NEC LaVie Z: ultrabook 13"3 nặng chưa tới 1kg nhờ vỏ hợp kim magiê lithium

Didu
11/5/2012 3:41Phản hồi: 171
NEC LaVie Z: ultrabook 13"3 nặng chưa tới 1kg nhờ  vỏ hợp kim magiê lithium

NEC vừa qua đã tiết lộ một số thông tin rất cơ bản về chiếc ultrabook mỏng, nhẹ với màn hình kích thước 13"3 của họ mang tên LaVie Z. Chúng ta chưa biết gì về cấu hình của máy cũng như giá bán vì theo kế hoạch thì tới mùa hè năm nay, khi Ivy Bridge cho ultrabook sẵn sàng thì NEC mới xem xét thương mại hoá LaVie Z. Hãy quay lại với những thông tin mà NEC cung cấp ngày hôm nay, đó là một chiếc máy đẹp với màn hình 13"3 và nặng chưa đầy 1kg. Vật liệu được NEC sử dụng cho vỏ máy là hợp kim magielithium, nó nhẹ hơn một nửa khi so với nhôm và chỉ bằng khoảng 75% trọng luợng của magie mà thôi. Nếu đem ra so sánh với ultrabook Envy Spectre XT mới được HP giới thiệu, chiếc máy có cùng kích cỡ màn hình này nặng 1,4kg, tức LaVie Z nhẹ hơn khoảng 400gram.

Nguồn: Engadget, Impress Watch
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ulquiorra
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa tới 1 kg, một chiếc ultrabook tuyệt vời mà không cần giống Macbook Air
ulquiorra
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Bl4ck_and_Black mình đã sửa lại để các bạn kia không hiểu nhầm, từ apple có khả năng làm con người ta..điên rất lớn:D
@baggio021084 mấy anti apple rất dể bị dị ứng khi nghe chử APPLE
@nhungdieugiandi Mình sai là sẵn sàng nhận sai, mình thích con người như bạn! 😃 Mình ko bảo/ko dám nói/ ai "DỐT" tiếng Việt cả, mà chỉ nói "YẾU" thôi (nghĩ khác nhau đấy!).Một người yêu công nghệ là người có cái nhìn khách quan dù bạn là Fan của bên nào.Mình ko Fan bên nào cả,cái nào thích/hay thì mình xài.Mình cũng rất ghét những Fan cuồng.Cái comment trước của bạn là do đọc nhầm nên nói vậy(bạn cũng đã đính chính) cho nên bạn ko liên quan gì đến cái câu cuối của mình cả 😁 .nếu bạn ko đọc nhầm sẽ ko có comment kia của bạn!
@trongvongbankinh chẳng lẽ macbook mới là chuẩn mực của mọi laptop hay ultrabook? cần gì phải giống đâu bạn.
nhìn trông đẹp hơn nhiều macbook nhỉ 😃
@biniiillliii Nghi sao dep hon MB vay ban
quá đẹp! mỏng nhưng không mang hơi hướng của macbook! nhìn rất tinh tế! rất riêng! vote!
Hãng này lạ quá mới nghe lần đầu
anhtuanlqd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@levu136 NEC mà lạ sao bác 😔
@denta0182 Haizzzz trách chi mấy bác đó bác, chắc hỏi apple chắc biết áh, hỏi gì tốt nhất dám nói apple áh 😆
@hgkhtncntt Casio ko phải của Nhật thì chắc cú là VN rùi !! bạn này chắc ngoài đảo mới về rồi !! ^^
@hgkhtncntt ko biết thì im cmt ngay 1 câu như đứa ở đảo hoang lần đầu tiên vào đất liền
Mỏng + Nhẹ đúng là một tác phẩm siêu di động. Cái này mấy chị, mấy em văn phòng xem xong chắc sướng tê người 😁, chứ chân dài - mặc váy mà vác cái máy >2kg nó lệch người đi lại thành "NGƯỜI ĐẸP VẶN VỎ ĐỖ"
Nec nội địa nhật thì trùm rùi, trước nó có mấy con siêu mỏng còn nghiền hơn nữa
tuyệt quá mấy con máy mhat làm mình muốn thay máy moi quá
NEC là trùm ở Nhật đấy. Giờ ra ngoài thế giới thì đúng là khỏi bàn về độ khủng nếu giữ đúng bản sắc ( sản xuất cho dân Nhật ). Vote 1 phiếu cho NEC nhé.
Quá đẳng cấp,ko giống ai, chỉ có thể là NEC, hàng Nhật thì ko có từ nào để nói,chỉ giá con này chắc rất chát
Đẹp quá, trông hao hao giống VAIO Z.
đẹp quá chừng, đúng là công nghệ
vnpcs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trùng tên nước khoáng LaVie :rolleyes:
@vnpcs Không cẩn thận bán ở VN là bị kiện như ipad cho coi.
V2TV2T
TÍCH CỰC
12 năm
đẹp mê hồn
ngon thiệt, mỏng nhẹ
kidhitech
TÍCH CỰC
12 năm
bookmark con này lại, bao giờ ra trường thì múc 😆 sắp được đổi lap rồi, đẹp thật 😃
Đẹp đấy chứ, nhưng cảm giác vẫn chưa tinh tế bằng Vaio T, Envy Spectre XT và MB Air 😁
Hàng đẹp quá, mấy anh Nhật làm cái gì cũng bản sắc riêng,hàng rất chất,nhìn rất sang mà không có vẻ gì theo Apple cả, em nó về VN em sẽ múc 1 em .
Con này màn hình FullHD, ax, thật kinh tởm 😁 Hồi trước rất lâu xài 1 con laptop của NEC,chất lượng ko chê vào đâu dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019