Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

N900 mới chỉ bán được 100.000 máy trong 5 tuần

laductuan
29/5/2010 7:13Phản hồi: 30
Theo hãng nghiên cứu thị trường Gartner, số lượng smartphone cao cấp này của Nokia bán ra trên thế giới chỉ đạt 100.000 sau 5 tháng xuất xưởng. Gartner cho biết thêm, nhà sản xuất điện thoại hàng đầu thế giới đang phải vật lộn để giữ thị phần điện thoại thông minh trước một loạt đối thủ sừng sỏ như iPhone, Blackberry... Video quảng cáo Nokia N900. Ngay sau khi biết tin, Nokia "phản pháo" rằng họ bán được hơn 100.000 sản phẩm chỉ trong 5 tuần đầu tiên. "Chúng tôi cảm thấy hài lòng với doanh số bán ra của thiết bị", đại diện Nokia nói với tờ The Inquirer. Nokia N900 chính thức được phân phối tại VN vào đầu tháng 4 với mức giá 13 triệu. Sau hơn 1 tháng, máy đã giảm bớt 1 triệu đồng. Tuy nhiên, trong 2 tháng, doanh số tại nhiều cửa hàng lớn ở Hà Nội không vượt quá 5 máy.
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thì lão làng mà già rồi. đi châm, phát triển châm. tuy n900 hàng khủng nhưng HĐH mới quá, ít người dùng, bán đc ít là đúng thôi. từ luc' n900 bắt đầu bán tới giờ em đã găp ai dùng n900 như em đâu em là dân nôi thành HN đấy
tương lai ko biết n900 co ngủm luôn như hồi 7710 ko nữa. cầu mong sao nokia phát triển thêm cho HDH maemo. chứ theo tinh hình này, chương trình ko có nhiều, update firmware chậm, chương trình còn 1 số bất tiện ---------> die sớm thôi T.T
tantaimk
ĐẠI BÀNG
14 năm
ko biết mọi người thế nào, nhưng mình thấy như vậy cũng có cái hay, ít người xài => ít đụng hàng! keke
hhduong
ĐẠI BÀNG
14 năm
ha ha em thich dung hang doc nhu the cang hay
tui cung nghi vay. it dung hng cang hay. nokia cang ngung ban n900 som thi gia may se ...tang 😃 cai quan trong la chung ta d"g co trai nghiem rat thu vi tren n900. toi it khi xai nokia ke tu thoi xai 6600 nhung n900 mang lai su hai long dang khen day. an dut may con window ve mot so mat. toc do cung kha tot giong ho BB
nhuminh
ĐẠI BÀNG
14 năm
N900 chỉ có số ít người thích công nghệ mới dùng được nên bán ra ít cũng chẵng có gì là lạ. Mà ít người xài với mình thì càng tốt, vì ai thấy cá9 đt của mình cũng hỏi là cái gì 😁
Như Iphone bán cho nhiều vô, bây giờ cả bác nông dân hay mấy cô tiếp viên vũ trừơng cũng dùng. Nó đã quá phổ biến để được coi là chuẩn mực cho sự sành điệu rồi, nên chẵng còn gì là đặc biệt cả :D
Chẳng biết thật giả ra sao, nhưng theo NOKIA thì con số đó là 5 tuần chứ ko phải là 5 tháng

