Mở hộp vòng đeo tay Mi Band Pulse: đo nhịp tim, chống nước, giá 16 USD

Didu
18/11/2015 7:52Phản hồi: 308
Mở hộp vòng đeo tay Mi Band Pulse: đo nhịp tim, chống nước, giá 16 USD
Mi Band Pulse (hay còn gọi Mi Band 1s) là chiếc vòng đeo tay mới được Xiaomi ra mắt nhằm thay thế cho Mi Band thế hệ đầu tiên. Pulse vẫn giữ kiểu thiết kế như người anh của nó nhưng được bổ sung thêm khả năng đo nhịp tim, một tính năng cần phải có trên những thiết bị 'wearable' hay 'smartwatch' hiện nay. Lợi thế cạnh tranh lớn nhất của vòng này so với những đối thủ đó chính là cái giá 16 USD mà Xiaomi đưa ra.

Ở thế hệ thứ 2, Xiaomi vẫn làm cho vòng đeo tay nhỏ và đơn giản nhất có thể. Nó là một cục hình con nhộng với một mặt nhôm và phần còn lại là nhựa bao quanh, dưới có cảm biến nhịp tim. Cái cục này sẽ có thể kết nối tới dây USB để sạc qua máy tính hoặc dễ dàng gắn vào vòng đeo để đeo lên tay sử dụng. Mi Band Pulse vẫn có mặt là nhôm với ba đèn LED thông báo trạng thái pin cũng như mục tiêu đã đạt được trong ngày.

Bên cạnh hẹn giờ, đo hoạt động, bước chân, theo dõi giấc ngủ thì Pulse giờ đây có thêm khả năng đo nhịp tim cho những ai cần. Người dùng cần phải đưa tay lên trước ngực để cho kết quả chính xác nhất, và dùng ứng dụng Mi Fit trên iOS/Android để theo dõi kết quả. Do không có màn hình nên mọi thao tác với thiết bị này đều phải qua ứng dụng trên điện thoại. Nó cũng không có nút tắt/mở mà chỉ có một trạng thái luôn bật cho tới khi hết pin. Thời gian dùng pin của Mi Band Pulse vào khoảng 20 ngày.

Hiện một số anh em thương gia đã nhập Mi Band Pulse về để bán (giá tại thị trường Trung Quốc là 16 USD). Xin cảm ơn anh Nam ở Di Động South (link Facebook tại đây) đã cho mình mượn thiết bị để thực hiện bài viết này.

Mi Band Pulse sẽ được đeo lên tay thông qua vòng này. Nó làm từ silicon với nhiều màu sắc cho người dùng, chất liệu tốt hơn.

Dây sạc thiết bị, một đầu nối máy tính, một đầu nối Mi Band Pulse.

Khi gắn thiết bị vào để sạc thì trông sẽ như thế này.

Mi Band Pulse rất nhỏ gọn với hình con nhộng.

Mặt trước của thiết bị là nhôm với ba đèn LED thông báo trạng thái.

Quảng cáo

Xung quanh viền nhôm được cắt kim cương rất đẹp và tinh tế, không có cảm giác thiết bị rẻ tiền.

Phần nhôm này nổi lên so với phần nhựa còn lại.

Hai tiếp điểm để nối với dây sạc.

Mi Band Pulse có thể rung để báo cuộc gọi tới, đo hoạt động hàng ngày, báo thức...

Quảng cáo

Phía dưới có cảm biến để đo nhịp tim. Qua thử nghiệm so sánh với Apple Watch thì hai thiết bị cho kết quả chính xác như nhau, không chênh lệch nhiều.

Pulse vẫn có thể chống nước IP67 như thế hệ trước. Anh em không nên lo lắng khi cầm nó đi bơi hoặc dùng dưới mưa.

Thiết bị được gắn vào vòng đeo rất đơn giản nhưng chắc chắn. Dùng tay để gắn và tháo ra.

Đơn giản với 3 đèn LED.

Ngoài dây màu đen thì Xiaomi còn có nhiều màu khác như xanh hay đỏ, trẻ trung hơn.

Không quá dày, đeo lên tay rất nhẹ, dường như không có cảm giác gì.

Nếu dây rực rỡ hơn thì nó còn là thiết bị thời trang luôn.

