Mindnote 5 cho iOS và macOS: dùng thử 2 tuần, mua trong ứng dụng, đang km 899k còn 329k

cuhiep
2/12/2017 1:39Phản hồi: 95
Mindnote 5 cho iOS và macOS: dùng thử 2 tuần, mua trong ứng dụng, đang km 899k còn 329k
Ứng dụng vẽ sơ đồ tư duy (mindmap) Mindnote vừa tung ra phiên bản mới với nhiều tính năng hơn, thông minh hơn. Anh em có thể dùng thử trong 2 tuần trước khi quyết định mua. Mình cũng thấy giá đang khuyến mại 999k còn 329k. Không biết giá này là giá cho người đã dùng bản cũ như mình hay là cho cả người mới luôn. Mindnode hiện chỉ có phiên bản cho iOS và macOS.

Mindnode là ứng dụng vẽ sơ đồ tư duy được anh em Tinh tế sử dụng nhiều. Nó giúp cho công việc chúng ta rõ ràng hơn, chính xác hơn và khoa học hơn rất nhiều. Mindnode đã ra đời và phát triển 10 năm nay và đây là phiên bản thứ 5 của họ.

macOS: https://itunes.apple.com/app/mindnode-5/id1289197285?l=en&mt=12&ign-mpt=uo=4
iOS: https://itunes.apple.com/app/mindnode-5/id1218718027?l=en&mt=8&ign-mpt=uo=4

Mình mới mua nên chưa có nhận xét gì. Nếu anh em có mua thì chia sẻ với mọi người nhé. Cám ơn anh em.

Ảnh chụp Màn hình 2017-12-01 lúc 5.54.49 CH.png

01.jpg 03.jpg

95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã tải về bản lần trước đk miễn phí, và chưa bao giờ dùng đến mình dùng 5s 😁
@NguyenPK00647 Mình tải 2 năm trước 😆
@huykhanh95hup Cách đây tầm 1 năm cũng có 1 đợt miễn phí. Mình dùng trên ipad một thời gian thấy ổn, nhưng sau cũng bỏ vì cuối cùng muốn tự do sáng tạo nhất cứ phải "quay tay" với bút giấy thật 😆
@Cafethangbay Công nghệ tốt đến mấy nhưng cảm giác cầm bút giấy vẫn thích nhất, thật nhất
@huykhanh95hup bác có lòng thì cho em mượn acc để tải free được ko ạ 😃
takenouchi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho mình hỏi mua là mua 1 năm hay là mãi mãi vậy?
@takenouchi mãi mãi
takenouchi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep Em có dùng bản 4 trên iPad, nhưng vẫn thấy thiếu thiếu gì đó, đổi màu chữ khá thủ công khi ko chọn nhiều để đổi chung một lần đc, để mua bản 5 này xem sao.
Cái này chắc phải mua dùng trên con Mac thôi, rất hay, điện thoại thì đang sài android rồi, không thích sài làm việc điện thoại lắm, bé quá.
@Nguyễn suboy mình thích làm cái này trên iPad nhất hihihi
@cuhiep À, e quên là ios còn có Ipad, haha, e cứ nghĩ là điện thoại thôi, mà ipas lâu rồi không làm việc, chủ yếu Lap vs điện thoại
Ghét cái kiểu ra bản mới bán lại từ đầu quá😔(
@hoabinh_a20 Phải có cả bản đó bạn, thậm chí bạn không mua bản mac mà xxx thì nó cũng sync, vì sync qua iCloud drive bạn
binhleh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Airblade14 cảm ơn MOD, vậy nên mua bản cho iOS này rồi
Phillip Ng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Airblade14 Cái này và Mindmaple thì cái nào ngon hơn nhỉ
@Lưu Gia Anh Mình cũng có mindmaple, cái đó dùng cũng ổn bác. Giá lại rẻ nữa
Đang dùng Evernote với bút Apple Pencil, thích tự vẽ mindmap bằng tay hơn.
Vote giữ bản 2.5 trên Mac, giữ bản 4.0 trên iOS xài, chưa thấy gì ngon ở bản 5.0.

Screen Shot 2017-12-02 at 8.58.29 AM.png
@dihuta chuẩn dev luôn hihi
@cuhiep X ít ra còn đẹp hơn 100 lần so với 7 Plus, còn Node 5 với Node 2 thì chả thấy gì...
@dihuta Vẫn đang dùng bản 2.5.7 trên Mac OS, chưa thấy có lý do gì mất tiền mua thêm, vì nhu cầu cũng không quá nhiều
@Duy Luân IPhoneX thì phải mua
lee_rae_ri
ĐẠI BÀNG
6 năm
H toàn dùng mindmap online
ptk8588
TÍCH CỰC
6 năm
Đây là app duy nhất mình chưa tìm đc app thay thế bên android. Dùng mindmap này thấy khá tiện. Chỉnh sửa trên máy tính thì trên đt lẫn ipad tự động sync qua
@ptk8588 Chánh xác, Android thì nếu không quá phức tạp thì toàn là khi chọt vào gõ thì nó lên cái popup để gõ, xong ok nó mới vào map.
@ptk8588 Trên Android dùng SimpleMind tốt mà bạn.
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.modelmakertools.simplemindpro&hl=vi
@ptk8588 Đồng ý, bên Android vẫn chưa có cái nào ngon bằng
Gấu nhất là mấy thg thay vì update hỗ trợ cho ng mua cũ thì nó lại ra bảng mới và bắt ngta mua lại
ngocb2
TÍCH CỰC
6 năm
Cái này mua về để vẽ thuê gia phả dòng họ, mỗi khách là thu hồi vốn.
Con này là đỉnh của đỉnh rồi. Xài rồi không bao giờ xài những thằng khác. Mà tiên sư nó từ hồi bán Iphone còn xài mỗi Mac với Ipad thì mình không xài đến nhiều nữa. Sao nó không làm cho Android nhỉ
buihuynhtai
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có phiên bản cho PC Windows ko vậy bác Hiệp ?
Ngocdanh0508
ĐẠI BÀNG
6 năm
@buihuynhtai chỉ có trên mac và ios thôi b, Bên windows có thể xài imindmap.
Cho hỏi chút là nếu mua trên ios thì có phải mua lại trên mac os ko
binhyen102
TÍCH CỰC
6 năm
@navy.seal mua lại bác nhé
xuanhoaspt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hình như ở VN mới giảm giá hay sao ý, em bên đài vẫn thấy tính 1190 tệ.
Screen Shot 2017-12-02 at 10.31.19 AM.png
@xuanhoaspt Ai mua bản cũ nó mới giảm giá
titichu24
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang sử dụng trên ipad 10.5 đúng ngon luôn, nhất là khi làm plan với nhiều option.
Mua mới vẫn giá 899.000 thôi ae ạ. Hình như chỉ có nâng cấp từ Mindnode 2 mới có giá thơm như vậy thôi
leetromas
TÍCH CỰC
6 năm
ủa, sao mình vào, nó vẫn là 899,000VND ta.
@leetromas đúng rồi bác ạ. Chỉ có nâng cấp từ Mindnode 2 lên mới có giá 329k thôi
leetromas
TÍCH CỰC
6 năm
@NguyenPK00647 Làm em tưởng bở nhảy vào tải về, cho thử 2 tuần!
leetromas
TÍCH CỰC
6 năm
Hình như cái này nó chỉ giảm giá cho người nào có mua bản cũ trước đó ấy. Mua mới thì nó báo vẫn là 899,000 VND.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019