Một vài cách giảm bớt lượng rác thải nhựa trong các bữa tiệc cuối năm

Hassler
24/12/2018 6:41Phản hồi: 62
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lqphong77
TÍCH CỰC
5 năm
Ít ai quan tâm lắm!
Ở đâu tôi không biết chứ ở Việt Nam ko xả rác bừa bãi và bỏ rác đúng quy định là tui mừng lắm rồi , chứ còn chuyện hạn chế rác thải nhựa thì thấy không quan trọng lắm . Nếu Việt Nam mà thực hiện được việc hạn chế rác thải nhựa chắc cả ngàn năm nữa .
Macole
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyennhut0507 1 ngàn năm thì rác ngập luôn cả trái đất rồi :p. Người ta tình mỗi năm rác thái nhựa to bằng quả núi hàng ngàn mét. Cứ nhân lên 1 ngàn thì đủ phủ hết trái đất rồi.
@Macole Nói thì hay lắm chứ ra đường đầy rác , vức rác cả đất liền , cống rãnh , sông ngòi . Nói thật chứ ở Việt Nam bạn chỉ mong là ko vứt rác bừa bãi là tốt lắm rồi , nếu tiến tới phân loại rác nữa là tốt hơn chứ bác đừng có trong mong hạn chế rác thải nhựa . Còn chuyện của Thế Giới ko bàn tới !
MimosaManhMe
ĐẠI BÀNG
5 năm
tối nào năm nay chắc chỗ mình rác nhiều hơn mọi năm
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
Thay toàn bộ ống hút nhựa bằng ống hút inox
voi1988
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chuẩn đấy ạ! Chứ rác thải nhựa ở mình giờ nhiều lắm.
Mr.ZP
TÍCH CỰC
5 năm
Bản thân ai cũng sẽ phải sử dụng và thải ra môi trường rác thải nhựa, nhưng vấn đề là thải ra cách nào cho hợp lý. Đừng mang theo suy nghĩ "mặc kệ nó" là đc. Trách nhiệm bản thân mình thì mình tự lo tốt thì ng khác thấy cũng sẽ suy nghĩ và hành động theo. Con người là những tấm gương soi nhau giữa đời thường.
htran282
TÍCH CỰC
5 năm
Cà phê tinh tế
nhoclovely26
ĐẠI BÀNG
5 năm
Gửi các thanh niên "bảo vệ môi trường": hãy tiếp tục "bảo vệ" đi, riêng mình, cứ cái gì tiện mình xài. Ok?

Các bạn muốn gọi mình thế nào cũng được 😆
k ăn nữa thì chẳng có vấn đề gì xảy ra😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019