se7en2008
TÍCH CỰC
14 năm
Tại sao phải buồn nhỉ.
Nhiều người dùng, chưa chắc nó đã hay.
Như mấy bác trong Maemo này đấy, nhiều cái nó đơn giản mà còn khó sử dụng, người bình thường thì sao mà xài đc.
Nó đâu dễ sử dụng như Sym hay Iphone OS.
Nhiê
thdang
TÍCH CỰC
14 năm
5 tuần, 5 tháng hay 5 năm thì cũng chẳng sao...Chúng ta..những anh em thuộc bộ tộc Maemo là những người cá tính nhất hành tinh này..đây là đất của chúng ta..lãnh địa không thể xâm phạm và không thể tiêu diệt được..yehhaaaaaaaaa...hehehe..mới coi xong Avatar nên máu quá! Vô quăng bom vài trái. Nói túm lại thị trường "Điện thọi thông minh" giờ có quá nhiều sự cạnh tranh khốc liệt, nên không có gì đáng buồn khi em N900 mà chúng ta yêu quí được bán ra ít, Vertu với Mobiado số lượng bán ra đâu có nhiều mà vẫn sống nhăn răng đấy thôi.
Quan trọng là mình dùng, minh thấy thích, thấy hay là được! Dư luận thôi mà 😁
http://vnexpress.net/GL/Vi-tinh/2010/05/3BA1C618/?p=1#aComment
Đang làm bài tập giải trí 1 tý lên mạng đọc em cũng đọc bài này sôi máu lên định vào đấy POST ai ngờ có bác POST 😁
Ko biết thế nào chứ mình em cũng dẫn 3 người đi mua máy N900 chính hãng công thêm anh Cường Let'Viet tuy ko dẫn đi những cũng biết thì cả cái HN em cũng dẫn và chứng kiến đến 4 người ko nhẽ ko có ai nữa hay sao mà nó bảo 2 tháng ko bán nổi 5 máy =)) chết cười
Mà điên máu nhất là cái hội chó đàn chửi theo trong đám COM toàn đứa chưa sờ chưa nhìn thấy bao giờ =))
MAEMO mà các bố ý nghĩ là SYM nên lắm ông cứ SYM mà tương
Có ông chê máy nhẹ cầm hụt hẫng =)) chắc thằng này tập thể hình dùng điện thoại 1Kg mất =))
lắm cái COM rất là thể hiện cái "ngu" đọc mà bực mình

Có khi bác chủ 2PIC sửa bài POST hoàn chỉnh bài của nó đi 😃 em ghét thằng VNEX từ ngày xưa cái hồi nó chê thầy Trung Hiếu dậy hoá ở các lò ở HN òi 😃) nên đọc bài của nó cảm giác rất rẻ tiền 😃
Riêng mình thì 3 năm nay không thèm đọc báo trên vnexpress, chỉ đọc vietnamnet thôi.
laductuan
ĐẠI BÀNG
14 năm
nghe các bác nói em lại càng yêu n900 hơn rồi...
hihihihiiiiiiiiiiiiiiii
tôi không phải là người ch̉anh nhưng ̉ơ Gialai hình như n900 là c̉ua hiếm thấy cũng khoái.
anhtuhn
TÍCH CỰC
14 năm
Mình thì càng ít người dùng càng tốt ;) bỏ iphone cũng 1 phần vì ra đường ai cũng dùng ai cũng như ai.
Sao Nokia Không thông báo là N900 là bản Editions nhỉ. Như vậy nghe nó oai hơn nhiều với việc thanh minh này nọ. Dù sao thì với mình N900 đến thời điểm này vẫn là number one.
Nhất trí vs bác này............................................
Cho toi thoi diem nay minh van chua thay em nao .... ngon hon N900 cua minh (sorry, viet bang N900)
Dù cho ai nói gì, thì sản phẩm có ích hay không phụ thuộc vào có đáp ứng đc nhu cầu cuả người dùng hay không. Đồng ý IP bán ra nhiều hơn các smartphone của nhiều hãng, nhưng ai dám chắc đc bao nhiêu % trong số người mua là dân công nghệ sử dụng đích thực và bao nhiêu % người dùng thời trang nào
Đúng rùi đó! Tui ra đường thấy ai ai cũng lôi Iphone ra, xoa xoa mấy cái rồi alo, rồi lại xoa xoa mấy cái cất vô cái túi, ngồi uống cafe cũng thấy làm tương tự, mấy anh kuto và mấy em kute cũng lôi ra tự sướng mà chẳng hiểu đang cầm trong tay 1 sản phẩm công nghệ lại chỉ được dùng làm đồ trang sức.
mo-hi-can
ĐẠI BÀNG
14 năm
trước em mất cái ip 3G world, định mua lại 3Gs world cho thằng nhóc ... chơi game, sau đó đọc thấy N900, quên cái vụ game ghiếc luôn. mà chơi game Nintendo hay PS1 trên đt nó có cái ... shock của nó chứ hahaha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019