[Nghiên cứu] Tuổi thơ sống cùng với sách sẽ tăng trình độ học vấn, kỹ năng sống khi trưởng thành

ND Minh Đức
14/10/2018 9:19Phản hồi: 166
166 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói chung là sách rất thú vị, hồi nhỏ mình nhớ đọc trọn bộ tam quốc, đông chu liệt quốc, thủy hử, rồi trọn bộ đô rê mon, tép pi...Cứ như thế lớn lên, giờ đây tuần nào cũng mua sách cho con, tiền tiêu ở nhà chủ yếu là mua sách giấy
Điển hình la A Hiệp trên trang bìa. Giờ mới phải vội vã mua sách cho đủ số lượng nhưng ko biết có đọc hay ko.kk
mrkissn
TÍCH CỰC
6 năm
Xác nhận đúng. Tuổi thơ luyện cô giáo thảo với chú Kim dữ lắm nên lớn lên mấy em mê lắm
bây giờ tuổi trẻ ít đọc sách, đó là một thực tế phải chấp nhận, cái gì không biết cử hỏi bác Google là có, chỉ cần có mạng là ok, đến luận văn ĐH, thạc sĩ, tiến sĩ, lòi sĩ cả đống trên mạng chỉ việc kéo về sửa lại tên mình, gọt đẻo chút là xong; bởi thế các trang chia sẻ tài liệu đòi nhắn tin lấy code tải để kiếm tiền. Nói thiệt, mình có đứa bạn làm NN, học thạc sĩ quản lý kinh tế, đến lúc làm luận văn ko biết làm cái gì hết, đến tính tỷ trọng trong tổng số nó còn k biết :eek:
@locthuyforever Làm NN thì cù lần thôi rồi, không có chỉ tiêu không có tự bơi nên việc hôm nay tuần sau làm cũng được riết hồi nó chả nhớ gì ngoài thủ tục "đầu tiên" để kích thích tay chân nó hoạt động nhanh hơn.
thyutinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
hồi trước e có đọc qua cuốn nói về học đường tuổi thơ mà... nhớ mang máng câu chuyện nhân vật chính là về cô giáo
Hoang Tiger
ĐẠI BÀNG
6 năm
e mới làm vlog, a hiệp cho e lên trang chủ 1 lần dc ko, a e tinhte giúp đỡ mình nhé, thank nhieu
nokin
CAO CẤP
6 năm
Tôi vẫn nhớ ngày ấy, toàn thân run rẩy, các giác quan cùng cơ quan, tất thảy các chi hoạt động mạnh mẽ khi lần đầu cầm cuốn truyện được trình bày khá sơ sài, cẩu thả, chữ có phần khó đọc vì đã bị photo qua nhiều nước...
Truyện đọc vẫn có cảm giác phê hơn nhiều nhé các bạn !
huuthanh_cpm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng thích đọc sách mà không có thời gian,, hic
Quất sắp hết bộ Tào Tháo - Thánh Nhân Đê Tiện với Shlockhome hết mấy năm !
tq@thanh
TÍCH CỰC
6 năm
Ôm cho lắm sách vào giờ cận thị, tốn mớ tiền bắn lazer trong khi cái đầu vẫn ngu..
Truyện tranh có tính k? :p
mình ít đọc sách nhưng kỉ năng tốt
hquangvn
TÍCH CỰC
6 năm
Nó có giúp @cuhiep viết đúng chính tả hơn không? 😁
bluewolf
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn cái ảnh, hết hồn 😁
lavenbut
TÍCH CỰC
6 năm
Đọc sách đen cũng lên kỹ năng trên giường à. Tưởng thực hành mới lên chớ
anhhoang02
TÍCH CỰC
6 năm
Anh nghiên cứu xem, nếu sống cùng: Gươm, đao thì sao?
PS:
- Em thì thấy những người đọc sách nhiều họ nghĩ sâu cay lắm, ít nói, nói câu nào là chắc câu đó.
- Ở ta các bác còn hay nói theo thành ngữ Hán nôm mới sợ nữa.

Ở ta: Biết nhiều->Chết
Không biết->Chết
Biết ít->Không Chết

Sợ nhất các bạn khiêm tốn và ẩn mình.
KyleGuy
TÍCH CỰC
6 năm
Quan trọng là sách j nữa. Chứ tuổi thơ toàn sách đen thì còn thảm nữa
hoanglinh325
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngày xưa 1 ngày không đọc sách khi soi gương cảm thấy thẹn thùng. Còn ngày nay 1h không vào Facebook cảm thấy điên khùng
IPAD II
TÍCH CỰC
6 năm
Ngày còn trên ghế nhà trường , tụi con trai bọn mình hay đọc sách “ Cô giáo Thảo” . Ko biết tụi nó có kỹ năng nhiều chưa.
Mr.Chuong
TÍCH CỰC
6 năm
Mình sống cùng sách, ngủ cùng sách, mở mắt ra thấy sách. Nhưng mình không đọc sách nhà cho thuê sách củ nên nhìn ngán kaka...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019