Mời các bạn xem những cảm nhận ban đầu về iPhone 5c

TDNC
18/9/2013 2:2Phản hồi: 510
510 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy sao con HTC One nhiều màu thế nhỉ ^^. Nhưng mà mình công nhận máy đẹp (nhựa nhiều màu là học tập a No nhà ta đây), phù hợp giới teen con nhà giàu 😁, còn đi làm hay kinh doanh thì con 5s gold có lý hơn.
Đôi khi chỉ nhìn không thì cũng chưa đánh giá được cái gì, phải "trên tay" thì thực sự bạn mới cảm nhận hết được về nó.
nhomt
TÍCH CỰC
11 năm
Mình hóng ip6, hóng 1 thiết kế hoàn toàn mới và cái nút home cảm ứng. Con 5s gold cũng đẹp nhưng mà bỏ $ ra up lên ngay thì hơi phí 😁
Túm tắt bài của mod và add cảm nhận cá nhân mình :

The New York Times

Thay vỏ nhựa vào ko phải là cái tiến lớn (là cải tiến nhỏ hay ko cải tiến chút nào? :rolleyes:).
Sẽ bán tốt vì giá thấp hơn.

=> nhận xét có chừng mực

The Loop

Bóng loáng, nhựa xịn chứ không phải là nhựa thường, polycarbonate đây nhé.
Cầm chắc chắn cực luôn, bên trong có thép mà

=> mk, mấy chú này mà bịt mắt chắc đek phân biệt được 3gs với 5c khi sờ mó cái mặt lưng , nếu ko dựa vào hình dáng

TechCrunch

Vật liệu Apple thường xịn hơn và tốt hơn android smp. => chuẩn xác.

Với việc chọn nhựa cho 5c liệu có ảnh hưởng ko tốt với hình ảnh đã xây dựng?
"Không", vì nhựa mà chắc chắn, nhựa mà nhiều màu đẹp. ..

=> cái này chờ feedback xem

AllThingsD

Khác 5 ở̀ cái vỏ nhựa. To hơn dày hơn và nặng hơn 5, nhưng chắc tay hơn s4 và motox

=> chắc là chuẩn rồi

Engadget
Thật lòng mà nói chúng tôi thấy iPhone 5c rất đẹp ("gorgeous"). Chúng tôi thậm chí còn tranh luận với nhau rằng đây là chiếc iPhone đẹp nhất từ thời 4 và 4s. Khi so với 5c thì iPhone 5 và 5s trở nên quá đỗi bình thường.

=> thật lòng là chúng tôi đang ... nói dối!

P.S : Theo engadget

"đẹp nhất từ thời ip4, 4s " (đến nay) Chẳng phải là ko dám nói đẹp hơn cả 3gs?
Hay nói "đẹp nhất từ thời 3gs" sẽ SAI? 😁.
Dụng ý : không dám nói 5c đẹp hơn 3gs , và còn thêm câu 5c khiến (vẻ đẹp) 5 và 5s "trở nên quá ư bình thường"

●●●Fan of Life●●●​
bminhha
ĐẠI BÀNG
11 năm
Suốt ngày chê nhựa tàu này nọ. Một số thiết bị an toàn trong công nghiệp báo cháy báo khí vẫn làm bằng polycarbonate thôi, giá vài ngàn obama cũng có, lên mang xem có phải nhựa rẻ tiền ko, lấy 5c và ss phang nhau xem cái nào vỡ trước. Nhưng nhìn chung không muốn xài 5c lẫn 5s. Màn hình to bất tiện nên vẫn trung thành với 4s. Theo mình 5c giá vẫn tốt vì cấu hình nó ko hề bèo. Nói chung thất vọng nhất là cái phối màu trong ió7
alexzai
TÍCH CỰC
11 năm
Nói thật các fan sam đừng buồn 5c thì m chưa cầm nhưng mấy con dc gọi là cao cấp của samsung chất lượng hoàn thiện quá lởm. S3 và note 2 thực sự nhìn rẻ tiền
Zack_alex
TÍCH CỰC
11 năm
về tay người dùng đi r hẳn biết 😃 chứ mấy chú VN ở đó cứ phán
nhomt
TÍCH CỰC
11 năm
Hôm qua vẫn đi hốt hụi hộ 1 em ip5 cho đứa bạn, con 5C này coi như bỏ qua 😆.
Con 5C này tiết kiệm đc bao nhiêu chi phí sản xuất đấy, nguyên sản xuất cái vỏ nhôm đã ối tiền. Apple lãi to ở con 5C. Ai trích máu thì trích chứ mình ko thích máu cho thằng bán nước ngọt Coca Cola đâu.
Ra con này thì mình nghĩ apple sắp tàn đời rồi
Thích cái iphone là ở đẳng cấp. Thiết kế nhìn rất chất và phá cách nhưng vài năm nay thì iphone là cục đất sét người chỉ làm thêm vài thao tác để nó có vẻ khác đi => mất chất đẳng cấp
với mình thì kim loại sang trọng hơn.tuy nhien 5c sẽ là sp tốt vì
HaiYuichi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chỉ một cảm nhận duy nhất: "quá đắt cho một sản phẩm siêu xấu".
lupin212
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu Iphone 5C mà bán tầm 10m 😁 thì chắc chắn sẽ xách về 1 em, nhưng chỉ là ước mơ thoai, giá về VN chắc tầm 14m mất 😔
mình sẽ đi khoe khắp xóm ip vỏ nhựa
đối với những ai đã từng chê ss thôi (bằng cách xin lỗi cũng được )
Nhựa cũng Tốt nhưng nhieu luc khien nó giống hàng nhái đồ choi con nik wa ... hjhjhj
Haha...nghi là apple sẽ ế chỏng con 5c này rồi...nhìn trẻ con vkl...chính xác 5c làm cho đối tượng là con nít...để chống rớt..con nít mà..=]]
Không quan tâm mấy em này lắm vì IP5 hoặc 5S vẫn là chuẩn mực để lựa chọn. Nhưng mà thấy mấy báo này khen ghê quá, ko biết có gì gì đó không nhỉ ?
zu.4u_sft
ĐẠI BÀNG
11 năm
lumia thì chê quá nhiều màu sắc, như đồ chơi, ip 5c thì khen rối rít 😆)))
Màu xanh biển này đẹp với trẻ nhất roài :d

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019