Mời anh em thử sức với ô Sudoku "khó nhất thế giới"

bk9sw
8/10/2017 22:15Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình khoái cái nào thuần về đầu óc suy luận hơn, còn mấy cái này nó có cả những trường hợp phải đoán bừa nữa nên chả khoái lắm, nói chung là cần nhiều kiên nhẫn hơn là trí tuệ.
@AZwarrior Vậy là bạn chưa giải Sudoku bao giờ rồi. Đoán Bừa là bừa thế nào bạn. Bạn giải trên giấy thì điền bừa nếu sai đổi số khác, chứ giải trên màn hình, sai (hoặc nhầm) 3 lần là GAME OVER ngay bạn nhé.
@Hung KK Bạn có dám chắc là sudoku ko có đoán bừa k? Có nhiều trường hợp chả cách nào ngoài chọn 50/50.
hnam902003
ĐẠI BÀNG
7 năm
= ))) e mặc dù ko học code nhưng theo em hiểu là cái này nếu bác nào biết code và code được thì sẽ ra đc phần mềm để giải, bằng chứng là trên mạng có rất nhiều trang dạng sodoku solver, mà lúc đấy đã làm gì có AI , thế nên bác nào cứ AI thì => e cũng chịu thua, cả bác AZWarrior này nữa, ng ta có thể ko viết thuật toán nhưng ng ta hiểu là đc rồi
Sao như vậy gọi là khó nhất thế giới mấy bác, nếu từ ô số này em bỏ một vài số nữa thì có khó hơn ô số này không ? Như vậy dựa vào cái gì để gọi nó là khó nhất ? Tks
hnam902003
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lehungvifah Em thử test rồi bác ạ. Bài sudoku này ngay từ đầu đã ko có bước 1 cố định, bác phải thử vs 1 trong 2 vị trí của số 8 ở ô bên trái ở hàng giữa , các trường hợp tiếp theo toàn bộ đều phải test thử hết nên số lượng mẫu thử là cực nhiều .. tính tay ko biết đến bh ms xong
Xời ơi thuật toán với chả thuật teo. Lấy bảng tính Exel ra. Gõ hết những ô còn thiếu. Xong xóa hàng cột tương ứng đi. Có mà cả trăm đáp án.
so.jpg <div>Ví dụ: ta lấy ô A2 số 1 thì ô đó xoá hết chỉ còn lại số 1 và xoá hết số 1 ở các hàng và cột tương ứng. Rồi làm lần lượt với các ô khác. Nên có rất nhiều đáp án.
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
7 năm
@hackieuhoang hả?
goldvn109
TÍCH CỰC
7 năm
@hackieuhoang đáp án có 1 thôi
@goldvn109 Thỉnh thoảng, những bài có 2 cặp số đối xứng, chéo góc sẽ cho ra 2 đáp án
@hackieuhoang Hâm ah ông 😁
Lấy con BB cùi nhất cài sudoku vào rồi nạp số vào chỉ 1 tiếng tách là ra kq. Các smphone mạnh mẽ khác thì hơi lâu tí
dxkien
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sudoku Solver (Android): 1p điền đề bài & 1s có lời giải 😁:p🆒

Ông nào tự thân giải bài này (không đoán mò) mình gọi sư phụ. Đoán mò có thể dẫn đến kết quả sai và phải quay lại giải từ đầu. Mà như thế thì khỏi chơi cho khoẻ 😃

Bản thân cũng nghiện trò này nhiều năm, đã qua cấp độ khó, giờ chơi cấp độ chuyên gia, mà đếch giải được bài này 😃 Kg biết người ra đề này giải kiểu gì
tranthien65
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có cái ứng dụng VBA Excel giải sodoku. Để mình tìm lại thử cho nó giải xem.
Báo hoa học trò giờ còn thưởng mấy cái này nữa ko nhỉ 😁
Em thử xem đc ko
minhquankq
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mới viết tuần trước, có dịp sài liền 😁
làm cái thuật toán ma trận là vài giay xong ngy ^^
@ChickenZer0 Bác làm ơn nói thêm cho em biết với ạ. Thanks bác
kidbimilky
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bài này nếu con người giải, mỗi ngày bỏ khoảng 10 tiếng thì 21 ngày sau sẽ giải được.
cái gì các bác cũng nhờ máy, nhờ AI, đến lúc nó đi làm việc thay thì khóc
dxkien
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trongnghia2411 Lúc đó thì mình chơi, hưởng thụ - Sao phải lo nhỉ 😁
chỉ cân lập trình gioi rlaf xong hết các vấn đề
Bên em có up trò sudoku lên app store , mấy bác ủng hộ nhá hehe
https://itunes.apple.com/vn/app/sudoku-portal-daily-puzzles/id1136986696?mt=8

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế