Nâng cấp Shimano alivio lên deore 10

minhdakai
23/5/2016 0:34Phản hồi: 10
Chào các bác, xin tư vấn:
Mình đang định dành tiền nâng cấp alivio xích HG53 và líp 9s (11-34T) lên deore 10. Xin các bác tư vấn:
- Khi nâng lên thì có phải thay đùm (hubs) hay không
- Nếu chỉ thay líp 9s thành 10s thì cần thay thế những phần nào. Hubs của líp 9s có lắp 10s được không.

Cảm ơn các bác
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xedap365.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
của cụ từ 9 lên 10 ok cụ nhé, cụ thay cả tay đề, xích cho đồng bộ
minhdakai
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cám ơn bác,
Khg cần thay Hub, vậy có nghĩa là líp 9 và 10 là giống nhau về độ dày tổng của 9 líp chồng lên nhau = độ dày 10 líp chồng lên nhau đúng khg bác.

Nếu vậy, độ dày của từng líp 10 là mỏng hơn líp 9 đung khg bác. Thuc tế la minh chỉ lo nếu nâng cấp mà thay luôn Hub thì khó khăn hơn. Vì mình khg muốn thay hub thì rút căm cac thứ. Mong bác tư vấn kỹ chút để hiểu thêm vì mới chơi nên khg hiểu lắm
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minhdakai yên tâm là ko cần thay hub bạn nhé, nhưng thay deore thì thuông thường nên thay cả bộ bao gồm cả giò đĩa và phanh nữa. Bạn thích thì đem qua bên m thay nhé 😃
@xedap24h.vn em đang đi xe MTB hiệu Cube. giò dĩa zin và líp 9s zin em muốn lên 1x11 bên anh có bán bộ groupset ko ạ?
borua217
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nguyễn Hà Hoàng An 1x11 thì lấy bộ NX hay GX của SRAM mà xài cho sướng.
theo mình thì ko nên. phí tiền mà hiệu năng ko cảm nhận đc rõ rệt
Đây là quan điểm của mình đã từng trải nghiệm
Bác nào phản bác thì e ko dám cãi lại
@ken_dkny Lâu em ko tạt tinhte. Nhất trí với bác ken, ko thay, phí tiền. Như mình từ altus lên deore còn nghe được. Từ alivio thì lên hẳn xt hoặc cao hơn nghe còn hợp lí. Nhưng dù XTR mà gặp một thằng siêu nhân chạy asama thì bạn cũng hít khói. Vì vậy nâng cấp thằng người mới quan trọng.
@tranmanhhoan th tinh tế nó bắt xác nhận email mới cho cmt. mà email e đăng ký của zingplay để chơi game hồi 2009 nên chả nhớ pass nữa. Lười nên e vứt xó cái nick này luôn =))
Tại sao bác cần thay? Do bác cảm thấy ít tầng líp, đề không nhạy hay ntn? . Em thì thấy alivio với líp 11-34 là chạy quá ổn rồi. Nếu muốn thay thì bác phải thay líp 10s 11-36t, cùi đề deore , tay chuyển líp. Sơ sơ cũng tầm 100-130$ bác ạ. Bác cân nhắc xem
borua217
ĐẠI BÀNG
5 năm
8,9,10,11 cùng chuẩn cối líp, sao bác không lên 11 luôn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019