Nexus 4 - Tổng hợp kernel, rom, thủ thuật ..blah blah ...oh yeah

smallgent
3/5/2013 15:55Phản hồi: 14.364
14.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ducnsh
CAO CẤP
10 năm
anh em chuẩn bị hóng L nào
@hoangtungst dợt trước ko đú nx5 ...lần này phải chặn đường nx6 hỏi them mới được [emoji3]
@hoangtungst nx5 đã "nên" đâu ;)
vhung1214
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mời các bác nhận hàng [emoji122] [emoji122]

Gửi từ Nexus 4 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@vhung1214 làm a bị kếch thếch quá đơ :p :p :p
Không hiểu sao Nexus4 xem phim trong HDViet bị lag , cảm giác giống như card đồ hoạ không render kịp hay sao ấy.
Các bác có bị như mình không, mình dùng Rom từ nhà sản xuất vesion 4.4.4
@thuanfx ừ trên hdviet thỉnh thoảng bị...có khi do server của họ...chứ mình xem addons trên Kodi online ko bị nhé 😃, hayhaytv và vuahd cũng đâu bị đâu :p
ducnsh
CAO CẤP
10 năm
@thuanfx App của thằng hdviet sida lắm bác
@hoangtungst chắc nhiều người xoài nóa nên server chịu hơm nổi :p
tettit
TÍCH CỰC
10 năm
ai giúp mình root nexus 4 4.4 mình dùng toolkit v1 toàn bị đứng ngay chỗ waiting usb debuging...
@tettit tool này đỉnh nhất trong các toolkit cho Nexus nè bạn, gọi là N-Cry http://www.crymedia.de
windyzboy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi ở SG thì thay nút nguồn (Power Button) ở đâu? Máy mình nó liệt luôn rồi, giờ mở màn hình lên phải cắm charge vào nó mới lên.
tettit
TÍCH CỰC
10 năm
@windyzboy máy root chưa nếu root rồi thì lên google tìm app này mà cài vào chỉ cần bấm volume là màn hình sẽ lên thay nút power
OpenPhoneToVolume
windyzboy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chưa root mới đau chứ. Chưa unlock bootloader luôn, mà muốn root thì phải dùng nút nguồn, tiến thoái lưỡng nan.
tettit
TÍCH CỰC
10 năm
@windyzboy ko cần nút nguồn đâu bạn tải nexus 4 toolkit mới nhất (nếu bạn đang chạy 4.4.) trên máy chọn usb debuging rồi làm theo hướng dẫn trong tool là sẽ root đc chưa tới 5'
nhox1892
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tettit Bác chỉ e cách root với.e làm mãi k duoc root
tettit
TÍCH CỰC
10 năm
@nhox1892 bạn vào đây tải chọn chế độ usb debuging rồi làm theo hướng dẫn trong tool là root đc
http://forum.xda-developers.com/nex...olkit-skipsoft-android-toolkit-nexus-t1995688
windyzboy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lúc trưa thử vào unlock bootloader rồi nó dính ở đó luôn rồi, do không ấn được nút nguồn => Giờ thì hết pin, không lên nguồn =))
Có cách nào kích nguồn lên không nhỉ :|
ducnsh
CAO CẤP
10 năm
@supperchym Mấy con huawei của tàu bấm nát cả phím cũng chả sao @@ thất vọng quá
ducnsh
CAO CẤP
10 năm
@windyzboy Cụ thể là đag unlock boot thì nó tắt luôn hả bác
windyzboy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangtungst Đúng rồi, nhưng nguyên nhân là do hết pin chứ không phải bị lỗi (máy lúc chuẩn bị unlock còn khoản 20%). Để đó khoảng ~2h thì nó tắt ngóm
tettit
TÍCH CỰC
10 năm
@supperchym chuẩn dòng LG có thể nói là kém bền nhất trong các hãng đt
LG chúng tôi đã dời hết nhà máy vè VN...để xem dzụ nút nhấn có cải thiện ko? Nếu hơm ăn thua, chúng tôi sẽ dời nhà máy về Cam pu chia 😁 :D :D
hí hí a chả còn dám bấm nút Nguồn, toàn quẹt 1 phát tắt + mở bằng Vol ...nút kia để dành...khi nào đổi máy nhấn cái cuối cho "ló" lên đường "nuôn" 😁
windyzboy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vậy có ai biết chổ nào thay không ợ 😔
@windyzboy Bạn ra trung tâm lg, cái này chỉ vệ sinh lại là được, ko cần thay. Hoặc lên gg tìm ' cách vệ sinh nút nguồn nexus 4' là ra 1 đống mà.
@ducgacon mang LG họ làm hơm ta vì mình cũng mún mang tút lại chờ L ;)
@smallgent Ở hcm có làm mà. Họ chỉ tháo mặt sau ra, vs nút nguồn rồi lắp lại. Cái công chờ thì lâu chứ cái công vs thì nhanh lắm. Tầm 10p là xong ah.
windyzboy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ducgacon Mình đã thử tháo vỏ máy ra rồi, ấn thẳng vào nút cao su trên đó nhưng vẫn không nhận. Nên mình nghĩ nó hư rồi.
Mà nghe đồn trung tâm bảo hành nó không nhận sửa nút nguồn thì phải?
nhox1892
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác cho e hỏi.e mới dùng nexus 4..dùng phiên bản 4.4.4 có bác nào bị khi đang gọi mà tự nhiên sập nguồn k ạ.và sạc cũng hay sập nguồn nữa
@nhox1892 xem lại máy đi ko bị đâu
nhox1892
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác cho e xin link down toolkit với.híc.link trang đầu k down được
@nhox1892 https://m.facebook.com/groups/209425499232975
Vào đây là có hết.
@nhox1892 post #14206 trang trước có link tool N-Cry đó e...xài cái đó ngon lắm !

