Máy đọc sách chạy Android 4.2 Boyue T62

hoaimoc
3/7/2015 2:41Phản hồi: 70
Máy đọc sách chạy Android 4.2 Boyue T62
Mình rất thích đọc và đang sử dụng Nook Color, ngày xưa chọn mua em này cũng vì nó chạy HĐH Android. Tuy nhiên sau thời gian sử dụng thì thấy đọc lâu rất mỏi mắt, mình còn làm việc với máy tính nhiều. Tối nào cũng đọc 1, 2 tiếng đồng hồ làm mắt mình ruồi bay tùm lum. Sau một thời gian dài nghe ngóng, ngâm cứu các loại Kindle, Nook, Sony, Kobo mình quyết định chọn mua 1 em Ereader đến từ TQ (xin lỗi các anh lính đảo), hãng Boyue, model T62, chạy Android hoàn chỉnh, màn hình 6", RAM 512MB.

Sở dĩ mình không chọn Kindle vì nó kén định dạng sách quá, hầu như em nó chỉ đọc được PRC trong khi hiện nay định dạng Epub đã phổ biến. Mình còn hay đọc sách điện tử bản quyền từ Alezaa và các phần mềm khác như Waka, Miki nên tìm kiếm một thiết bị chạy Android với Google Play, màn hình Eink khá khó khăn. Hiện nay trên thế giới chỉ có mấy hãng làm điều này. Trong khi Nook Simple Touch dùng Android 2.3 đã quá cũ, không chạy được Waka, Miki. Ngoài ra có Onyx Boox, Icarus, Boyue, cả Onyx và Boyue đều đến từ TQ. Icarus là một re-brand của Boyue (nếu mình không nhầm). Onyx có các sản phẩm với màn hình lớn đến 10 " bán phổ biến tại thị trường Mỹ và châu Âu. Onyx giá cao, hạn chế dung lượng trống để cài thêm phần mềm thì Boyue cho 1GB trống để người dùng cài phần mềm tuỳ thích. Cảm nhận của mình sau mấy ngày dùng là rất vừa ý ngoại trừ việc pin tụt hơi nhanh, chỉ dùng được khoảng 2 ngày. Sau đây là một số hình ảnh của em nó:

1. Waka: Thuật đọc nguội

2. Kindle, Vật lý vui

[​IMG] [​IMG]
3. Google Play
4. Alezaa, người mẹ tốt hơn là người thầy tốt
5. Màn hình ứng dụng
[​IMG] [​IMG]
Clip review một số phần mềm cơ bản

Clip so sánh với Kindle Voyage (Nguồn Good eReader)

Update link cách root http://www.mobileread.com/forums/showthread.php?t=245888

Quảng cáo

70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bài viết hay đó bác, thế là anh em lại có thêm 1 lựa chọn khác.

Thế bác mua con này ở đâu, giá bao nhiêu thế?
hoaimoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Anv Mình mua ở Aliexpress.com, giá là 114 USD, ship DHL thêm 24 USD nữa nhé
Anv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoaimoc Hic, tính ra gần 3 chai >.<

Mà bác ship về đâu thế, HCM hay HN?
hoaimoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Anv Hơn 3 chai ấy chứ, mình ship về Đà Nẵng nhé. Hì hì nếu mua trên Amazon tới 175 USD còn gì, Onyx còn đắt hơn nữa
Chaler.me
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoaimoc Có thể chỉ mình cách mua hàng trên đó được không bạn ? Mình thấy khá nhiều món hay mà không biết cách.
J_Tuan
CAO CẤP
9 năm
@Chaler.me Nếu ko rành thì bạn nhờ qua dịch vụ mua hàng hộ, giá đội lên cũng ko đắt lắm
http://aliexpress247.com/ chẳng hạn
con này ổn nhưng giá cao k bạn
hoaimoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@caothu_fifaonline2 Khoảng hơn 110 USD bạn nhé, mua từ aliexpress.com. Trên amazon thì 175 USD. Mình còn được tặng case và miếng dán màn hình nữa, nhưng dán vào mờ quá phải bóc ra.
lên cho anh e cần nào
hoaimoc
ĐẠI BÀNG
9 năm

