nghiêm trọng: Vision 2013-2014 lỗi tắt máy RẤT NGUY HIỂM

gaquakeke
18/10/2015 16:26Phản hồi: 21
Chào các bạn, mình lập topic này nhằm tham khảo ý kiến mọi người về 1 lỗi rất Nghiêm Trọng của HondaVN về chiếc Vision 2013-2014 (Vision cũ - Vision đít bầu).
Theo như mình biết từ những người dùng Vision của HondaVN và qua bạn bè, đồng nghiệp cùng cty thì chiếc Vision 2013-2014 này có lỗi rất nghiệm trọng, có thể ảnh hưởng đến tính mạng người sử dụng, đó là tình trạng XE ĐANG CHẠY THÌ TẮT MÁY, ĐỀ VÀ ĐẠP LẠI ĐỀU KO DC TRONG VÒNG 5-15MINS.
Nhiều tình huống cuc kỳ nghiêm trọng đã xảy ra như: đang giảm ga qua đường, dừng chờ đèn đỏ, đang lưu thông...
Mình và bà chị mình đã nhiều lần phản ánh với Hondavn cũng như các đại lý mà mình mang xe đến sửa chửa (PTien No Trang Long, Bình Thạng) nhưng vẫn không hết bệnh và nhân viên trưởng cố tình giải thích loanh quanh cũng như khắc phục không dc. Cụ thể: xe chị mình mới 7000km và được 1 năm thôi, nhưng đã bị xé gần hết giấy bảo hành (hiện tại chỉ còn 1 tờ - trong khi BH xe phải đến 20.000km).

Anh em trên diễn đàn có ai khac phuc dc tình trạng này chưa? nếu không để người nhà, nhất là chị em phụ nữ đi xe này thât ko an toàn tý nào.
Như bên Mỹ là Honda phải triệu hồi xe rồi, còn ở cái xứ sở Thiên đường này sống chết mặc bây. Mua 1 chiếc xe mà đang lưu thông bỗng dưng tắt máy giữa đường thì quá là nguy hiểm vậy mà không thấy động thái gì của HondaVN.
Qua topic này cũng mong các nhà báo nằm vùng viết về vấn đề này của HondaVN để người dân biết mà tránh xa.
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tikinrock
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xe bạn mình bị như vậy, và cách sửa của mình như sau: Siết lại con ốc ở chân chống, con ốc này có tác dụng là khi đá chống sẽ tắt máy, khi đi lâu thì con ốc này lỏng ra, khiến xe bị tắt máy hoàn toàn. Công tắc này hoạt động như công tắc ở cửa tủ lạnh vậy, bạn ra nói với thợ thì họ sẽ khắc phục cho bạn. Mà thợ ở HEAD phần lớn không nghĩ ra được cái lỗi này đâu, toàn kiểm tra bugi, IC các kiểu thôi à 😁
gaquakeke
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tikinrock tks bác. để mình thử siết lại con ốc ấy xem sao.
hy vọng là sẽ khắc phục dc tình trạng này. Ai đi Vision 2013 cẩn thận nhé.
rocly1103
ĐẠI BÀNG
9 năm
mấy bác đi tối có hay thấy con wave S ko có đèn đỏ sau dù xe đó đang bật đèn ko? e đi hay thấy vụ đó và thấy nó nguy hiểm quá
@rocly1103 Cái này là cái bóng đèn nó chết thôi, cái này bị nhiều mà bạn. Bóng đèn sợi tóc sẽ có 2 tim, 1 tim luôn sáng khi bật đèn, còn 1 tim sẽ sáng khi bóp thắng. Thường thì 1 tim khi mở dèn sẽ đứt, chỉ bóp thắng mới lên đèn. Mà cái này vì là đuôi xe, nên ít chủ nhân nào biết mà đi thay, phải có người nhắc mới biết mà đi thay!!!! Nên mình rất thích trò này, đi đường thấy ai đứt bóng đèn là chay lên nhắc " anh oi thay đèn đuôi đi, đứt rồi ", cứ mỗi ngày nhắc dc 10 người là hạnh phúc vui vẻ cả đêm ....
Lỗi này chỉ cần thay ắc qui là hết. Chị em thường đi quãng đường ngắn, đề máy liên tục nên mau hỏng bình. Bình yếu thì sẽ không đủ điện cho việc bơm xăng và điều chỉnh phun xăng nên máy hay bị tắt bất ngờ.
gaquakeke
ĐẠI BÀNG
9 năm
@namhiep xác nhận với bạn là ko phải acquy nhé. vì xe đang chạy giảm ga qua đường hoặc dừng chờ đèn đỏ chứ ko phải xe đang tắt máy mà đề ko lên.
