MSI ra mắt dòng mainboard H170 Pro, hỗ trợ DDR3 lẫn DDR4

QuanNDD
29/9/2015 5:25Phản hồi: 34
MSI ra mắt dòng mainboard H170 Pro, hỗ trợ DDR3 lẫn DDR4
Khác với bo mạch chủ Z170 dành cho game thủ trước đây, dòng sản phẩm mới của MSI được xây dựng dựa trên chipset H110 Express với thiết kế hài hòa giữa hiệu năng và chi phí, thích hợp với người dùng phổ thông và giới văn phòng.

Về kích cỡ, MSI H110 Pro sử dụng chuẩn micro ATX nên phù hợp với những thùng máy nhỏ gọn, hỗ trợ bộ nhớ băng rộng DDR4 hoặc DDR3L (điện áp thấp) cho những trường hợp muốn tận dụng một số linh kiện phần cứng cũ khi nâng cấp.

MSI H170 Pro.jpg
Riêng nhóm sản phẩm hỗ trợ DDR4 vẫn được trang bị công nghệ DDR4 Boost giúp khai thác tốt hơn sức mạnh của bộ nhớ băng rộng. Theo MSI cho biết công nghệ này sẽ tách riêng phần mạch kết nối giữa bộ xử lý và RAM trong thiết kế nhằm giảm thiểu độ nhiễu, tối ưu hiệu suất và có tính ổn định cao hơn.

Bên cạnh đó, nét đặc trưng của dòng bo mạch chủ MSI là công nghệ Military Class 4 với các thành phần linh kiện chất lượng cao như cuộn cảm SFC, tụ điện Hi-c, tụ rắn nội trở thấp giúp tăng độ ổn định cho hệ thống khi phải hoạt động liên tục trong môi trường khắc nghiệt.

Dòng bo mạch chủ H110 Pro còn hỗ trợ một ứng dụng mới có tên gọi M-Cloud giúp người dùng truy cập từ xa dữ liệu máy tính cũng như dễ dàng đồng bộ dữ liệu với các thiết bị di động khác. Bộ công cụ Intel Small Business Advantage với một số tính năng quản lý, cấu hình và quản trị cơ sở hạ tầng công nghệ thông tin trong doanh nghiệp dễ dàng hơn.

Nguồn tham khảo: Guru3d.com
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

