[Nhà] của Sky Vega R3!!!

bless_you
19/1/2013 7:21Phản hồi: 15.269
15.269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mãi chả cài được cwm cảm ứng chán quá
@thuy196 Dễ như ăn cháo mà không cài được ah?
1. Cài rom 2.22 stock + root (xem trang 01)
2. Down bộ cài CWM cảm ứng về (chạy CWM tạm thời trên PC để vào CWM)
3. Wipe + format
4. Flash file CWM đuôi .zip (copy vào để trên máy hoặc thẻ nhớ)
5. ReBoot.
@nguyentientuanhd k được bác ạ k nhận cảm ứng cũng như volume ?
@nguyentientuanhd có cảm ứng vs volume được đâu mà flash hả bác
Chú thích chút nào anh anh ơi 😃

Nếu máy bác bản K bác dùng CWM thấp hơn trước rồi up patch cảm ứng cho máy K sau đó flash bản CWM cảm ứng là được. Đôi lúc mới vào chưa cảm ứng được nhưng Vol +/- để lên xuống vẫn được ,sau khi vào mục này mục kia là cảm ứng sẽ được thôi.
@dvha79_ddt flash 2 lần ạ ?
bác hà chỉ em cách cài cwm cảm ứng cái em làm mãi chả được bên box vgv chả hd gì cả
@thuy196 Nếu máy bác bản K thì làm thế này
Dùng CWM khác ví dụ 6.0.2.8 để flash patch cảm ứng cho máy K trước.
https://vkl.app.box.com/s/tgqpmvf26eo8zzhlqutc
Sau khi flash patch cảm ứng xong thì flash bản CWM cảm ứng 6.0.3.2 của diszell2008 reboot vào CWM cảm ứng này là được.
------------
Đôi lúc vào mà chưa cảm ứng được thì nhấn Vol +/- để lên xuống và nhấn power on/off để vào mục này mục kia, lúc sau là cảm ứng 😃
@dvha79_ddt chả hiểu như lào bâyh máy em sang a850s rồi chs 😔( k úp được về gốc bằng off nữa ?
@dvha79_ddt em cài xong máy thành bản s luôn bác ạ ?
@thuy196 Chẳng sao cả, flash stock zip bản K hoặc trên nền bản K là lại đâu vào đấy thôi ;)

Sent from my IM-A870S
@dvha79_ddt nó hiện a850s ở cái phần chon boot hay cwm ý ạ còn đâu em cài rom cook cho k vào vẫn ok
tks bác hà nhé làm theo cách bác là ok rồi lại phải lash cái patch fix ở 1 box khác 😔 tìm mãi mới ra các bác ý viết kiểu gì ý :(
Các bác cho em hỏi ngu tí. Camera em vega r3 với galaxy s3 em nào ngon hơn các bác
@chaycongtu007 À tất nhiên là r3.........

....ko ngon bằng rôì 😆

Sent from my LG-F260S using Tinhte.vn
CWM cảm ứng em up từ thời V2 2.17 của voky45 rồi. Dùng Cwm 6.0.2.8 hoặc 6.0.2.7 flash cái cwm touch là đc cwm vĩnh viễn mà. Siêu dễ luôn
em thì chả đc
máy em tự dưng lại nhảy sang a850s ở phần ngoài vào flashboot vs cwm ý ạ vs cả em k úp được rom gốc = tool off nữa giờ làm sao để chuyển về a850k hả các bác 😔
bác cho em cái link flash 2.22 K tìm mãi thấy
cho em xin cái link vega iron cho K đi
Sau khi up bản rom v4 của bac voky45 và lọ mọ cài đặt đủ các phần mềm,hình nền ưa thích (walkman + v4a, evernote, camera fv-5, mxplayer...) em rất hài lòng với em R3 này. Thế nhưng hôm nay trên cty mải làm việc kiểu j làm rơi em nó úp mặt xuống sàn, jo màn hình đã bị vỡ nát hết T_T. Từ ngày mua e r3 này ngày nào cũng vào tinhte hóng anh em chia sẻ kn, giờ cứ quen tay vào đây mà máy thì hỏng rồi tự dưng thấy ngậm ngùi quá ^^
@mminhptit lại mất 3 củ thay bác ạ 😆 trước em làm nát con one x nghe thay mất 4 củ chán luôn vứt xó 😃)
quang61
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuy196 Chỗ nào thay 3 củ vậy, bác chỉ mình với.. Mình ở Sài Gòn

