Nexus 5 xuất hiện trên Google Play Store, giá 349 USD cho bản 16GB

TDNC
18/10/2013 2:14Phản hồi: 260
Nexus 5 xuất hiện trên Google Play Store, giá 349 USD cho bản 16GB

Không biết do vô tình hay cố ý mà hình ảnh Nexus 5 đã xuất hiện trên chính trang chủ Play Store của Google. Hình ảnh cho thấy diện mạo chi tiết và chính xác nhất của chiếc điện thoại Nexus thế hệ thứ 5. Một thông tin vô cùng quan trọng nữa đó là giá, link kèm theo hình ảnh cho biết phiên bản 16GB có giá 349 USD còn bản 32GB thì chưa rõ giá. Mức giá này bằng với Nexus 4 phiên bản 16GB lúc mới ra nhưng Nexus 4 còn có bản 8GB giá mới ra chỉ có 299 USD.

Trên màn hình chúng ta thấy biểu tượng của Hangouts xuất hiện tại vị trí thường thấy của tin nhắn SMS, điều này cho thấy khả năng Google sẽ tích hợp SMS vào Hangouts là rất cao. Dưới đây là cấu hình dự đoán (chưa chính thức của Nexus 5):
  • Tên mã: LG-D820
  • Màn hình: 5" Full-HD, 442 ppi
  • CPU: 2.3GHz Qualcomm Snadragon 800
  • RAM: 2GB
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • Camera sau: 8MP
  • Camera trước: 1.2MP
  • Pin: 2300mAh, có sạc không dây
  • Kết nối: 4G LTE, NFC.
260 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duydang0612
ĐẠI BÀNG
11 năm
camera nhìn ko đẹp
@duydang0612 Em thì thấy cụm camera khá phong cách đấy chứ. 😃

Ôi cái giá so với S4, One, Z, G pro...:eek:
phu_qn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duydang0612 cái kiểu làm camera giống hàng tàu hồi trước ghê, với cả HTC nữa.
đã đặt hàng ng nhà bản 32 GB rồi 😁
@snake2001vn bản 32GB chắc giá 389 hoặc 399$ ..giá đó là giá chưa thúê....+10% hay 8,25% tiền thúê gì đó+ phí ship từ kho của GG về bang mình ở mất thêm tiền ship nữa
@kut3_prince_9x Giá về đến VN nhiêu bác?
DzatBuon
TÍCH CỰC
11 năm
@kut3_prince_9x bạn cho tớ ké 1 em 16gb được không?
@kut3_prince_9x Bác ơi đặt hộ em 1 con được không
LapNguyenNT
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn cũng đẹp đấy chứ nhỉ 😁
gom lúa múc e này thôi
20822
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có rồi ak . Xúc thôi
quá đẹp
Red Man
TÍCH CỰC
11 năm
Ôi thèm, ước gì Google cho dân VN đặt qua mạng 😔
Vậy la lộ rôi hình như chắc bỏ 8gb hay sao ấy
NGon bổ rẻ =))
Quá rẻ so với giá trị của nó mang lại, dự tính là sẽ có các thánh vào phán nào là cái này chưa được, cái kia chưa ok, camera xấu, nhìn đểu,,,,,,, vì các thánh ấy là thánh ko phải là người.

Nhìn chung đẹp, so với tầm tiền này bỏ ra thì chưa có con đt nào đến giờ phút này có thể so sánh được với em này.

