Microsoft Office 2016 chạy rất chậm trong Mac OS Yosemite

ndduong
18/7/2015 7:39Phản hồi: 6
Em có con máy Macbook Pro Early 2015, chạy tác ứng dụng khác thì rất mượt nhưng riêng có Microsoft Office 2016 thì chạy chậm dã man, kiểu như em gõ chữ một lúc sau mới hiện ra chữ, trong khi em tắt hết tất cả các ứng dụng khác đi rồi, có bác nào gặp trường hợp tương tự mà khắc phục được chỉ bảo em với. Thanks các bác nhiều.
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình mac air late 2015 mà vẫn chạy office 2016 ầm ầm,zoom mượt lắm
chắc bạn dùng bản preview?mình dùng bản chính thức
hoabinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tôi dùng thấy bình thường mà, kể cả trên El Capitan.
nguyenva
ĐẠI BÀNG
9 năm
em pro late 2013 chạy vẫn ngon 😃 mượt mà
rMBP mid 2014 chạy ào ào 😁
đúng là rất chậm so với win nên e đã về 2011
vuphin2
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vài kinh nghiệm cho windows, mac os cũng có thể tham khảo xem thế nào:
1) chính trong bản thân word 2016, nếu đang chạy một chế độ nào đó như ink mode chẳng hạn, nó sẽ chậm. Bạn thử esc liên tục xem.
2) lỗi card màn hình thì phải. Vào option/advanced rồi chọn disable hardware graphics acceleration.
3) lỗi chọn máy in mặc định. Chọn thử lại xem.
4) do có những add-ins. Vào option/add-ins rồi nhấn tiếp "Go to with..." hiện ra một hộp thoại, bạn bỏ chọn tất cả các add-ins nếu có.
5) nếu sự cố dai dẳng, bạn để ý xem mở và tạo file ở đâu. Trong thẻ nhớ hay trên mạng. Lỗi này tôi gặp phải, nó cực kỳ khó chịu khi sử dung thêm drawing tool, và nó khả quan hơn khi chọn file trong chế độ draft view. Cách khắc phục là chuyển file vào bộ nhớ máy tính.
6) cách cuối là vào Appdata trong Roaming folder của Microsoft và xoá các file trong thư mục Templates. Khởi động lại Ms office.
Lý do khác nữa thì tôi không biết. Thử xem.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019