Macbook Pro 2018: Core i7 hoặc i9 6 nhân, 32GB RAM, màn hình True Tone, 6699$ cho bản cao nhất

zyzy1908
12/7/2018 13:49Phản hồi: 284
284 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gtr_271
ĐẠI BÀNG
6 năm
3200 Trump để lên dung lượng SSD hàn chết thay vì để khe M.2 cho người dùng tự thay, anh Cook khôn vl =))
Đẹp nhưng mà ko dành cho mình.
tùy theo nhu cầu mà mua dùng, giá cũng khá chát, ai ít tiền chọn laptop pc cũng giải quyết đc cv,nhưng phải công nhận máy apple lúc nào nhìn cũng đẹp chất lượng có vẻ ổn định
Viền màn hình vẫn xấu quá, phải chi ném cái màn của dell xps vô thì đẹp
buihai
CAO CẤP
6 năm
@tacneplong Chờ 2020 có ngay Viền mỏng, face ID
sdawhai1
TÍCH CỰC
6 năm
@tacneplong Chuẩn, màn hình XPS vẫn cứ đẹp với viền mỏng và độ chính xác màu cao.
May quá đỡ phải nâng cấp, vẫn hài lòng với em 2017 😆
Trời core i9 ghê quá. May quá mình không biết xài laptop cho nên không thấy xao xuyến. Hehebe
TriDungg
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đồ hoạ cũng được nâng cấp đáng giá lắm chứ 😁 bản base 15inch của 2017 chỉ là Radeon Pro 555 2GB, còn 2018 base là Pro 555X 4GB lận. Chắc ko khác biệt nhiều so với Pro 560
@TriDungg 555X kiểu như tăng xung nhịp so với 555 vậy, có thể là tăng lên cho bằng với con 560 hiện tại. Còn 560X thì cao hơn 560 một chút đỉnh. Tuy nhiên tăng dung lượng VRAM lên mặc định 4GB thì lại là một nâng cấp đáng giá :D
tbdat11
CAO CẤP
6 năm
@Penguin Pingu Đáng giá cái gì? VRAM chỉ thực sự cần thiết với một con VGA mạnh. Lúc này thì tác vụ nặng con VGA đó cần VRAM để hoạt động tốt hơn. Chứ với 1 con VGA yếu xìu như Pro 560, thêm VRAM chỉ đề lòe người mua, bởi bản thân con VGA đó không đủ sức mạnh thực thi thì có thêm VRAM là việc vô nghĩa.

Đi mua con RX 460 chả mấy ai mua con 4GB VRAM cả, bởi bản thân con này sức chịu đựng giữa 2GB và 4GB như nhau. Tốn thêm cả triệu để làm gì.