Thử nghiệm đo nhịp tim.

mi_band_pulse_tinhte-19.jpg mi_band_pulse_tinhte-21.jpg mi_band_pulse_tinhte.jpg
308 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bá đạo phá giá 😕
Tile Never
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Cả trái đất nhà mình ban buôn cái này nhé
badkid102
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tile Never giá bao nhiêu vậy bạn?
Tile Never
ĐẠI BÀNG
8 năm
@badkid102 360k bạn ơi
ldgiangxda
ĐẠI BÀNG
8 năm
quá ngon luôn! hihihi....
chiều chiến luôn!
ldgiangxda
ĐẠI BÀNG
8 năm
quá ngon luôn! hihihi....
chiều chiến luôn!
@ldgiangxda Mua ở đâu vậy bác chỉ cho em với
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tốt. Nhưng làm đẹp hơn nữa thì mới đeo cổ tay được chứ.
hai tmt
TÍCH CỰC
8 năm
Có vẻ đắt hàng đấy
😁 Nhắc đến mì xào, người ta nghĩ ngay đến "giá rẻ." Vì ngoài giá siêu rẻ ra thì cũng hết vị, chả còn j để mà gây shock, để mà mời chào.
Mà nếu có ai kêu ca phàn nàn gì là y rằng sẽ có câu "đã ham rẻ rồi còn đòi hỏi cao."
Cạnh tranh về giá và gây sốt "ảo," hết trò.

Bạn cho mình hỏi là Xiaomi có giá trị thị trường 50 tỉ USD? Bạn nói vậy phải ko?

😕 Liên quan j hở 3. Cái ý ai chả biết, bộ bạn định "eureka" à? Đang nói đến phần cứng cơ mà, hay ý bạn là cái vòng kia là "phần mềm" thuộc MIUI? =)))) Pls!