Cũng đã thay bình mới cho bà ấy hết 300k bình Gs nhưng vẫn bị. đau đầu.
@namhiep Tào lao,khi xe chạy bình sẽ được xạc,nếu do bình thì đã không khởi động được.
nobita_tn7
ĐẠI BÀNG
9 năm
lại là chú gaqua. k vào mấy topic ab nữa ak. bh quay sang vision ak 😃
hippopbinh1
ĐẠI BÀNG
9 năm
xác nhận, xe của bạn gái mình cũng bị như trên
xác nhận luôn nhé 😁.
nhà có chị đang đi xe này.
toàn tắt máy giữa chừng lúc đi 😕.
xe bà xã mình chạy cỡ 300m mà giảm ga là chết máy. xe đi được 5k km và bị như thế này từ hôm mình mang xe đi thay lọc gió có tháo kim phun ra vệ sinh. cứ kệ nó đi vậy vì đi làm cách nhà 2km
Chuẩn luôn, em đi xe 2014. Có một lần đang đi thì tắt máy, phải chống lên đạp, còn vài lần khác đang đi tầm 20-25km/h cũng bị tắt, may mà đề lại được. Xe em mới đi hơn 5.000km
gaquakeke
ĐẠI BÀNG
9 năm
UP cho mọi người cảnh giác với chiếc Vision 2013 của Hondavn
Con Lead vợ mình đang đi cũng bị lỗi như sau ngay từ đợt đầu mới mua về 2010. Đang chạy thì chết máy tắt đi mở lại đủ kiểu không có cách nào nổ được ngoài cách cứ giữ chặt đề liên tục khoảng mấy phút thì nổ lại được và chạy bình thường.Thỉnh thoảng vẫn bị lại nên thành quen. Ra đại lý thì bảo dưỡng chán rồi cũng chịu còn võ trên thì thợ sửa xe dạy khắc phục được mà cũng chả hiểu tại sao.
ahuy5969
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ôi cái lỗi lớn như vậy mà các bác chỉ ngồi đây bàn với nhau thôi sao. PM với Mod tinhte cho lên trang nhất ngay và luôn
hoangstuped
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chínhnsac
chính sác vì cái này liên quan đến tính mạng con người, lỡ qua đường hay vvượ xe mà chết máy thì chết mịa.😕
Xe bạn gái mình cũng bị, Vision 2014. Chạy được 5000km thì bắt đầu bị liên tục. Đem ra head thì nó kêu vệ sinh đủ thứ hết hơn 500k nhưng về vẫn bị.
Mình thấy lỗi này rất nghiêm trọng khi lưu thông mà sao ít được quan tâm vậy. :mad::mad:
babydog2512
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn gái mình cũng đang đi chiếc này. Hồi trước có lần e nó nói đi xe hay bị tắt máy, mà lúc đó mình ko để ý. Chết thật, có vài lần e nó bị té xe, ko biết có phải nguyên nhân do lỗi này ko. Con gái đi xe đâu có biết gì đâu các bác. Honda VN thấy lỗi ảnh hưởng đến tính mạng khách hàng mà cứ lơ lơ thế này là không được rồi. Anh em nào có bạn gái hay chị em gì chạy chiếc này hỏi thử xem. Chắc mai mốt gặp bạn gái mình phải hỏi lại chuyện này mới đc.
@babydog2512 Cái này lỗi nhìu xe vậy mà chẳng thấy phản hồi nào từ honda. Chiếc vision 2015 mới ra cũng bị nè. Bạn mình cũng có 1 chiếc bị 2015:eek:
derick151
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nozza bị lỗi thì Yamaha nhận lỗi kêu gọi khách hàng mang xe ra hãng sửa free, Vision bị lỗi thì ông Honda im lặng.
cuddang
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xác nhận là lỗi này cực kỳ nghiêm trọng.
Mấy hôm qua đường dm tắt máy hết cả hồn.
Xong đem ra Head Honda sửa, mấy thằng đó gà đó lúi húi súc rửa tào lao xong lấy 3.5tr.
Về đi dc 1 tuần lại bị tiếp, xong đem ra tụi nó phán 1 câu là LỖI HỆ THỐNG KO SỬA DC.
DM tẩy chay honda luôn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019