phone chính và chẳng có nhu cầu gì lên sớm, trừ khi nó hư:rolleyes:. Phải tự hài lòng cái đang có, chạy đua vũ trang tới bao giờ.😁
Điểm trừ là thiết kế quá bựa 😆
cobra4eye
TÍCH CỰC
7 năm
nếu có camera kép và viền mỏng thì còn suy nghĩ, chứ như này thì NEXT
trong tinhte đúng là chỉ còn mod Duy Luân vẫn hứng thú với những sản phẩm của HTC
@Hưng Xì Bo Made in Taiwan vẫn hơn made in china mà ^^
firestork
TÍCH CỰC
7 năm
Xuống dưới 10tr thì mua, mặc dù vẫn còn yêu HTC như chả có lý do gì với cái giá này cả
bộ nhất định phải có cái gì đó chướng mắt mới chịu à?
Cái phím home lệch xuống dưới là không ưa rồi. Cứng đầu
@huutai_pasion Đồng ý, cái này nhìn chướng thật tuy nó không ảnh hưởng tới cái vụ sử dụng
Trước nói rồi mà...chỉ có 2 hãng ngu mà lỳ. Đó là sony và htc. K bán được hàng sản phẩm k có gì đặc sắc . Mà toàn định giá 17 18tr giá đấy sao qua mặt được ip7 plus. S7e
Phải chi 11tr vào thời điểm này có lẽ mình sẽ đem tiền đi đập hộp. Còn 16 tr thì thôi v, để dành thêm chút kéo S8 về.
ongchuotnhat
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mới ra dc vài bữa giảm 3 củ. Ghét cái kiểu treo giá thật cao xong để lúc vừa bán cái là báo đài có bài HTC giảm giá sốc..... lâu ngày thấy chiêu này nhàm nhàm @@
con xiaaomi Mi6 hoac mi mix2 nó địt 1 cái là HTC về thành dưỡng thương!
@ca cu lat ton xiaomi nó địt thúi quá thì chịu, đồ phế thải nó vậy. 1 năm sau e này không cần làm gì thì xiaomi nó cũng vào hầm cầu thôi...
@định mệnh con nhện haizz
tsx
TÍCH CỰC
7 năm
iphone 6 64 gb quốc tế về ngưỡng 6 tiền chiến game tốt các thể loại mà cầm thì ai cũng ko chê ( dù ko thích nên ko khen ) , quăng ra tiệm 30s có người lum ngay thì mua con này về chắc phải dư tiền lắm đây. Ngay trong cùng mảng android đã ko thể có chỗ đứng mà gặp nữ thì cũng ko cứng dc chỗ đó có mà về nhà đắp mền chờ chết thôi htc ah
mronly105
TÍCH CỰC
7 năm
Bài này lại thiếu trí thông minh nhân tạo AI rồi Duy Luân.
Bài viết về G6 thì thiếu phần âm thanh và tai nghe.
Có gì đó không ổn lắm về "nhìn nhận đầy đủ" thì phải.
aphu1080
TÍCH CỰC
7 năm
Nói thật, đã xài HTC từ rất lâu. Từ khi còn đang OEM cho các hãng khác. Tuy họ cố gắng nhưng :
1. Giá lúc nào cũng cao, có giảm nhưng giảm cho có. Và giá lần đầu lúc nào cũng chát
2. Từ M7 chở đi, HTC thiết kế ngày càng chán Vkl. Xấu mà còn tỏ ra nguy hiểm. Đã xài đến M9 rồi dừng hẳn. Còn 3 cái loại HTC U, u đầu thì có. Làm bóng bẩy kiểu mấy a pê đê, xl mấy a nha. E k có ý xúc phạm.
3. Pin lúc nào cũng cùi vãi, tởm khoản Pin, sau vụ nóng máy hao Pin của M9 HTC vẫn ngu ngu giữ con số 30K cho Pin của mình. Giờ mà lướt Fb, chat Zalo, nhận Email, thông báo. Đc từ 7h sáng đến 5h chiều lạy luôn. Xuống như tụt quần.
4. Linh kiện lúc nào cũng mắc, hầu như k có hàng. Vãi nản.
5. Đánh giá cao giao diện Sen 6. Nhưng đến giờ k nhận ra đâu là Sen 7 hay 8 vì nó quá đơn giản. Nói luôn thà làm giống Motorola thuần google còn ngon hơn. Nhìn chẳng khác nào như tụ Oppo, mày đặt giao diện icon này kia phằng... hãi vãi.
6. Muốn bán hàng mà quảng cáo cùi mía, đến giờ mấy tụ choai choai vẫn k biết HTC là cái vật thê gì. Mình cũng cuồng HTC mà nghe tụ đó nói ức chế vãi.
Mấy đều ấm ức, mong mấy thánh cuồng đừng chém, đọc kỹ trước khi cmt hay có quay tay 😁 lại thì vui vẻ vì k ép ai theo ý mình đc.
Nếu HTC họ mà nghe nhận xét của mình hay các bạn thì họ đã hơn hẳn samsung hay, apple rồi. Biết đâu đó 😃
Chào thân ái !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019