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
Ae lên Android L chưa?

Đây nhé ae https://www.tinhte.vn/index.php?threads/2386847/
Shown hàng tí nhé :p
up L rom cook Simple AOSP sáng nay ...ngon...ae trốn hết đâu roày...để có mình mình tự sướng vậy tròi :p
@smallgent Sao của mình up bằng teamwin lại ko bật đc wifi nhỉ. Đã format các kiểu con đà điểu r mà vẫn ko đc. Bùn ghê
@ducgacon Up xong unmount system xong up tiếp gapps là okie, theo anh @smallgent hướng dan kk
ROM này chưa có volume wake nên anh em nào up nhớ lưu ý
keda
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác ơi, em N4 của mình bị hiện tượng là vầy :
để tối đến sáng mở k lên nữa, pin hôm qua trc khi ngủ vẫn còn nhìu
em cấm sạc pin thì đèn led vẫn đỏ, để thử lâu lâu bấm lại vẫn k thấy hơi hám j hết 😔
hôm tuần rồi đem lên LG ở sương nguyệt ánh sửa nhưng k nhận hàng xt:oops:nên bây giờ k biết chỗ nào uy tín để sửa hết, bác nào biết xin chỉ giùm để e còn đu lên theo "eo lờ" nữa. Đa tạ !!!
ducnsh
CAO CẤP
9 năm
@keda Pin có vấn đề rồi bác
keda
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangtungst vậy giờ sao bác ơi, lỡ rồi bác chỉ cho chót zới😔
ducnsh
CAO CẤP
9 năm
@keda Bác lên ttbh lg hỏi mua pin đừng nói là mua cho máy xt hoặc là kiếm ai bán xác thì mua viên pin thôi
ae xài Nexus 4 up lên L thì từ nay qua đây nhé https://www.tinhte.vn/index.php?threads/2386847/

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
boyoctober
TÍCH CỰC
9 năm
ae có ai bit mua sạc zin HN ở đâu ko
boyoctober
TÍCH CỰC
9 năm
Nexus 4 lại bị gg bỏ rồi bà con ơi
@boyoctober đầu tháng 12 có kẹo mút chính thức ná :p

BUT sao hơm thử L bản cook xem nó thế "lào" ...mình xài ổn nhé ...đã 3 ngày roày https://www.tinhte.vn/index.php?threads/2386847/

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
boyoctober
TÍCH CỰC
9 năm
@smallgent xài bản này pin thế nào bác
@boyoctober khá, 3G hơi nóng, wifi mát rượi, rất mượt...khó tả lắm :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095