[Nghiên cứu] Người thông minh sẽ cảm thấy hạnh phúc hơn khi có ít bạn bè

MinhTriND
21/3/2016 11:14Phản hồi: 119
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dungluu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thế nào gọi là ngu như bò?
Mỗi người 1 quan điểm, ko giống nhau thì gọi là ngu ah.
Vậy thì thế nào là thông minh?
Bạn thì có ít cũng được, nhưng phải là bạn thật, và đáng làm bạn.
Chứ mấy kiểu xã giao là bè chứ bạn cái gì...
1 nguyên nhân nữa mà mình thấy là do người thông minh thường nghĩ trước khi nói nên phản xạ khi nói chuyện sẽ không được hòa đồng. Những chú chuyên chém gió, tán gái thì nói mà chẳng cần nghĩ, chém đến đâu bão nổi lên đến đấy nên dễ có bạn bè hơn (còn là bạn hay là be thì không biết)
Rambom
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con bò ko có ngu như mấy người ngĩ nge đừng đem nó vô hoài bò mà ngu thì ko ai lấy sữa bò uống!!!!!!
Dạo này mình vào tinh tế chủ yếu là đọc bình luận của các bạn bên dưới, chứ đa số các bài viết thì chẳng quan tâm lắm.
Kem Kerry
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tụi tinh tế nghỉ chơi đi nha...tao nhiều bạn quá.
ndthuanx
TÍCH CỰC
8 năm
Rùa hồ gươm là thông minh nhất Việt Nam! Nhưng tiếc...
Bây giờ mới biết hóa ra là mình thông minh 😆))
KK8128
ĐẠI BÀNG
8 năm
Righ
limann
TÍCH CỰC
8 năm
Thằng nào nhà Giàu thì nhiều bạn là cái chắc. Thằng nào Nghèo mà còn ít bạn thì chỉ có đói. Tóm lại : Thông minh hay không là vấn đề cần bàn cho các mụ đàn bà
hientu1986
TÍCH CỰC
8 năm
Vì họ ở đẳng cấp cao quá chúng ta không đủ level để chơi với họ =))
Soullegend
ĐẠI BÀNG
8 năm
đa số những người thông minh đều ko đu theo gái, đu nhiều gái lại càng kém thông minh, còn cái trường hợp lợi dụng nó là phạm trù đạo đức rồi, và khôn lỏi cũng chưa hẳn là thông minh.
Hungsg888
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tự kỷ 1 mình , kok thích đám đông xô bồ ít bạn , hằng ngày quay quẩn bên máy tính làm việc làm niềm vui 😃 . Đôi khi làm việc rất stress , muốn đập bỏ tất cả nhưng nghĩ lại đập xong phải mua cái mới nên thôi 😃 .
blueSnake
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hai bạn này chắc có nhiều bạn này. Hai bạn cũng nên kết bạn với nhau đi. :D
anh_pc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@blueSnake Đồng dâm đây rồi :D
Ít mà đúng nghĩa bạn bè 1-2 đứa thôi cũng dc. Chứ nhiều toàn mấy thằng lợi dụng chán 😃
Mình nghĩ mối quan hệ bạn bè, nó cũng có quy luật của nó. Quy luật 80-20.
Nghĩa là có 10 đứa bạn thì chỉ có 2 đứa thân. Trong 10 đứa thân may lắm thì chỉ có 2 đứa hiểu mình. Trong 10 đứa hiểu mình thì cũng chỉ có 2 đứa tri kỷ mà thôi :😃
Trong cuộc đời nếu lúc nào cũng may mắn và sống trong giàu sang thì bạn sẽ không thể biết ai thật sự là "bạn" ai thật sự là "" cho đến 1 ngày bạn sa cơ/đau khổ thì mới biết. Nên ai chưa trải qua thì đừng hô hào tui có nhiều "bạn" tốt mà chỉ có thể hô hào tui có nhiều "" tốt 😁
Giống như con người, bản tính nhân văn cao thì họ là "người" ngược lại thì bản tính "con" trỗi dậy thì...
Mình thì lại có một thắc mắc, không biết "những mối quan hệ" để làm gì? Mình cũng từng tự kỉ, vì thấy tự ti về bản thân. Về những thứ tưởng như hoàn toàn bình thường với người khác mà mình thì lại không như thế. Nhưng giờ thì mình vẫn không hiểu được ý nghĩa của những mối quan hệ. Dù đôi khi cảm thấy có buồn chán nhưng vẫn cứ một mình. RIP my life.
không ổn rồi, về đá đít hết bọn bạn đi thôi
Mình nghĩ rằng vấn đề là bạn nghĩ điều gì có giá trị nhất.
Nếu ai đó đang được bố mẹ nuôi thì họ sẽ có thời gian, không phải lo việc kiếm sống như thế nào. Họ muốn chơi bời tuổi trẻ => có nhiều mối quan hệ. Còn những người đi làm, họ cảm thấy nhiều vấn đề khó khăn => tìm kiếm sự giúp đỡ => có nhiều mối quan hệ.
Còn lại kiểu người mà không bằng lòng với hiện tại, có nhiều thứ khó khăn về tư tưởng => cảm thấy tự ti, đi tìm thứ gì đó ảo tưởng => rời xa thực tại => ít mối quan hệ. Nhưng bù lại họ là người chỉ dành thời gian cho chính bản thân mình nên nếu tìm tòi thứ gì đó thì sẽ tiến bộ nhanh hơn.
Mình nghĩ mỗi người thường tìm đến ai đó có tâm trạng giống hoặc hiểu bản thân họ. Nên mình nghĩ rằng khi mình thay đổi trở nên giống số đông thì tự nhiên sẽ xuất hiện các mối quan hệ. Vấn đề là mình sẽ thay đổi điều gì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019