Mạng 3G có mặt tại hà Nội

kienkim
24/6/2009 10:0Phản hồi: 82
CHào CÁc BÁc!mạng 3G đã có mặt tại hà nội nhờ sự giúp đỡ và tài trợ của mạng viễn thông quân đội viettel dịch vụ đang được thử nghiệm trên 1 số quận ở hà nội.nếu ai rảnh thì có thể qua khu vực:quận ba đình để test thử.để hiệu quả em mời các bác qua khu vực lăng bác để test hiện tại em đã test ở khu vực Lăng Bác rất ok tốc độ truy cập gấp 3 lần tốc độ truy cập thông thường,khi máy điện thoại chuyển sang sóng 3G thì chân cột sóng hiện chữ 3G khi truy cập vào WEB thì hiện chữ 3,5G.các khu vực khác các bác kiểm tra dùm em nhé.chúc các bác thành công.
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Viettel pro hoan hô !
bác kienkim cho em xin số phone có gì anh em cùng thử nghiệm deeeeee
Chào Bác! buổi tối nếu bác rảnh có thể qua khu vực lăng bác ngồi uống trà đá vừa mát lại nhân tiện test thử dịch vụ luôn nhé.chúc bác thành công🆒
em ngồi đó trà đá suốt mà ko gặp bác nhỉ, tại ko biết có 3G nên ko bao giờ thử may quá hihih
bao giờ mới được thử nghiệm nhỉ , háo hức quá rùi
Chào Bác! bác qua thử khu vực lăng bác test thử cho thỏa nỗi háo hức đi.chúc bác thành công.😁 :D😃
tu4n
ĐẠI BÀNG
15 năm
ờ.
Quả này viettel nghe vẻ làm ăn tốt ghê nhỉ?
Hay quá rồi, vậy là ta có thế dùng 3G rồi
hè hè...
qtdb
ĐẠI BÀNG
15 năm
nghe mà cũng vui lây........
bao giờ ở TP Mỹ Tho có đây....?....!
trong báo thấy nói cuối tháng 9 VT họ phủ sóng 90% lãnh thổ Viêt Nam đấy bác, em đang chờ nhưng cái mới của Viettel nè. Sáng nay qua đội cấn thử sóng hiện lên 3GViettel hihih chưa gọi được nhưng lướt nét pro nhanh lắm
chừng nào mobiphone có ? tui ở tp.hcm huhu ham hố quá
các bác muốn xài 3G thì về đàlat mà xài.sóng full luôn ....phê lòi mắt..............hình như 2 năm nữa là có 3g ở đà lạt....2 năm nữa các bác ghé nhé 😁 =))
dâttom
TÍCH CỰC
15 năm
không biết thế nào nhưng mai phải xem sao đã
antondat
TÍCH CỰC
15 năm
3G đang dược tét miễn phí àh? sướng qua nhỉ? vừa trà đá vừa 3G
CHào Bác! bác ơi test nhưng vẫn mất phí đó nha bác,bác cẩn thận với tài khoản đó.phí truy cập bằng 3G là bao nhiêu thì em không biết rõ được vì còn phụ thuộc vào nhà cung cấp.chúc bác thành công.
hôm qua test thử ở đội cấn, dò thấy 3Gviettel nhưng ko kết nối được
@kienkim: tối qua em lên lăng bác xem kéo cờ và test 3G có dò được mạng nhưng ko kết nối được bác ạ
Chào Bạn! có thể trong thời gian thử nghiệm nên sóng chưa được ổn định cho lắm vì các trạm BTS đã được lắp đặt thiết bị thu phát sóng 3G hết đâu nhưng bạn đã tìm ra được sóng 3G trên máy thì có nghĩa là bạn đã khẳng định được 1 điều cho mọi người biết rằng 3G đã có mặt ở Việt Nam.
Em hơi gà về vụ 3G này nên phải hỏi các bác:
1- Có cần đăng ký 3G với Viettel để dùng dịch vụ 3G kg ạ ?
2- Trong máy có cần cài đặt gì hok ạ ?

Chiều mà kg mưa thì em ra thăm lăng Bác và test 3G luôn =))
chưa cần đăng ký với Viettel đâu bác ạ, hiện tại đang test mà đã chính thức cung cấp đâu kia chứ.
Máy thì bác để về chọn mạng bằng tay manualy ấy ko phải automatic đâu.
Chào Bạn! hiện tại mạng 3G đang được thử nghiệm và được cung cấp bởi mạng viễn thông quân đội VIETTEL chính vì thế cho nên tạm thời chỉ có các sim VIETTEL mới ứng dụng được cho mạng 3G.muốn sử dụng được 3G thì trước tiên bạn bạn phải làm theo hướng dẫn sau😔đối với máy đặt chế độ ngôn ngữ tiếng anh: Setting-->Phone --> Netword --> Operator selection sau đó chọn chế độ Manual.sau khi chọn Manual máy sẽ Searching 1 lúc bạn đợi máy Searching xong sẽ hiện ra các mạng bạn kéo xuỗng tìm đến chữ 3G rùi kích chọn là ok)...(đối với chế độ ngôn ngữ tiếng việt:cài đặt---> cài đặt điện thoại--->mạng--->chọn mạng sau đó bạn chọn chế độ chọn mạng thủ công và để máy dò tìm các mạng hiện có sau đó máy cũng hiện ra các mạng đã tìm được bạn tìm và chọn chữ 3G sau đó kick chọn là ok.bạn thoát ra ngoài giao diện nhìn vào chân cột sóng nếu thấy chữ 3G dưới chân là được và khi truy cập thì dưới chân cột sóng hiện chữ 3,5G.ngoài ra bạn phải chắc chắn rằng máy của bạn đã được cài đặt cấu hình GPRS của VIETTEL.chúc bạn thành công
Bạn pes9 đã test thành công sáng nay ở ĐỘI CẤN rồi thì mau mau chia sẻ kinh nghiệm với mọi người nha.😃😃😃.cảm ơn bạn nhiều.
dạ trưa qua em dùndeeE663 test rùi tốc độ truy cập net rất nhanh, nhiều lúc còn cảm tưởng hơn mấy bác wifi, lướt vnexpress.net hay là quantrimang thì không phải nghĩ. Tuy nhiên vẫn chưa gọi được chỉ thực hiện được truy cập internet thui bác ạ. Thật sự nếu mà gọi được nữa thì em phải test cuộc gọi video xem sao. :rolleyes5cz:
cho em hỏi là nếu tốc độ 3G như thế, em mà lướt web nhưng giá tính theo gói gprs/edge thì tốn lắm nhỉ
kun13333
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hố hố có 3g , chắc cũng có nhà mạng nào phân phối iphone 😁
Viettel dang đàm phán với Apple về việc cung cấp IP tại Việt Nam đó bạn, dự kiến sang 2010 sẽ ký hợp đồng mua bán!
Nếu vậy thì hay thật đấy. Mai em cũng đi thử xem sao. Cảm ơn các bác.
chừng nào ở thanh phố mới phủ song đay khong biết nưa
d2h
ĐẠI BÀNG
15 năm
Các pac test được 3G rồi post hình cho anh em xem với, mong 3G quá ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019