Người khác có thể xem tiền lương của bạn chỉ bằng tên + ngày sinh lấy từ Facebook

Duy Luân
14/5/2018 6:20Phản hồi: 277
277 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con dao 2 lưỡi cho những ai xem lương người khác 😃
dichoinha1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Luân ơi, cho mình hỏi ở bước 2 điền đầy đủ thông tin cả rồi mà vẫn không ra được 😔
có thể mấy ông biết rồi, tiền mấy ông đóng BHXH sẽ quyết định số tiền mà mấy ông sẽ lãnh khi về hưu. Ai cũng cười khẩy khi tiền đóng BHXH mình ít hơn so với thu nhập thực tế, rồi sau này về già, ngta xét lương hưu dựa theo số tiền lương khai khi đóng BHXH (ít hơn nhiều so vs lương thực lãnh). Lúc đó thì ....
giangsh5001
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cảm ơn cậu, chúng tôi đang khắc phục ahihi !
M43-nhl
TÍCH CỰC
6 năm
Phát hiện ra BHXH vứt đâu mất của mình những 2 năm, mặc dù Sổ giấy cầm tay vẫn có đủ (vừa phải đi hỏi chỗ HCNS xong) 😔. Chả hiểu update kiểu gì!

tbdat11
CAO CẤP
6 năm
Mình tự lên tra cứu của mình chẳng có thông tin gì hết 😁
Thông tin lương đó chưa chắc chính xác lương thật vì nhiều công ty làm 2 bảng lương 😃 Mà lộ vậy có vẻ không vui
Bocubi
TÍCH CỰC
6 năm
Cái này đơn giản mà, ai quan tâm đến bảo hiểm xh thì đa số sẽ biết cách tra kiểm tra. Nhưng quan trọng là lưu ý cái "tóm lại" để tự bảo vệ mình, cái thói quen public thông tin và hình ảnh cá nhân là xu hướng sống ảo và không an toàn.
futurex125
TÍCH CỰC
6 năm
Chính phủ điện tử, quản lý các thủ tục hành chính online.
Công khai mức lương cũng là 1 phần nhỏ trong chủ trương minh bạch.
Các dữ liệu hành chính của 1 cá nhân ở VN vốn không được xếp vào diện bảo mật (số CMT, số sổ hộ khẩu, quan hệ nhân thân), những dữ liệu này chỉ cần ra phường là có thể được cấp
lương đóng BH thì nói làm gì, như tui đóng BH có 4tr4
123b123
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cơ bản là nếu có ai hack đc bộ cơ sở dữ liệu này thì...
obscurite
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã test thử vài cái, mấu chốt là có CMND và biết cơ quan bảo hiểm xã hội ở quận nào là tra cứu được. Mong cơ quan BHXH nhanh chóng xử lý vụ này, chứ để nhân viên biết lương của nhau thì không hay tí nào
voanhthoai
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái này mình cũng để ý lâu rồi, nhưng kệ, bên nn làm mấy web, phầm mềm tệ quá -_-
FITS
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vào trang cskh của tổng công ty điện lực đi, muốn tra thông tin của ai chỉ cần biết họ tên hoặc địa chỉ là ra 1 đống thông tin.
_ Mức lương cơ bản thôi mà, thu nhập thực của mình từ lương cũng khác con số này, chưa nói thu nhập khác 😁
Kal-el119
TÍCH CỰC
6 năm
Bây h thì phải có CMND mới được, nhưng kiếm cái đó đâu khó lắm, căng vãi
hoangdaica9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con vịt đứng bằng 1 chân thưa quan
Vunguyenmsm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Duy Luân mà mức lương/HSL thấp vậy à, chỉ có 3tr8., hay doanh nghiệp chỉ đóng bảo hiểm ở mức lương cơ bản thấp nhất.,
hoangdaica9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sau này đồng bộ với mã số định danh thì chỉ cần gõ chứng minh thư là ra đc hết cả số tài khoản ngân hàng, số nhà, địa chỉ thường trú tạm trú, số bảo hiểm an sinh xã hội, số thuế đã đóng, thời hạn nghỉ hưu, hạn kiểm định xe ô tô, tổng tài sản... các kiểu cơ các bạn ạ
@hoangdaica9x cái mã số định danh đó chỉ để dễ kiểm soát số sổ bhxh và bhyt thôi bác với cái số sổ hộ khẩu thôi để cq bhxh dể kiểm tra việc mua bhxh, bhyt tự nguyện thôi bác. những thông tin khác sẽ không có đâu bác ơi
hoangdaica9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thinhnguyen1004 Có hết bác ơi.
@hoangdaica9x Nếu có thì chuyện đó thì sẽ thêm phương thức otp để đảm bảo vấn đề thông tin cá nhân
hongducwb
TÍCH CỰC
6 năm
vãi search ko dấu mới đc =)) ...search có dấu toàn o tìm đc 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019