photokts
TÍCH CỰC
9 năm
Giữa dòng B và H của MSI thì dòng nào nằm phân khúc cao hơn nhỉ các bác 😃
@photokts Nếu mình nhớ ko nhầm thì là dòng B 😁
@photokts B<H<Z
mr.heosua
TÍCH CỰC
9 năm
@linh_pro91hp Tùy phân khúc nữa bác. Như sk 1155 thì h61 b75 z77 hehe
Kabm
CAO CẤP
9 năm
@photokts H cho gia đình, có đủ từ thấp đến cao. B dành cho doanh nghiệp nên thường cấu hình thấp hơn.
vipkattkool
ĐẠI BÀNG
9 năm
@photokts main Z>H>B
main ngon
Mình k có nhu cầu dòng Z
Đang ngóng dòng H170 xem giá cả thế nào
NHưng title treo H170, trong bài và ảnh thì là h110???
h110 sài i5 hoặc xeon sao cân?
ko biết sk bao nhiêu nhỉ...dư con i3 sk 1155 đang dùng GIGA H61 chưa biết nâng main như nào =))
th4nhvtvn
TÍCH CỰC
9 năm
@hoathaneitc socket 1151.
để vậy mà xài đi bác, nâng main chả đáng, với lại 1155 cũng cũ rồi, khó kiếm hàng mới. nâng lên chỉ được hơn cái SATA 3 thôi.
Còn vẫn muốn thì bán cả main lẫn cpu lên 1150 hoặc 1151 luôn.
vipkattkool
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoathaneitc i3 thì dung con main cũ là dc còn nếu lên xeon hay i5 i7 thì kiếm main nào nhiều phase, sk1155 thì b75 g43 gaming là ngon nhất, mà h kiếm hàng mới hơi khó
@vipkattkool pro tư vấn cho con card dùng đi, chơi game, xem film, Auto Cad,...
daovanhoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vừa DDR3 hay DDR4 là sao các bác nhỉ? Cắm loại nào cũng chạy hay cắm 3 thì thôi 4, e có con main MSI cắm 2 thì khỏi 3, nên hạn chế nâng cấm lắm :mad:
th4nhvtvn
TÍCH CỰC
9 năm
@daovanhoi cắm 3 thì thôi 4 nhé bác. cũng giống con main của bác đấy, mấy dạng combo thế này chán lắm, chả nên xài.
H110<B150<H170<Z170
huntersun
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hieupy89 Bác này nói đúng rồi đấy. B<H<Z và số nữa.
Cái main msi b85m e45 ngon ko anh em, chạy đc cho cấu hình tầm trung cỡ i3 gtx 960 vô tư chứ
th4nhvtvn
TÍCH CỰC
9 năm
@quangkhanh60 chạy i7 non k với gtx titan x vô tư nhé bạn.
@th4nhvtvn Thật á, thế họ làm mấy cái main 4 5 củ để làm gì thế bạn 😕, để chạy sli hay sao 😕
@quangkhanh60 Main 4 5 củ thì nó nhiều cổng ăn chơi hơn, chipset ngon hơn, có những công nghệ ngon hơn, và chủ yếu là để mấy đồng chí OC dùng. Nói túm lại là nhu cầu của bác thỳ chưa cần đụng đến cái bọn Z hay X
th4nhvtvn
TÍCH CỰC
9 năm
@quangkhanh60 main 4 5 củ vẫn chỉ thuộc loại thường thường bậc trung thôi nhé bạn. flag ship cao hơn nhiều.
mấy cái đó linh kiện nó sử dụng tốt hơn, nhiều hơn, chípset đi được với mấy con cpu dòng K hoặc X mờ hệ số nhân ép xung thoải mái. Có nhiều đồ chơi có sẵn như bluetooth, wifi, card âm thanh... đi kèm chất lượng tốt hơn. Và vấn đề quan trọng nhất là nó đẹp hơn mấy con main giá rẻ rất nhiều 😁. Cái SLI bạn nói cũng đúng đấy, thường chỉ mấy con chipset dòng z mới hỗ trợ SLI, nhưng không phải tất cả các con z đều có SLI nhé, tuỳ phân cấp dòng main của từng hãng nữa, còn crossfire x thì hỗ trợ nhiều hơn, nhớ không nhầm thì từ Bx5 trở lên là hỗ trợ rồi.
2 loại ram chi....phí khe cắm
Mình đang dùng h97. Sau z. Vậy là b - h -z
saiback
CAO CẤP
9 năm
Ngon, vậy chắc làm ít ram Samsung về bán 😁
icemanvn123
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bro cho hỏi ở Sài Gòn có chỗ nào bán main MSI dòng skylake uy tính không ? ở Phong vũ, tân doanh thì toàn là Gigabyte và Asus haiz......
nokishock
TÍCH CỰC
9 năm
@icemanvn123 MSI tuyệt chủng tại phía Nam, nếu có thì chỉ là hàng xách tay. Bác muốn mua chính hãng thì chuyển khoản ra ngoài HN (Mai Hoàng, HNC ...) thì họ ship vào thôi.
@nokishock sao trong nam lại ko chuộng dòng này bác ơi, do chất lượng hay giá cả vậy, em thì em cứ nghĩ là msi là tốt chứ
nokishock
TÍCH CỰC
9 năm
@security_lock Mình không biết lý do. Lúc trước có eSystem miền Nam bảo hành MSI, còn giờ thì không biết. Có lẽ trong Nam bị Asus với Giga "vùi dập" ghê quá nên không có chỗ đứng thì phải.

Còn đối với cá nhân mình thì MSI không được bền cho lắm. Mình đang chết 1 con main PH67A, vga GTS 450 cũng của MSI đây. Giờ thì không biết chỗ sửa ở nơi mô 😔 Dàn đang lướt Tinh Tế reply bác thì chạy Z77 BigBang Mpower khủng nhất của MSI thời đó, giờ hết bảo hành thì chắc mình cũng thắp nhang khấn hàng tháng thôi :oops:

Túm lại miền Nam thì Asus, Giga cho lành bác ạ. Hư sửa cũng nhanh :p
@nokishock Thiếu gì. Vào vitinhnaman.con mà mua. Một tá hàng khủng.
Phệu TMC
TÍCH CỰC
9 năm
Klq tí bác nào build hộ e con pc tầm 10tr cả màn vs. Màn cùi cũng đc.
Fish.Nguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
người dùng phổ thông bình dân thì cứ dòng H và B mà tán
chứ chả cần tới mấy dòng Z hay X cho phí tiền
em vừa bị hư chip sound của h61 giga ko biết có thay con chip khác được ko các bác
nokishock
TÍCH CỰC
9 năm
@vuot den do Giga thì vác ra Viễn Sơn (HCM) hay Thủy Linh (HN), hư gì cũng sửa được tất.
Hiện tại để nói chơi game ngon mà rẻ chất lượng chỉ có msi h97. Có thể oc nhẹ. Thêm gtx 960 nữa là đủ bộ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019