Nếu đang lăn tăn giữa công nghệ OLED và QLED, đây là câu trả lời

hd7770
12/6/2017 7:35Phản hồi: 415
415 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Coi ngoài điện máy thì thấy QLED ổn, màu đen sâu tuyệt đối, hình ảnh chân thực đấy chứ các bác
santano
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xài con TV Samsung mua từ cách nay cả chục năm chả chịu hư hỏng gì nên chưa có cơ hội ra điện máy mà so oled với qled
@santano bác chỉ được cái nói đúng, em là em thích bác rồi đấy
anhtenbi
ĐẠI BÀNG
7 năm
qled hay oled cũng thế cả thôi, con nào cũng có ưu điểm và khuyết điểm chứ các bác nhỉ
@anhtenbi Đúng vậy, không có gì hoàn hảo và vĩnh cữu 😁
thaovyvy1
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhtenbi chuẩn bác rồi đấy, công nghệ nào rồi cũng có ưu và khuyết cả thôi, nên ko nên so sánh làm giề bác nhở
meliass
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhà em có xài qua cả Sam sung, Sony, LG rồi nên em chả lăn tăn
gì cho mệt
@meliass Đồng ý với Bác này, có tiền chơ cả 03 thương hiệu lắp mỗi phòng 01 cái.
hamobi123
ĐẠI BÀNG
7 năm
bỏ qua phần hình ảnh, màu sắc hiển thì thì âm thanh của cái nào sống động hơn vậy mọi người?
myth7595
ĐẠI BÀNG
7 năm
cuộc chiếc OLED vs QLED coi như được định đoạt rồi mà hai con này công nghệ nó khác nhau nên không năm chung chạ, OLED luôn hơn một bậc
Thấy QLED ổn mà ta sao dân tình rần rần thế các bác nhỉ
cimitero
ĐẠI BÀNG
7 năm
@letruongthinhvuong Em cũng thấy rất ổn, công nghệ hiện đại, bài này dìm hàng đối thủ quá, chỉ có người tiêu dùng họ trải nghiệm họ mới phán xét đúng thôi.
congjenny
ĐẠI BÀNG
7 năm
@letruongthinhvuong bởi vậy mới có chuyện để anh em ta bàn luận đấy
Đọc và trải nghiệm hai con này rồi, bất phân thắng bại
Lúc trước em đọc cũng thấy bối rối lắm cơ mà ra điện máy xem thử rồi em vẫn ưng QLED hơn
thangbanhmi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vinhcatania Thực ra OLED hay QLED gì cũng có điểm yế điểm mạnh hết bác ơi, nên chuyện ưng con này hay con kia là ý kiến cá nhân thôi, em thì ưng cả hai con đấy kk
Qled là TV duy nhất sử dụng co6g nghệ chấm lượng tử quantum dot hay sao các bác
@vantanhie Đúng rồi đó bác, SS đi hướng riêng nên công nghệ này chỉ có SS mới có thôi.
Cuộc chạy đua của hai ông lớn này đến bao giờ kết thúc hả các bác, ông nào cũng xịn biết chọn ông nào nhỉ
macron
ĐẠI BÀNG
7 năm
@consoling Có chạy đua công nghệ vậy thì mới có siêu phẩm cống hiến cho người tiêu dùng chứ bác
@macron Đúng rồi, mà cạnh tranh thì mới phát triển được không là công nghệ giẫm chân tại chỗ luôn đấy
minhtutu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@consoling ông nào cũng xịn bác nhở, nên thích ông nào thì thấy cũng hợp lí cả
Ai thích SS thì chọn Qled, ai thích LG thì chọn OLed thôi có gì đâu dìm nhau các bác nhể
@chichichanh Đúng đấy, vô đây mới thấy các hãng cạnh tranh nhau dễ sợ, nhà em có một cái Sam Sung và 1 cái LG, nhưng nhà em lại xài Samsung nhiều hơn.
latrencanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cứ như nhà em coi con Sam sung mua hơn cả thập kỷ rồi để khỏi bối rối nhỉ kk
nguulang13
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhà mình xài TV Samsung thấy ok lắm nên mình nghiêng về Qled
nvthoai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguulang13 Nhà bác xài con nào đấy, xài lâu chưa màu còn đẹp không?
nguulang13
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nvthoai nhà em đang xài con Samsung UA32 bắc luôn cả internet xài mấy năm rồi vẫn ok bác ạ, nên em cứ trung thành với SS thôi.