Sức mạnh phải cỡ 1060 mới thấy được ý nghĩa của VRAM.
bmd_duc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tbdat11 theo tui biết thì vram nhiều sẽ có tác dụng ví dụ khi chơi game load texture 4k sẽ cần nhiều vram hơn load texture ở hd(khi các thiết lập setting khác giống nhau) . còn ở dựng 3d chẳng hạn thì sẽ mở được file nhiều poly hơn mà không bị lag khi xoay xoay trong viewport. còn những ứng dụng khác thì tui không biết 😃
tbdat11
CAO CẤP
6 năm
@bmd_duc Lý thuyết thì đúng như vậy. Nhưng bản chất con Pro 560 là con VGA yếu như sên thì làm gì chơi được cái game gì 4k? hay xử lý được cái gì trong các phần mềm dựng 3D đâu? Vậy nên mình mới nói phải sức mạnh cỡ 1060 trở lên thì mới thấy VRAM có ý nghĩa.
@tbdat11 ở topic khác có ông còn so con 560x với 1050ti trên dell xps 15, đúng hài
sao không so nốt dòng trạm của dell hay thinkpad nhỉ cho cùng giá 😆
Theo thông cáo báo chí của Apple, thì Macbook Pro 2018 sẽ xài DDR4 mà không phải là LPDDR4 (vì LPDDR4 phải chờ Cannon Lake mới có). Dù DDR4 được cho là có mức tiêu thụ điện năng xấp xỉ LPDDR3, nhưng dự đoán sẽ có một sự tuột nhẹ về thời lượng pin 😁
ngocson309
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tiền tiền tiền và tiền
Ghê thật, MBP giờ chịu lên i9 rồi 😁 nhưng mà bản thấp nhất vẫn k chịu lên options vẫn ram 8Gb, vẫn 256Gb 😃
@Sr_9x bản thấp nhất của 15 lên 16gb ram rồi kìa. thích nhất vụ 32GB ram mà phí đắt quá nhỉ
Bản không Touchbar có nâng cấp gì ko?
@QXPro theo bài thì năm nay 15 full touchpad
Đã pre-order 😆
ko thấy nói về thời lượng pin nhỉ. chắc ko có cải thiện rồi. cơ mà sức mạnh tăng 50% tới 100% gê quá😁. thích bản 2tb và 4tb quá . sau nay mà mua ít nhất cũng phải 1tb đổ lên:p.2020 chắc khi đó có cpu 10nm😔
dragon9912
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có tên ng Việt Nam nào trong web giới thiệu macbook pro nè
Screen Shot 2018-07-12 at 11.33.54 a.m..png
sdawhai1
TÍCH CỰC
6 năm
@dragon9912 Nguyen - Anh Nguyen, chắc cũng là nhân tố bí ẩn ghê gớm lắm đây.
thesky2112
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ôi cái giá!!!
i.ntluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhìn cái giá mà ngất ngưởng 😔(
phanjantho
TÍCH CỰC
6 năm
Muốn mua MacBook pro 15'' 2018 mà không biết lý do gì để mua? Bởi MacBook pro 15'' 2017 cũng đã đáp ứng nhu cầu công việc cũng như giải trí rồi. Apple có ảo tưởng lắm không? Chắc những sản phẩm này Apple nhắm vào những người thừa tiền mà thích đua đòi chăng?
@phanjantho thế bác cho mình lý do mua các con máy 8th nói chung, tất cả các lap i7 thế hệ 8 chỉ nâng cấp chip còn lại GPU y hệt, mọi thành phần khác đều vậy nhưng giá cao hơn hẳn, và quan trọng là hiệu nănh boost lên đáng kể, vậy sao chỉ chửi mỗi apple. đừng dạy người cách tiêu tiền ạ, và quan trọng mac vẫn là dòng laptop cao cấp được mua nhiều nhất (dòng cao cấp only so vs dell xps, zenbook, spectre kẻo lại lôi tả pí lù mấy con mười mấy củ 😆 thì bác đ thông minh hơn ai đc đâu. Thân
yelliver
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phanjantho bạn ko có lí do vì bạn dùng mac rồi, 90% chả ai muốn nâng cấp ngay sau 1 2 năm. người ta ra là cho người chưa có máy sắp mua
@yelliver thím nghe tư vấn trên mạng thì cũng toàn nghe tư vấn option năm trước thôi, với hiệu năng kabylake-s của dòng intel đời này thì cũng chỉ là bản nâng cấp nhẹ về hiệu năng
mà con intel 8809g sao apple không thêm vào, hiệu năng ngang 1060 mobile nữa
@P.Vincent Lê kiến thức nông cạn mà cứ thích nổ thế ô @@ hết bảo XPS 15 là workstation rồi h bảo i7 8750H là Kaby Lake nâng cấp nhẹ, đã thế thì t thông não luôn cho, i7 8809G nó mới là Kaby Lake G ạ, đc cái card on mạnh chứ CPU chỉ có 4 nhân 8 luồng ko hơn mấy con i7 7th là bao nhiêu trong khi i7 8750H nó là COFFEE LAKE ạ, đã lên tận 6 nhân 12 luồng, xét ra hiệu năng ngang i7 7700K máy bàn r 😃 i7 8850H còn khiếp nữa và i9 8950HK base gần bằng mẹ nó i7 8700 của máy bàn, hiệu năng boost tận 70% so vs thế hệ trước mà bảo nâng cấp nhẹ, ko biết thì bớt gáy cho sang 😃)
Koochim
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phanjantho Với những người dùng Macbook 2015, 2016 thì bạn cũng đang là thành phần thừa tiền thích đua đòi đấy.
Dell xps 15 i9-8950HK, màn 4k touch, 32GB Ram, gtx 1050ti, 1TB SSD 2,800$. Apple nó hoan tưởng vkl ra.
@buihai máy nhìn trong ảnh đẹp nhưng ngoài bác thấy con XPS nó như 2 mảnh tách rời ghép lại chứ ko liền lạc 1 khối đc như mấy con mac hay mấy con tựa tựa mac như mi notebook, cơ mà nghĩ nâng đc cả ssd vs RAM thì như vậy cũng tạm chấp nhận cơ mà thiết kế theo m thấy ngoài viền mỏng vs máy gọn ra thì chả có j xứng vs cái giá trên 40, hai nữa máy bạn m đhs vẫn bị coil whine nó thỉnh thoảng rít lên, ko biết là do nóng quá hay ntn, loa bật to tý hơi rè rè y hệt con zenbook ux410 mua 15 củ của m :3 dùng lướt web, fb văn bản ko sao nhưng chơi game hay làm j nặng tý thỉnh thoảng nó tự shutdown, máy nóng ran như chiên trứng, phím gõ cũng ko mấy ngon, đc cái trackpad cx mượt mượt tý vs cái màn hình kéo lại, cx phải thừa nhận e này màn max đẹp, cơ mà bị mấy cái đó m cũng thấy hơi nản :3
buihai
CAO CẤP
6 năm
@The Purge Nếu chỉ nói về màn và trackpad thì xps có đẹp và ngon mấy vẫn khó mà ăn đc macbook, loa thì mình chưa xài xps không so sánh đc nhưng cả macbook 15 13 đều đang xài thì thấy khá hay rồi, sướng tai phết
duy61
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kkzbanana Đây nè bác. 1TB giá nó chỉ vậy thôi. Các hãng khác lên 4TB cũng như vậy thôi
@duy61 Model bác đưa lên củ rồi. Em đang nói intel gen8 kia.
Justee
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không liên quan lắm nhưng có 1 con bug nè dev @Duy Luân .. giết nó đê!!! :3

@7hanh Cái này chỉ là lag mạng nó chưa load hết js thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119