Ngày chủ nhật của em.....

Nam Underground
31/8/2014 14:40Phản hồi: 16
Ngày chủ nhật của em.....
Biết đến nhiếp ảnh một cách tình cờ, qua một lần mượn được chiếc máy ảnh của ông anh ngồi vọc và từ đó đam mê chụp choẹt bắt đầu. Nhiếp ảnh ban đầu với em chỉ là một cái gì đó mơ hồ. Sau một thời gian tìm hiểu em cũng dần nắm được những thứ cơ bản về bộ môn đầy màu sắc này. Với chiếc máy ảnh trong tay em chụp lại mọi thứ mình thấy. Hôm nay vừa có một bữa chụp hình với mấy đứa bạn cũng có một vài tầm ảnh muốn mang lên đây học hỏi kinh nghiệm với mọi người. 😃
Mời mọi người xem ảnh. Tất cả ảnh đều được chụp với cái Sony Dsc Wx5 mà em mượn được. Có chỉnh sửa bằng phần mềm Fotor.😁
Cảm ơn mọi người đã xem ảnh của em...!!!:D:D:D
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Những nỗ lực ban đầu rất tốt, tuy mới mẻ với phương tiện khiêm tốn. Vì đã yêu cầu góp ý nên a T góp ý thế này
  • Chừng đó hình cho 1 bài là hơi nhiều
  • Chữ ký bay lượn hơi nhiều và lộ
  • Nếu có thể, nên tránh post những tấm mang tính quá lưu niệm như chống nạnh nhìn hay giơ tay chữ V
  • Lẫn lộn các kiểu xử lý màu / đen trắng cảm giác hơi lộn xộn
Có vẻ như có triển vọng 😃 ráng lên !!!
@starnt Cám ơn anh, anh nhận xét rất đúng. Lần đầu nên còn hơi lung tung
1. Out nét
2. Hậu cảnh xấu
3. Bộ sưu tập nên cùng 1 tông màu
@dongxuanthehung Cảm ơn bạn đã góp ý. Sẽ cố gắng khắc phục những lỗi đó.
mình thấy các hình 1,2,3,4,9,20 có triển vọng, còn lại mấy tấm kia thấy rối hậu cảnh, bố cục chưa tốt và nó chưa mang tính chuyên nghiệp. Cần cố gắng thêm bạn nhé. Thân😃😃😃
Mình cũng chỉ là dân gà mờ thôi nhưng xin được góp ý với bạn là bộ sưu tập trên mang hơi hướng kỷ niệm, vui vẻ là chính, nên giữ riêng hoặc chia sẽ với bạn bè trên các mạng xã hội. Còn để bình luận ảnh thì làm mình khá hoang mang :p
ak47pro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có gì đó hơi rối
Nhưng lần đầu cái vài tấm tốt là đc oy,like #9
Chụp nhiều vào sẽ có nhiều kinh nghiệm hơn, cố gắng chụp những bức ảnh đẹp mà k cần xử lý nhiều nhé bạn
Ah,chữ ký lộ quá bạn
Hãy sống vui và chụp nhiều ảnh đẹp hé
Đồng chí có tài năng sớm !
bogialata
TÍCH CỰC
10 năm
Máy ảnh cùi bắp hơn em nhưng bác chụp toàn hình đẹp hơn em 😁
nếu đây là album đầu tiên thì mình nghĩ là khá tốt, tuy còn lộn xộn, mình ngày đầu chụp còn không biết của hậu kỳ ảnh 😆
pmnhan93
ĐẠI BÀNG
10 năm
lâu rồi mới thấy đồng bọn compact :3 offline từ từ sẽ lên tay thôi bác 😁
"Nhiếp ảnh ban đầu với em chỉ là một cái gì đó mơ hồ. Sau một thời gian tìm hiểu em cũng dần nắm được những thứ cơ bản về bộ môn đầy màu sắc này." Đọc những dòng này làm anh mong đợi quá chừng o_O
Ảnh mang tính lưu niệm kiểu cầm máy lên là chụp, dành thêm thời gian để suy nghĩ ý tưởng sẽ khiến ảnh đẹp hơn. Lạm dụng bộ lọc trên pts chứ cũng chả chỉnh sửa gì 😃
Dù sao thiết bị cũng khá hạn chế, cố gắng lên em!
để gửi tặng bạn bài hát Mơ về nơi xa lắm nếu cứ chụp cái kiểu này thì còn thua mấy em teen nó hay tự sướng bằng đt, nói thật đấy chứ ko phải châm biếm gì đâu
mình ko rành nhưng cũng góp ý xíu nha, khi chụp người thì bạn đừng canh cho người ngay giữa ảnh nhìn chán lắm, chỉ nên chiếm 1/3 lệch về bên trái hoặc bên phải thì hay hơn 😁
kunhoc7
ĐẠI BÀNG
9 năm
như #JK nói mình thì thích chụp ảnh như tấm 22 đó bên phải 😁 chụp giữa thì thường là tự sướng thôi à
Sao bác chụp đẹp thế nhỉ 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019