Sent from my LG-F240L using Tapatalk 2
@quang61 Bác giống em cũng tan cái màn hình. Đang tìm chỗ thay nhưng e ở ngoài bắc nên nhiều chỗ thay dc.
@quang61
Mình ở ngoài bắc, hôm trước phone cho MS Mobile thì đc thông tin là hay màn mất 3 củ, bảo hành 1 tháng, giờ mình đang cân nhắc. Muốn trải nghiệm con khác nhưng em r3 này làm mình hài lòng quá không muốn bỏ ^^
@mminhptit ack.... xui thế bác ơi.
hi, mà cho e hoi là cái walkman nghe đã ko bác, mà e nghe noi là cái này kén room lám faiko
hom nào e rảnh chay qua cho bác cài giup e nha.... nghe danh giá cai walkman nay dữ lắm
ai có link bản iron 7.3 cho K cho em xin cái
a850s co fix dc loi youtube ko các bác. thanks
HNT24681
TÍCH CỰC
11 năm
@ndcnbb 850s vẫn xem youtube bình thường chứ sao phải fix?

Gửi từ IM-A850S của tôi
hix, e mới mua duoc a850S, nhưgn thật tình là gà chính hiệu
có bác nào ở Thủ Đức SG ko? e mời bác cf rồi cài giúp e mấy cái trong box này với, chủ yếu là e muốm có room gốc và fix tin nhắn thôi, máy e nguyên bản
hi, bác nào giúp e với. e xinhậu tạ
0983.840.114
Raziel
CAO CẤP
11 năm
@skychapter Công ty mình đang có chính sách hỗ trợ cài free cho tất cả các máy từ Hàn dù không phải bên mình bán ra. Bạn có thể đem qua mình sẽ giúp cho

CÔNG TY CP HƯNG THỊNH
180 Khánh Hội, f6, q4

Qua gặp Trung nhé, hoặc nếu thích Thủ Đức thì nhà mình ở Kha Vạn Cân, giao lưu ly cafe là ok 😃

Nếu có qua thì trong hôm nay hoặc qua tuần vì mai bên mình tổ chức đi nghỉ mát toàn Công ty rồi.
@Raziel ui, hay quá.
tks bac nhiều nhiều
mà bay giờ bac có ở Thu DUc ko. e chay qua. chứ chiều tối nay e mới về sg ah. ko biết ben cty q4 lam viec đến mấy giờ nhi
các bác ai cài game combat3 ccho máy mình chưa, ai thử test hộ t xem game này http://www.data-apk.com/2013/01/modern-combat-3-fallen-nation-v-1-1-3-android-apk-obb-download.html có cài được không, mình tải về coppydata vào bộ nhớ máy / android/obb rồi mà chạy game nó bật ra ngoài như không có dât vậy,
@daixinh9x Em chơi trên A760s vô tư luôn. Dùng Appstorevn tải nó tự giải nén data bác ạ. Cài trên web thì lên appstore.vn mà tải data cho chính hiệu😃
sao tren wed bấm vào tải ota
nó bắt chọn dòng điện thoại tải mà sao chả thấy động tĩnh gì hết,
Nghe chừng v4 ổn định nên dạo này nhà mình không đươc ồn ào như bên vegaviet nhỉ
Nghe voky45 nói có V5 😁
Đây là cách cài mc4 này bạn daixinh9x

gửi từ con vợ hai R3 của tôi !
@kutikute sửa lại code đi bác hoa mắt quá. ý bác là sau khi văng nó tạo ra một thư mục mình giải nén cái data ra và coppy vào thư mục ấy àk, mình cũng làm rồi và vẫn bị văng kiểu thiếu dât ấy, buổi chiều hì hục tải bằng r3 được xong cả data cả part xong chạy vẫn bị văng bực mình gỡ ra 😔, ma minh cai mc3 nhe khong phai mc4
@daixinh9x Mc3 với 4 như nhau.bạn ko cần vào game để.nó văng ra tạo thư mục đấy cũng đc.chỉ cần bạn tạo 1 folder có tên là GloftM4HM thôi rồi cóp data bỏ vào đấy cũng đc

Sent from my LG-F260S using Tinhte.vn
@kutikute cách để nó tự tạo và giải nén coppy data cho vào obb giống nhau cả thôi, t cài nhiều game được nhưng cái này không được đành chịu tối cắm máy tải mc4 xem sao, cài anpha7 choi ngon mà
Dạo này r3 nhà ta lắm nhân tài thật sang vegaviet thấy các bác ấy mod rom nhiều thật đấy

gửi từ con vợ hai R3 của tôi !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019