Nên mua ipad air 2 hay ipad 9.7 2017

Harukaka
27/4/2017 5:45Phản hồi: 21
Chào cả nhà.
Vừa rồi apple mới trình làng ipad 9.7 (gen5). Nên mình phân vân giữa con này với con ipad air 2 (đều là bản wifi, 32 gb)
Hiện tại giá 2 con này gần như tương đương nhau nhưng mình không rành về ipad lắm nên nhờ các bác trong diễn đàn tư vấn giùm ạ.
Nên mua con nào ạ. Cảm ơn!
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo mình biết thì air 2 dùng nhôm 6000 còn ipad mới dùng nhôm 7000 nên việc tróc sơn trên ipad mới chắc sẽ tựa như iphone 6s

Còn lại thì cấu hình ipad mới điều ngon hơn ipad cũ, theo vinh vật vờ thì màn hình ipad mới ko đẹp bằng ipad air 2

Nếu là mình thì sẽ mua ipad air 2 😁
Vote air 2
air mới giá thành bằng so với air2 nhưng có sự rút công nghệ chế tạo, có thể nói vui là air2 compact vậy
Bên cạnh đó thì đường bo màn hình air mới lớn hơn nên cảm giác khi nhìn màn hình sẽ ko đã như air 2
Vote air2
Cảm ơn các bác. Thấy đọc nhiều bài bảo là ipad mới chẳng qua là air 1 nâng cấp.

Điều mình quan tâm tới là cấu hình thôi các bác ạ
Ipad 2017 thì hiệu năng và dung lượng pin, ipad air 2 thì thiết kế và màn hình. Hiệu năng của a9 cũng không hơn quá nhiều so với a8x mà thời lượng pin trên air 2 vẫn rất tuyệt vời nên mình khuyên là bạn nên chọn air 2
@Sepcat Ipad mini4 thì sao bác
t0nguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
air 2 bác nhé
thanhchem
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mới làm con 9.7 2017 hôm qua. Nói chung so với air 2 tệ hơn nhiều. Tóm lại nên mua air 2
Susu0806
TÍCH CỰC
7 năm
Nghe nói iPad 9.7 2017 không có lớp phủ chống chói, dùng nhiều sẽ hại mắt hơn so với Air2
E vừa súc con ipad 2017 dùng tháng trai 7% pin mí vl còn e quan tâm cấu hình máy dùng ipad 2017 đc vài hôm quen cái màn hình nó ngay mua cấu hình cao dùng lâu dài cho ổn
Thali38
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ipad 2017, Nếu bạn chưa dùng ipad bao giờ, như mình thì mình nghĩ vấn đề màn hình k còn quan trọng 😃 Dùng một thời gian là quen, còn hiệu năng thì hơn xíu, mua hàng mới khỏi lăn tăn. Full bảo hành xài yên tâm hơn.
@Thali38 E cũng nghĩ như bác nên súc luôn bản 32g wifi 9tr..e cũg tham khảo bên didongthongminh bản 16g 4g wifi 7tr8 nhưng mà tính e kĩ nên ko yên tâm mua về dùng thấy rất mượt và ngon ban đầu hơn chán màn hình nhưng dùng mấy hôm quen
Thali38
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Con chó nhỏ Bạn mua khi nào mà giá cao quá, mình mua bên nam á, full box có 7tr7. iPad thì k sợ lock, bảo hành toàn cầu nên k lo 😃
@Thali38 Mình mua tháng 1
hohoangtrung
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình mua ipad dùng chủ yếu cho lướt web, youtube, nghe nhạc và cần phát 3g nên chọn air 2 cũ thui, giá mềm với đủ xài.
ipad 2017 dc cái chip mạnh hơn, pin trâu hơn, mà toàn hàng chính hãng nên giá cũng ko dc ngon lắm.
@hohoangtrung Bác ơi air2 bản 4g wifi giá gần bằng mua mới con 2017 mà phụ kiện ngoài .e thì e cố tính lấy hàng bóc hộp cho nhanh yên tâm
hohoangtrung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Con chó nhỏ Hehe, tất nhiên hàng bóc hộp thì thơm mùi mới ùi bác, đợt rồi tgdd nó bán con 2017 bản wifi 32gb có 8tr, mà mình cần máy có 3g để phát wifi nên k mua, còn bản 2017 có 3g lên tận 11tr thì phải. Thế nên mình mới lấy air 2, hên dc con mới còn đẹp như mới, mới sạc có 2x lần, mua thêm cục sạc anker 12w nữa còn dây thì mình có rùi, thiệt hại 7tr250 thui Mà thực ra ban đầu mình tính lấy mini 4 cơ mà mini 4 mắc hơn air 2 nên chọn air 2. Hehe, tóm lại là do kinh tế eo hẹp k thì lấy mini 4 new luôn.
@hohoangtrung E thì ko quan trọng về 3g vì toàn để nhà đọc báo xem phim ko mang đi đâu nên không cần.giá e nó bjo thỉnh thoảng vẫn ở 8tr mà đợt e mua lên mất 1tr đau thật
Mình có lên mua ipad mini 4 hay air2
Kte
TÍCH CỰC
6 năm
Giờ nên mua air 2 hay 2018 các bác
Chọn cấu hình thì ipad đời mới mà qất như gen 5 6, còn mình nghĩ nếu muốn đẹp thì air2. mà air2 giờ cũng còn khỏe phết, các cụ ko phải lăn tăn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019