Google khác các hãng khác nhỉ, có hãng sản xuất đt chi phí có vài trăm USA nhưng bán giá ở trên trời, xách tay về Việt Nam có thời điểm lên gần 30 triệu ( khoảng gần 1500 USD ) xong rồi các thánh ấy vào phán, ôi đẹp, ôi đẩng cấp, vô đối, giá trị nó mang lại không đáng đến mức đấy, nhưng cũng do các thánh là fan cuồng, nên thương gia việt mới làm giá, đẩy nó đi quá xa, làm giàu cho thương gia, và sau đó các thánh cười rất mãn nguyện vì các thánh nghĩ ôi mình giỏi quá, đẩng cấp quá.
@LAMSAODAYH Google nó cũng khác các hãng khác nó ăn một thứ mà các hãng khác không bằng nó, nếu như các hãng khác ăn tiền bán phần cứng thì google nó bán trãi nghiệm người dùng nó tạo ra android, nó tạo ra google search, chrome không ngoài mục đích này và dĩ nhiên free, sau này tới việc mình đi đâu google nó cũng nắm gmap, mình lên web gì nó cũng biết, chrome, mình sài cái điện thoại nào làm gì trên đó nó cũng biết android, mình thích cái gì rồi blah blah còn nhiều thứ nữa, bên cạnh mặt tích cực là nó thu thập dữ liệu để phục vụ người dùng tốt hơn mặt trái của nó là dữ liệu về người dùng có thể bị bán cho người khác hoặc cung cấp cho chính phủ (MS, google, apple vẫn thường bị)..., Sẽ có bạn bảo là mình không có gì quý giá nên nó biết cũng chã sao. Theo mình, thì mình ghét vụ này hơn việc trả tiền mua luôn một món hàng nào đó... mình cảm thấy không an toàn 😁 Việc giá cả là chuyện của nó mình chẳng quan tâm, nó phải hợp lí thì nó mới tồn tại, nếu vì nó tốt nó rẽ mà ai cũng mua thì các hãng khác cũng cạp đất mà ăn. Việc làm giá một sản phẩm bao gồm rất nhiều thứ và rất nhiều ý đồ của hãng sản xuất.
Bọn thương gia làm giá cũng vì họ biết kinh doanh, ai bảo làm giá dễ ăn thì đi mà làm thương gia kiếm ăn, chửi chửi đổng như chí phèo :D
le1707
TÍCH CỰC
11 năm
@winmac113 Gấp đôi thì sao? Ai muốn mua lúc đầu ms ra p chịu giá đó, đổi lại bạn k phải sang tận Singapore mua, bạn k phải lo ra đó bảo hành... Bạn thử nghĩ xem
@faidentiwi Cho phép tôi đc like bạn 2 cái
Có cái đt thôi chứ là cái gì đâu mà phải gato ở đây. Sao mình dị ứng với mấy cái thành phần cứ cho rằng tiền ít này kia, không có tiền thì đừng dùng ip...Một lối suy nghĩ rất trẻ trâu, thiển cận. Chắc cả đời chỉ biết được đến cái ip
Tất nhiên tiền của ai thì họ có quyền tiêu xài theo cách của họ, đó là điều bình thường, nhưng vì cái danh hão (phần lớn) mà cứ lao đầu, mua nó đắt hơn rất nhiều giá trị thật thì đó là điều không bình thường
Còn bạn còn tôi, tính từ thời điểm này đi nhé. Một năm sau quay lại gặp tôi, bạn bán hộ tôi con ip5 thần thánh (gấu dùng) rồi nhờ bạn mua hộ tôi S4 + G2 tôi sẽ tằng bạn 1 trong 2 con hoặc là S4 hoặc là G2. Ok?
Thực ra tôi không muốn qoute bạn đâu vì tôi biết rằng bạn sẽ reply tôi bằng lời lẽ của bọn vô học nhưng thấy cái lý lẽ của bạn nó ngứa mắt quá nên....
obix
TÍCH CỰC
11 năm
@LAMSAODAYH Nói cho sướng mồm mà không biết nghĩ. Bán thử Nexus 5 giá trên trời đi xem có ai mua không?? Chẳng có thằng nào biết có thể bán giá cao mà không làm cả!!!
K có gì đặc biệt về cấu hình, nhưng nexus vẫn biết cách tạo chú ý, bằng cách rất đặc biệt về giá.😃
halt1406
TÍCH CỰC
11 năm
mặt sau không phải là kính à +_+
@halt1406 Chịu thôi bạn à, để giảm giá thành mà
ducminh60
TÍCH CỰC
11 năm
ôi , sao bất ngờ thế này
;)
anhbi127
TÍCH CỰC
11 năm
vậy năm nay k giới thiệu chỉ bán thôi hả ?
Đồng hồ báo 4:40 > Kikat.
lom-com
TÍCH CỰC
11 năm
@hoasenvang bác này có đôi mắt MESUT OZIL.......😁
congtuptn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoasenvang bác soi chuẩn qá 😁
hugochip
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoasenvang thánh soi.
@hoasenvang
Bác này tinh ý thật
@hoasenvang rất " tinh tế " , bác k nói em cũng k để ý lắm @@!
Pin con này quá chuối..😁
thao
TÍCH CỰC
11 năm
@toanuyenminh Dùng rồi hả Bro? :D

Em nó trong manly quá :v
@thao Nhìn thông số thì biết
@toanuyenminh Đừng nhìn vào thông số :v
trông cũng đẹp nhưng không biết tính năng ra sao nhỉ? Giá hợp lý quá!
mrcab
ĐẠI BÀNG
11 năm
không ấn tượng với thiết kế mặt lưng nhất là cái camera. nhìn cứ như điện thoại Trung Quốc. không ấn tượng như những chiếc Nexus trước.
vunt
TÍCH CỰC
11 năm
Chưa dùng em nào trong họ hàng nhà Nexus, nhưng với tầm giá và cấu hình như thế này thì quá ổn cho các bác đam mê rồi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019