Mua HP Probook hay Dell Inspiron

Sunmi Pham
29/12/2016 9:28Phản hồi: 17
Tình hình là dạo gần đây mình cũng viết kha khá bài đi hỏi trên diễn đàn rồi, nhưng vẫn chưa quyết định được nên mua em laptop nào. Nếu là Dell Vostro thì mình có thể yên tâm nhưng nó không đáp ứng được hết nhu cầu của mình. Mình cần dùng lap để học, soạn thảo văn bản và xem phim, nghe nhạc, không chơi game. Yêu cầu của mình là máy core i5, màn hình 15.6" FHD, có đèn bàn phím, thiết kế đẹp 1 tí. Mình có tầm 15-16tr. Hiện mình thấy có HP Probook 450 G4 và một số máy của Dell thuộc dòng Inspiron đáp ứng được nhu cầu của mình nhưng vẫn phân vân không biết máy nào tốt và bền hơn. Mong được mọi người tư vấn
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

probook khá ngon đó bạn:
Dell Vóstro vẫn chạy yêu cầu của bạn phà phà mà.
@hotro.laptopnew.vn Vostro mới ra bản FHD không có đèn bàn phím, vostro cũ thì nặng và thô bạn ạ 😔
Không phải dòng Vostro nào nó cũng vậy đâu bạn. Dòng probook thì quá ngon trong tầm giá rồi.
vinhlemkt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn nghiên cứu vostro 5568 mới ra xem. Tầm 16tr. Mình đang dùng thấy chạy mát êm
@mobileviet Mình cần đèn bàn phím mà nó ko có bạn ạ nên đành ngậm ngùi bỏ qua 😔
@Sunmi Pham Dell 5568 b đã s[f và k có đèn bàn phím ak b
nâng cấp của Dell 5459 5559 mà k có LED
vinhlemkt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phuongnam110 Vostro 5568 có đèn bàn phím. Mỏng nhẹ vỏ màu vàng, bàn phím gõ êm. Tiếc mỗi cái màn hình ko đc full hd, ổ cứng thì nâng cấp ssd đc. Dòng vostro này thuộc dạng tầm trung nên có sự học hỏi từ đàn anh xps 15 nhiều
@mobileviet Tuỳ máy bạn ạ như máy mình xem có FHD thì lại ko có đèn bàn phím và ngược lại. Thế mới chán
Mình có tư vấn bạn nhiều rồi nhỉ. Tầm này thì con nào cấu hình cũng xêm xêm nhau cả. Bền hay không thì không thể nào mà khẳng định được vì đồ điện tử mà. Quan trọng là chất lượng hậu mãi và bảo hành sau khi mua thế nào thôi còn nếu còn phân vân thì tìm cửa hàng có trưng bày mấy con mà đang phân vân đó trải nghiệm thử là quyết định được thôi bạn.
@Anonymousbmt Ui mình chỉ sợ dùng ở đấy thì ngon mà về nhà dùng đc mấy hôm lại gặp vấn đề ý
@Sunmi Pham Bác mua máy mà cái gì củng sợ hết ý nhể, cứng rắn lên bác nhé
@Sunmi Pham ý mình là bạn trải nghiệm thử rồi cảm nhận xem mình thích máy nào hơn. Độ bền của những dòng này là như nhau mà đồ đồ điện tử mà cái j cũng có hên xui cả nhưng tỉ lệ rất ít và nếu chính sách bảo hành của nó tốt thì không nên lo lắng nhiều cứ mua thôi
tieu pham 90
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tầm giá này thì chọn HP Probook đi bạn, tham khảo mẫu sau
HP Probook 450 G3 (Y7C87PA) Intel® Core™ i5 _6200U _4GB _500GB _VGA INTEL _FHD _Finger

HP ProBook 450 G4 (Z6T22PA) Core™ i5_ 7200U _4GB _500GB _GeForce® GT930MX 2GB _FHD _Finger
yugihuynh
TÍCH CỰC
7 năm
Một mẫu để bạn tham khảo Acer Aspire F5-573G-50L3 cấu hình thế hệ mới nhất chip đời 7
Chọn dòng này nếu dư kinh phí bạn nâng RAM lên 8GB luôn dùng cho mượt. Máy có sẵn khe M2 để nâng cấp SSD mà không bị hy sinh ổ cứng
• CPU: Intel Core i5 7200U 2.5GHz up to 3.1GHz 3Mb
• RAM: 4GB DDR4 2133MHz
• Đĩa cứng: HDD 500GB 5400rpm
• Card đồ họa: NVIDIA GeForce GT 940MX 2GB GDDR5 + Intel HD Graphics 620 chiến LOL maxsetting thoải mái vẫn mượt.
• Màn hình: 15.6 inch Full HD (1920 x 1080 pixels)
• Tích hợp đĩa quang: DVD/RW
• Cổng giao tiếp: USB 2.0 USB 3.0 HDMI LAN
• PIN: 6 Cell
• Trọng lượng: 2.2 kg, Màu: Obsidian Black
• Bàn phím có đèn nền rất tiện lợi

Tham khảo thêm mua Lenovo ideapad 510 nha bạn được trang bị tới 8GB RAM DDR4, đồ họa rời 940M 2GB cùng con chip Intel Core i5 thế hệ mới nhất, dòng này ổ cứng 2TB luôn.Giáng Sinh này, Lenovo có chương trình khuyến mãi có “1-0-2” khi mua laptop Lenovo, bạn sẽ nhận ngay một combo quà tặng cực kỳ hấp dẫn bắt đầu từ ngày 01/12/2016 – 15/01/2017, cụ thể như sau:

Combo trị giá 490.000đ dành cho laptop có vi xử lý Intel Core i3:

• Chuột không dây

• Loa bluetooth

Combo trị giá 990.000đ dành cho laptop có vi xử lý Intel Core i5, i7:

• Chuột không dây

• Loa bluetooth

• Pin sạc dự phòng

• Gậy tự sướng

• USB 16GB

iamloading
TÍCH CỰC
7 năm
Probook G4 ngon đấy bác truyền nhân của elitebook về độ trâu. cấu hình cũng mới. So với Inspi thì ăn rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019