Bạn lạc đề rồi, mình đang nói cái giá siêu rẻ của họ làm mờ mắt ntd, khiến ngta dễ thỏa mãn và dẹp bỏ nhu cầu của mình cho vừa xuống vs sản phẩm.
Câu 1 mình ko chê bai j chất lượng của họ. Câu 2 mình nói đến trường hợp ntd nhanh chóng cảm thấy mê mẩn vì sỡ hữu sp có giá quá hời, và ngta nhanh chóng quên đi các nhược điểm hay yêu cầu cao hơn.
Cuối cùng là ko có j mới mẻ. Vì đã đóng đinh vs "giá siêu rẻ" r nên nhàm chán.
hidronak
TÍCH CỰC
8 năm
@AmbitiousMan chú em nên đổi tên thành MadMan thì hơn, chưa đủ tuổi đánh giá 1 công ty giá trị 50 tỷ đô đâu
@AmbitiousMan Xiaomi bắt đầu đi lên từ rom MIUI thánh nhé
bangsnntk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@AmbitiousMan Bro suy nghĩ vậy là không đúng rồi ... chính xác là chất lượng / giá thành phải tốt thì người dùng mới chú ý.
Nếu "sản phẩm giá rẻ / chất lượng kém" thì sản phẩm của Xiaomi ko nổi bật đến mức vậy
Phải công nhận rằng hình thức và chất lượng của sản phẩm Mi đều khá vượt trội trong tầm giá.
itzuitinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@AmbitiousMan CHào anh Hùng bàn phím, Bạn nói câu trước choảng câu sau. "mình đang nói cái giá siêu rẻ của họ làm mờ mắt ntd, khiến ngta dễ thỏa mãn và dẹp bỏ nhu cầu của mình cho vừa xuống vs sản phẩm." Nếu họ không có nhu cầu mua thì dù cho bạn có cho họ cũng không lấy chứ đừng nói gì đên việc giá rẻ. rồi bạn nói "dẹp bỏ nhu cầu" nếu một công ty mà khiến khách hàng dẹp bỏ nhu cầu để mua hàng của họ thì phải nói là họ là siêu công ty chứ không phải tầm thường như bạn nói. Đã không biết gì thì đừng chém, cho ta có kiến thức thì cũng phải nhìn lại mình xíu nhé. Ai thích thì họ mua sao bạn phải xoắn, không lẻ ủng hộ hàng việt nam giá cao chất lượng thấp. Tiền nào của đó thôi, đừng có gato kiểu đấy.
cho link luôn đi bác @Didu
@TNSang tìm trên face "Di Động South"
mimosa1805
TÍCH CỰC
8 năm
Nó chỉ cần màn hình nhỏ hiển thị giờ nửa thôi là xác định nó sẽ khiến nhiều anh khác phải dè chừng
leo180cm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mimosa1805 y luôn, mình chỉ cần thêm hiện h với thông báo notice nữa thôi là đủ. vong tay ko nên nhồi nhét quá nhiều
nemoris
TÍCH CỰC
8 năm
@wtf9999 cá nhân mình thì ko cần vì tay trái đeo đồng hồ nên có mua thì đeo bên tay phải 😁
transonvcc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mimosa1805 Cái này chuẩn này. Em cũng đang chờ version này
@mimosa1805 Mình cũng cùng quan điểm. Nói chung mi band quá tuyệt vời trừ cái là ko có màn hình xem giờ vì một thiết bị đeo tay mà xem đc giờ thì thật hữu ích. Đành đeo tiếp con vidonn x6 và hóng thôi.
Làm con này ngon đấy 😃
@xunglenhho2015 tìm trên face "Di Động South"
Tile Never
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xunglenhho2015 nhà mình bán buôn con này bạn nhé
0972328796
@Tile Never bạn có hàng Pulse chưa, nếu có thì mình alo mua.
Tile Never
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bacsidien94 hang đợt này tầm 4 hôm nua co nhé
ai oder thi báo cho mình nhé sdt 0972328796
giá bán lẻ 450k/1 mi band 1s free ship noi thành hn
chỗ khác 30k nhé
thanks
@Tile Never nt fb cho bác rồi nhé fb Tien Giap
làm sao để mua ad???
@hanthuongs tìm trên face "Di Động South".
Tile Never
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hanthuongs 0972328796 dể mua nhé
luluknight
ĐẠI BÀNG
8 năm
Về VN bán mắc lòi ra, thôi để từ từ mua vậy 😁
kết quả đo nhịp tim cần đo lúc đang vận động nữa.
tanzania
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhìn thì đẹp nhưng đeo cái này là phải hy sinh e đồng hồ :oops:
duongvannam
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái này mua tặng SN được đấy nhỉ
giá cũng khá tốt đấy chứ
vn bán hơn 300k tý
vn hơn 300k tý mà măsc lòi thì thôi thím đừg mua
badkid102
ĐẠI BÀNG
8 năm
@verylove ở đâu bán mà "hơn 300k tý" vậy bạn? chỉ mình với!
@badkid102 bữa m thấy bên miui.vn thím qua xem thử
@verylove bạn lộn cmnt mình với ai rồi, t làm gì chê đắt ?
@bacsidien94 srr thím
Các bác suốt ngày nghĩ đến bảo mật mà không nghĩ đến đây là một công cụ giám sát của TQ à :mad:
gis
TÍCH CỰC
8 năm
@NTLK9 Cũng đoán Xiaomi đc trợ giá để a Bình theo dõi tình hình sk thế giới 😁
Koozing
ĐẠI BÀNG
8 năm
@NTLK9 Toàn dân đen đeo có gì mà sợ nó giám sát? Nó giám sát xem giờ nào mình đi ngủ, giờ nào mình đi WC à?
leetromas
TÍCH CỰC
8 năm
Cái này mà nó làm thêm 1 cái màn hình nhỏ, hiển thị giờ giấc ngày tháng thì em sẽ mua ngay mà khỏi cần suy nghĩ!
manhquan90
TÍCH CỰC
8 năm
@leetromas Tốt nhất bác cứ ngủ tiếp đi đừng dạy
Ngon,bổ k đi với rẻ đâu.
leetromas
TÍCH CỰC
8 năm
@manhquan90 Mình đã sắm cho vợ 1 cái Miband đời đầu rồi. Xài thấy cũng ổn.
Việc theo dõi hoạt động thì cũng không chú trọng lắm. chủ yếu là báo thức.
Do có con nhỏ nên buổi tối hay phải thức dậy cho uống sữa nên nói chung là ổn.
Nhưng bất tiện là không có đồng hồ.

Mình thì đang xài 1 cái Fitbit charge, có cả đồng hồ, nhưng Pin thì hơi hẻo và nó có 1 số vấn đề.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019