Clip review một số phần mềm cơ bản
tathien
ĐẠI BÀNG
9 năm
Loại ebook này hay quá mình cũng đang tìm mua thể loại này .Dựa vào thông tin của bạn mình search google thì thấy màn hình không được rõ như kindle.Bạn đã so sánh trực tiếp giữa 2 cái này chưa? nếu có thông tin thêm cho mọi người tìm hiểu nhé .Cảm ơn bạn nhiều
hoaimoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tathien Mình không có Kindle nên không so sánh được, nhưng đúng là màn hình của máy không quá nét, tuy nhiên chấp nhận được để bù lại số và loại sách nó đọc được. Như bạn thấy Kindle bị hạn chế về định dạng và số đầu sách, chỉ có sách đã ra khá lâu, hoặc rất hot mới có bản đầy đủ. Những quyển mới, bán trên hệ thống sách điện tử của các công ty, hiện nay có Alezaa, miki, waka thì Kindle chịu chết không đọc được. Tóm lại mình thấy vẫn ổn.
Nếu bạn muốn so sánh màn hình 2 máy có thể tìm video trên YouTube hoặc tham khảo video sau:
tathien
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoaimoc Cám ơn bạn nhiều
J_Tuan
CAO CẤP
9 năm
Cám ơn bạn đã giúp mình biết tới em này 😃. Mình đang dùng Nook và hơi khó chịu vì ko xài được các app kiểu Waka hay Aleeza. Mà xài máy tính bảng thì đau mắt. Chắc thời gian tới mình sẽ order em này. Nếu có thể mình nhờ bạn hướng dẫn mình order dc không? Mình chưa mua trên đó bao giờ. DÙng thẻ tín dụng hay thanh toán như nào nhỉ?
@hoaimoc
hoaimoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@J_Tuan Bạn cứ vào Aliexpress order lập tài khoản và order bình thường bằng thẻ Visa. Lưu ý chọn seller uy tín, cấp kim cương, vương miện, xem kĩ feedback của những người đã mua về shop đó. Ngoài ra có thể order từ amazon, ebay, bangood, v.v...
J_Tuan
CAO CẤP
9 năm
@hoaimoc Cảm ơn bạn nhé 😁. Mình đợi lương rồi lấy em này luôn
Thêm 1 lựa chọn tốt ngoài kpw 2015. Cảm ơn bác chia sẻ!
nvmanh1990
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ở HN không biết có bác nào bán em này không nhỉ
dukichlang
TÍCH CỰC
9 năm
pin tụt nhanh là không thích rồi
mà ebook ở vn đa số là pdf là nhiều, sách prc thì phải mua
nvmanh1990
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình order thử trên aliexpress.com, tiền đã trừ mà order is close.
Contact seller thì seller bảo ko biết, seller không quản lý đc việc thanh toán.
Đang phải contact xem tại sao @@
hoaimoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nvmanh1990 Mình mua của seller này nhé http://www.aliexpress.com/item/E-book-Reader-BOYUET62-dual-core-cpu-e-ink-capacitive-touch-screen-built-in-backlight-front/32219612168.html
Để mua trên mạng, các bạn nên tìm hiểu, contact với seller trước khi order, chú ý chọn seller có nhiều kim cương và vương miện, xem comment của người mua trước. Ví dụ như link mình chỉ trên, có 68 order và 67 đã feedback, trong đó gần như 100% là hài lòng
xblack1502
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn ơi, con này cài wattpad được không bạn? Bạn xài cảm giác thế nào? Tại nghe hàng TQ cũng hơi ớn
J_Tuan
CAO CẤP
9 năm
@xblack1502 Con này bọn Tây đánh giá ok lắm bạn ạ. 😃. Mình cũng đang định tậu. Android 4.2 như đt luôn nên chắc cài dc. Cơ mà bạn đọc truyện thì nên tìm truyện dạng epub mà đọc là tốt nhất. Gõ lên google tên truyên bạn đọc + chữ epub chắc sẽ ra 😃. Truyện trên watpad đa phần mình thấy cũng cùng 1 nguồn epub ra 😃
xblack1502
ĐẠI BÀNG
8 năm
@J_Tuan Thanks bạn.
Tại truyện mình đọc là update hằng ngày á, nên ngày nào cũng vào wattpad. Không biết bên mình có bác nào nhập hàng này về bán không nhỉ?
J_Tuan
CAO CẤP
8 năm
@xblack1502 đặt mua qua http://aliexpress247.com/ đi bạn. Hôm trc mình nhờ họ báo giá thì là tầm 2tr850 thì phải. Giá đó là chưa tính tiền ship từ bưu điện về nhà bạn
link: http://vi.aliexpress.com/item/Ebook-Boyue-T62-electronic-book-e-ink-capacitive-touch-screen-e-book-reader-built-in-backlight/32422099862.html?ws_ab_test=searchweb201556_7,searchweb201527_4_71_72_73_74_75,searchweb201560_2
hoaimoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xblack1502 wattpad dùng bình thường bạn nhé
ngoclang90
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chị ơi cho e hỏi là nó chạy được Wattpad ko ạ???
hôm trước mình đã đặt http://aliexpress247.com/ một em, giá 3360k có cả bao da, khá ổn, tuần sau sẽ về
các bạn cứ chọn người bán nhiều kim cương hoặc nhiều order ấy, có người bán rẻ lắm về việt nam chỉ tâm 3100k thôi mà hơi ít uy tín theo cảm quan của mình
nvmanh1990
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đang order trực tiếp. Nó bảo 30 ngày nữa mới về 😁
Ko biết có bị thu thuế má gì ko nữa @@
@nvmanh1990 Thời gian lâu thì càng ít thuế bạn à, còn ship về luôn thì có cả thuế hải quan khoảng 10-15%
nvmanh1990
ĐẠI BÀNG
8 năm
@talenthero9x Em tưởng thuế là đánh theo giá sản phẩm chứ? Kiểu >1tr thì bị đánh thuế chứ lại liên quan đến thời gian ship hàng nữa à?
Em tìm hiểu thì 20% thuế hải quan
10% VAT.
Chát vãi @@
J_Tuan
CAO CẤP
8 năm
Có máy roài tung video review nhé các bác 😁
@J_Tuan Em đang phấn đấu đc 3 like để thành thành viên mới up đc bác à, mọi khi toàn chỉ đọc lướt thôi
mấy anh chị ơi, em tính mua con onyx t68 ạ, thấy đồn onyx tốt nhất trong các hãng, do xuất ngoại nhiều mà. em chỉ định cài các app đọc sách như wattpad với từ điển nên chắc không cần nhiều dung lượng lắm.
hoaimoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenmi28 Onyx thì đắt hơn mà dung lượng còn trống thì ít hơn Boyue bạn nhé, link so sánh đây
http://www.mobileread.com/forums/showthread.php?t=253881
http://www.mobileread.com/forums/showthread.php?t=255834
Ngoài ra các bạn lên mobileread.com tìm hiểu thêm nhé. Máy này mua về không có bảo hành, hỏng ráng chịu vậy 😆
mà mua như vậy lỡ màn hình tự dưng bị gì thì mình biết bảo hành thế nào ạ 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019