Máy Inhouse là gì? Phân biệt đồng hồ Orient, Seiko, Citizen thật và giả.

xaydungxanh
30/6/2016 3:0Phản hồi: 12
Inhouse cụm từ để chỉ cỗ máy của đồng hồ chính hãng được chính những hãng đồng hồ đó nghiên cứu sản xuất thể hiện sự đồng nhất và niềm tự hào của hãng.
Trên thị trường hiện nay có rất nhiều thương hiệu đồng hồ và nguồn gốc xuất xứ khác nhau.
- Nhắc đến Thụy Sĩ thì số lượng hãng tự sản xuất máy cũng không nhiều. Thụy Sĩ là một đất nước với truyền thống sản xuất đồng hồ cơ thủ công lâu năm nhưng do cuộc khủng hoảng vào những năm 80 với sự cạnh tranh của đồng hồ điện tử khiến nhu cầu bị sụt giảm, hơn nửa đồng hồ Thụy Sĩ dùng máy của những hãng đồng hồ Thụy Sĩ khác như Rolex, Tissot, Ogival thường dùng máy ETA vì giá thành để nghiên cứu và sản xuất máy Inhose là rất cao mình phục Patek Philippe về điểm này. và một điểm chú ý là đồng hồ Thụy Sĩ có rất nhiều hàng nhái và nhái rất tinh vi khó có thể phân biệt được.
- Đức cũng là nước sản xuất đồng hồ rất tốt với những cỗ máy bền bỉ và theo cá nhân mình thì còn bền hơn cả đông hồ của Thụy Sĩ nhưng giá thành khá cao ngang như đồng hồ Thụy Sĩ.
- Cá nhân mình thích đồng hồ Nhật hơn vì nó phù hợp với đại đa số người Việt về giá và chất lượng. Tất cả các hãng Orient, Seiko, Citizen đều dùng máy Inhouse do hãng tự nghiên cứu sản xuất.
Một đặc điểm của máy Inhouse là không thể làm giả nên hàng fake sẽ không dùng máy Inhouse, chỉ nhái kiểu dáng và mẫu mã chứ không thể nhái được linh hồn của máy.
Máy Inhouse được sản xuất với thương hiệu của hãng ở vỉ roto đến bên trong khung máy. (mình có kèm vài hỉnh ảnh của máy Inhouse ô vuông được khoanh trong ảnh là đặc điểm dễ dàng để phân biệt máy Inhouse).
Với Citizen thì có nhiều dòng sản phẩm dùng năng lượng Eco-Driver của hãng công nghệ này cũng không thể làm giả bởi những nơi sản xuất đồng hồ Fake.
Vì vậy mình khẳng định luôn tất cả đòng hồ dùng máy Inhouse sẽ không thể bị làm giả cả vỏ và máy và rất dễ phân biệt thật giả. Đây cũng là lý do tại sao mình bán hàng Nhật cơ chứ không bán đồng hồ Thụy Sĩ khó phân biệt thật giả hơn.
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác xem giúp ảnh mình chụp con đồng hồ của mình là thật hay fake đc ko bác? ảnh m up lên Google Drive bác tải về xem giúp. thanks
https://drive.google.com/file/d/0B3ZcYl3Tts0eVDA3Ylg2YVFhNGM/view?pref=2&pli=1
@trantrungtu Orient gần như không có hàng giả bác nhé, con bác hàng thật, yên tâm, bác mua xách tay hả.
@xaydungxanh Máy mình mua xách tay bác ah, nhưng tại sao con máy mình xách tay ở Nhật thì mặt kim ghi Japan TM còn máy bán chính hãng ở Gallewatch lại in Japan Movement.... vậy bác ?
@trantrungtu À thì bạn mua ở Nhật thì là sản xuất lắp ráp tại Nhật còn Japan Movement thì thường là máy sản xuất lắp ráp tại Trung Quốc. Nói chung nếu là xách tay chính hãng thì là hàng nội địa Nhật nên có khi còn tốt hơn cả hàng chính hãng phân phối tại VN
@trantrungtu Nguồn gốc xuất xứ khác nhau bác ah bác mua tại galle thì là máy sản xuất tại nước thứ 3 ...trung quốc chẳng hạn còn xách tay là hàng sản xuất tại nhật, thường thì là nội địa nhật. Tất cả đều chính hãng
Bác xem giúp em con này là chính hãng hay là fake vs. Thanks bác nhiều.
https://drive.google.com/file/d/0BzAMY0Tolbd4ckFKbFpKZXNiRms/view?usp=sharing
@hthuyet hàng ngon bác nhé
@xaydungxanh hihi. thanks bác nhiều
Mong các bác xem em này của e chĩnh hãng hay là ... cảm ơn mấy bác trước 20170102_122937.jpg 20170102_142239.jpg
daikbinhlc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Qua cửa hàng Topwatch để bên kỹ thuật kiểm tra nhé mọi người.
Orient1080
ĐẠI BÀNG
6 năm
DSC01084.JPG DSC01079.JPG DSC01080.JPG Orient kỷ niệm của mình. Các bạn cho mình hỏi đây là máy gì ạ? Cảm ơn nhiều.
Máy mình hàng chính hãng hay fake thế ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019