Mình restore về FW 2.2 rồi dùng Quickpwn 2.2 unlock ko dc

jean_boy
25/11/2008 2:40Phản hồi: 11
Mình dùng QuickPwn 2.2 unlock lúc chọn Firmware mình chọn FW 2.2 custom bị báo sai FW!!!
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lam6630
ĐẠI BÀNG
15 năm
ip 2G restoire FW gốc / Quickpwn 2.2 khi chạy chon FW gốc chứ khô phải custom 2.2 /Quickpwn 2.2 jailbreak xong mới restoire custom 2.2 ( để IP bình thường o vào chế độ nào hết)
vậy là restore FW gốc rồi jailbreak FW gốc mới restore FW custom hả bạn.
new
ĐẠI BÀNG
15 năm
haha giống mình, hôm trước ngồi làm cũng bị vụ này

làm theo bác Lam6630 là được 😁
quydylan
ĐẠI BÀNG
15 năm
up thì up bản custom 2.2 , còn Quickpwn thì bằng bản gốc 2.2 , chứ dùng bản custom kg đc đâu bác !
mình restore FW 2.2 custom bị mất hết nhạc chuông còn có 1 cái à. có ai bị giống mình hok ?
khi dùng quickpwn 2.2 thì bác chọn firm gốc..sau khi unlock,jaibreak,active dc hết thì mới vào ITUNE shift+restore về 2.2 custome
mình update lên 2.2 gốc rồi dung Quickpwn 2.2 để Jaibreak nhưng Quickpwn chạy được 1 chút ở phần đế ngược thì bị close
làm sao đây các bác
Sao ko để fw gốc xài luôn chuyển qua custome làm gì, có gì khác nhau vậy?
locthdt
ĐẠI BÀNG
15 năm
cách nâng cấp FW1.1.4 lên FW2.1 hoặc 2.2

Các anh ơi! hện nay em đang sử dụng IP FW 1.1.4 - 16GB unlock bằng zipphone 3.0. bây giờ em muốn nâng cấp lên 2.1 hoặc 2.2 gì cũng được, thấy các anh sử dụng phiên bản 2.x em thích quá mà k bit làm sao cả. Vì em mù mờ quá, em nhờ các anh chỉ giúp em cách nâng cấp chi tiết và cặn kẻ để tự em nâng cấp cho giống mấy anh, FW2.1 hay FW2.2 (trong đó rom 2G) cũng được mà cái nào tối ưu nhất, em cám ơn mấy anh nhiều lắm lắm.
locthdt
ĐẠI BÀNG
15 năm
Các anh ơi làm ơn giúp em với! Hiện nay em đang dùng ip FW1.1.4 - 16GB unlock bằng Zipphone 3.0 em muống nâng cấp lên FW2.1 hoặc FW2.2 gì cũng được. Xin các anh chỉ cho em chi tiết và cặn kẻ cách nân lên FW2.1 hoặc 2.2 (trong đó rom 2GB), cái nào mà mấy anh thấy tối ưu nhất.Cám ơn các anh nhiều lắm lắm.
Đầu tiên:Nên up lên FW 2.1 gốc của Apple sau đó unlock = Quickpwn 2.1 (cái này trong forum có rất nhiều bài rồi)

Tiếp theo:Kiếm 1 bản Custom vừa ý nhất,có thể dùng custom của Vnmagic hoặc TT hoặc IPHN tùy bạn.sau đó nhấn Shift + Restore và chọn bản Custom bạn muốn để restore đến bản custom là xong.
Lên 2.2 cũng vậy thôi.
Nếu bạn đã xài bản 2.1 custom rồi có thể lên 2.2 custom luôn mà không cần thông qua 2.2 gốc cũng đc.Cái này hên xui nhưng tôi đã làm vậy @.@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019