Có thật ss tv QLED là công nghệ mới nhất, vượt trội nhất ko vậy?
cimitero
ĐẠI BÀNG
7 năm
Theo em tìm hiểu thì công nghệ QLED rất hiện đại, sẽ cho mọi hình ảnh từ các góc như nhau, màu trắng sáng hơn, hình ảnh sắc nét hơn mà.
vouz
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cimitero Mình đọc trên vietnamnet họ phân tích khá chính xác "Nhiều chuyên gia hình ảnh nhận định: Ở các công nghệ hình ảnh như OLED, nếu TV muốn hiển thị nhiều màu sắc hơn thì phải giảm độ sáng màn hình. Điều này làm cho màn hình TV tối hơn cũng như màu sắc bị biến dạng sau một thời gian sử dụng.
Ngoài ra, màn hình OLED lại có một nhược điểm là giá thành cực đắt, gấp trên dưới 3 lần màn hình LED.
Với QLED, Samsung đã khắc phục điểm yếu này của độ sáng và màu sắc, bao gồm việc đồng thời mở rộng dải màu giúp hiển thị hình ảnh tốt hơn nhưng vẫn giữ được độ sáng màn hình tối ưu, vượt trội và giữ cho màu sắc chuẩn không bị biến dạng"
còn rất nhiều ưu điểm khác của QLED mn tham khảo tại đây http://vietnamnet.vn/vn/cong-nghe/tv-qled-samsung-dot-pha-cong-nghe-hinh-anh-363078.html
@vouz Cảm ơn bác đã cung cấp thông tin bổ ích, chứ nghe mấy bác trong này chém đối thủ làm em hoang mang quá, em thì lại ấn tượng với thương hiệu SS nhiều hơn
@vuphong005 Mình có đứa bạn làm chủ công ty ngành event hội chợ, Cty bạn mình đã mua tv qled làm chương trình và đã đánh giá rất cao & hài lòng về chất lượng của tv Qled SS.
@Trumpking171017 Mấy cty làm ngành Pr/ event mua sử dụng tv model dòng mới 2017 số lượng nhiều, nên họ đánh giá tích cực chất lượng tv qled là thông tin rất đáng quan tâm nha các bác 😃
@Trumpking171017 nhận xét về chất lượng tv qled với số lượng tv qled dùng nhiều thì xác suất đúng cao hơn.
Vào đây đọc nghe hoang mang quá, các hãng cạnh tranh dìm đối thủ ghê nhỉ, mình thì thấy SS họ đổi mới công nghệ rất nhanh, sản phẩm ra đời sau luôn chất lượng hơn.
Tham khảo review trên mạng thì thấy công nghệ QLED khắc phục những khuyến điểm của OLED nè mấy bác:
Năm 2017 này chúng ta được thấy nhiều hơn sự xuất hiện của những chiếc TV sử dụng công nghệ có tên gọi là QLED. Đây là một công nghệ mới, thậm chí còn tốt hơn so với OLED. QLED có khả năng tái tạo hình ảnh có độ tương phản cao vô hạn như màn hình OLED nhưng lại có hiệu suất, màu sắc hiển thị tốt hơn. QLED là tên gọi mà Samsung đặt cho những chiếc TV sử dụng màn hình chấm lượng tử (Quantum dot) của hãng. Đây là một bước đột phá của Samsung trong việc tạo ra công nghệ mới mang những ưu điểm đồng thời khắc phục được nhược điểm của công nghệ OLED. Samsung đã dành một thời gian dài và vốn đầu tư không nhỏ để đầu tư cho việc phát triển công nghệ mới này, trong khi các hãng công nghệ khác thì vẫn trung thành với công nghệ OLED. Nỗ lực của Samsung hướng đến giải quyết những tồn đọng gây ảnh hưởng đến trải nghiệm xem của người dùng đối với những mẫu TV hiện đại.
@pedale Tv qled đời 2017 cải tiến độ sáng lên đến 2000nit
chodo8509
ĐẠI BÀNG
7 năm
ai xem quá tv OLED của LG ròi chắc chẳng bao giờ chọn ss vì dòng QLED của ss thật sự xem k sướng bằng
@chodo8509 Bác đã xem tv samsung & lg cho thông tin ưu & nhượt của 01 sp tv này, để mọi người cùng biết.
thuhonghong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chodo8509 bác nói sao ấy chứ, QLED có doanh số bán cao hơn OLED nhé
taythi112
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không biết do file film chất lượng thấp hay do TV nhưng mình thấy ảnh chụp minh họa ở trên không thật sự chất lượng, và có vẻ hơi bị ám xanh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019