nên mua smatphone nào trong tầm giá 7 triệu

kelly.pj
8/7/2013 12:47Phản hồi: 18
nên mua smatphone nào trong tầm giá 7 triệu
mọi người tư vấn giúp e với e đang cần một chiếc smatphone để phục vụ cho công việc các bác ạ
nhu cầu chủ yếu :
1. chụp ảnh đẹp màu sắc tươi tắn vì công việc lúc nào cũng cần dùng máy ảnh để chụp mẫu (chỉ cần ở mức có thể chấp nhận được )
2. nghe nhạc hay
3. pin trâu 3g ổn định vì hay phải onl facebook gần như cả ngày
4. mình không thích sony ^^
5. vì mua máy chỉ mang tính chất dùng thêm cho tiện vì dùng e dùng ipad4 chụp ảnh cũng khá oke rồi ạ
ps: đã xem qua những em này đều ưng nhưng chưa quyết được khó khăn quá đi

optimus lte 3 :5.990.000

optimus Vu2 : 6.190.000

optimus G : 7.290.000

Sky vega R3 : 7.290.000

Sky vega S5 : 5.690.000
nếu bí quá không em nào có thể đủ tiêu chí e sẽ chọn e này 1 trong 2 em này

LG optimus Gpro : 11.390.000

galaxy note 2 : 11.390.000

tất cả giá trên em đều lấy từ web didongthongminh.vn ạ mong bác nào bên đó tư vấn giúp e ạ
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dạo này mọi người ít vào những chủ đề này tư vấn nhỉ
Thích con nào sài con đấy. Bạn đã có tiêu chí rồi thì cứ múc con mình yêu.
nhưng em ưng tất cả ạ bác ơi @@ chủ yếu muốn hỏi ý kiến người dùng vì máy nào quảng cáo chẳng hay
Ashurei
TÍCH CỰC
11 năm
với giá đó nếu là mình chắc chọn 1 con s3 chính hãng còn BH xài cho yên tâm
Từng xài qua cũng thấy thích nữa, có điều vì tài chính nên đã bán đi đổi xiaomi 😁
Tính tư vấn con xiaomi mà thôi, tư vấn hàng TQ sợ lại bị ăn gạch :D
lala206
TÍCH CỰC
11 năm
@Ashurei trời có gì đâu bác, xiaomi là hàng trứ danh trung quốc chứ có phải hàng chợ đâu. Dân xài android ai mà ko biết Rom MIUI. Mà xiaomi chính là cha đẻ của nó, nên phải nói là Rom nó xài rất sướng, nhiều tiện ích hay ho lắm. Mà chất lương nó tốt lắm đó chứ, cấu hình ko thua ai (snapdragon 600 lõi tứ, mấy con trên ko con nào mạnh dc như nó đâu), camera ko xuất sắc nhưng ai dám bảo xấu (đèn flash sáng mê hồn), âm thanh cũng dolby chứ có phải la rùm beng chát chua như hàng chơ đâu, giá lại rẻ hơn nhiều nữa. Bác nào cứ khoái ném gạch thì em đem máy ra cho so.
@lala206 Bác này chuẩn! Chơi công nghệ quan trọng là giá trị sử dụng thui. Em thấy em nào ngon bổ rẻ là em quất! Mà Xiaomi thì lại wa ngon và rẻ. Mua về rồi thấy bổ ra phết. Thành ra cứ lần lượt MI 1, MI 2, MI 2S và giờ là đang chờ MI 3 là em chiến thôi!
upppppppppppppppppp
ken0105
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lg G khá ngon. Chụp hình đẹp, 3g nhanh, pin pọt cũng khá, kiểu dáng đẹp, màn hình lớn tiện cho cv
vanmanhth
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm con LG G đi bạn
Mình đang dùng Ok đấy
Chụp ảnh đc, không xuất sắc, còn các tính năng khác Ok

Sent from my LG-F180L using Tinhte.vn
@vanmanhth mình đã xem e nó nhưng thấy ảnh cứ bột bột sao sao ấy phảin không bac chụp trong nhà đèn sáng rực rỡ nhưng vẫn bị không thì e phang nó lâu rồi =))
uppppppppppppppppp vẫn chưa tìm được lời khuyên @@
tầm 6tr9 mua S3 Hàn đi, chụp ảnh đẹp, cấu hình khá hơn mấy con sky hay LG kia
http://www.nhattao.com/threads/sale-off-chung-toi-co-gang-hon-de-ban-gui-tron-niem-tin-smartphone-korea.1550832/
nếu sợ khoản pin thì nên mua fullbox gồm 2pin+dock sạc thì ko lo hết pin, giá tầm 7tr6
http://www.nhattao.com/threads/bangguong84-chuyen-smartphones-tu-korea.1983825/
mình không thích s3 lắm vì ra s4 rồi mua thì thành đi sau nên chán với cả hàng samsung mình thích chính hãng chứ không sách tay chân gì hết cám ơn bác đã tư vấn ^^
Ashurei
TÍCH CỰC
11 năm
Sau 1 thời gian xài Mi-2s phải nói là khá good
chụp hình khá tốt trong tối, ngoài sáng thì khỏi chê luôn

Thích cái cam có thể quay phim nhanh/chậm, tạo thành slow motion nhìn vui lắm 😁
Có 1 bất lợi lớn là Xiaomi chưa public source kernel, nên giờ đa phần chỉ có thể chạy rom miui, chạy các bản khác gặp rất nhiều lỗi do chưa có kernel tương thích
lehuutoai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có em nào ram tốt tốt ko các bác
ram tốt có sky a850, LG optimus G, S3 Hàn. Trong đó S3 Hàn chụp ảnh đẹp nhất
Mình thấy tab 3 OK, nếu có tiền thì mình cũng xúc em này về xài thử

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095