Nhà thờ tương lai

LucifeR151
12/8/2010 4:45Phản hồi: 71

Các kiến trúc sư của công ty kiến trúc DOS (London) vừa đưa ra ý tưởng xây dựng một nhà thờ Công giáo tại Lagos (Nigeria). Lối vào chính của nhà thờ là phần thấp nhất, hẹp nhất của tòa nhà và nếu đi vào theo lối đó sẽ dẫn đến một sảnh cầu nguyện lớn uy nghi tráng lệ, từ đó du khách hay các tín đồ có thể cầu nguyện hoặc tham quan tầng 2 của nhà thờ. Khu đại sảnh để cầu nguyện đã được các nhà kiến trúc sư thiết kế hoàn toàn yên tĩnh , cho phép các tín đồ yên tâm cầu nguyện mà không bị gián đoạn. Mặt tiền của của tòa kiến trúc được làm hoàn toàn bằng kính tạo vẻ ấn tượng và cung cấp ánh sáng một cách tự nhiên.

Nhà thờ Công giáo này dự kiến sẽ được bắt đầu xây dựng vào năm 2011.

Theo Mymodentmet
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay nhỉ, nhà thờ mà cũng xây rất pro, bao giờ Việt Nam có cái nhà thờ thuộc hàng đẳng cấp thế giới để mình tham quan nhỉ
dongkhanh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Câu hỏi này quen quá luc nào cũng thấy hỏi về vn bao giờ? Giờ vẫn còn đang xây dựng đất nước thoát nghèo đã ông ah! Bao giờ đất nc hết những vinashin, những Nguyễn Tiến Dũng,.... Thì sẽ được như các ông mong muốn!
Bác này chỉ cần gõ sai một từ thôi thì Tinh tế có thể sập như chơi...Bác có nghe nói về những cái chết vì cái dấu phẩy chưa? Mod cẩn thẩn, coi chừng topic đi quá xa chủ đề chính.
nhà thờ gì mà như nhà hát ý.nhưng mà công nhân đẹp nhỉ😁
phải xây dựng sao cho kiến trúc của nó làm âm thanh phát ra từ ca đoàn vang vọng và trong sáng thì mới là kiến trúc tốt. Hy vọng kiến trúc này làm được điều đó. Còn nếu ko làm đi thì tham dự Thánh Lễ với âm thanh è è từ ca đoàn phát ra thì chán chết, mất cả tâm tình cầu nguyện.
thdang
TÍCH CỰC
14 năm
Ca đoàn hát có vang vọng hay ko cũng phải nhờ hệ thống âm thanh tốt nữa bạn à, mình đang ở trong ca đoàn của 1 giáo xứ, nhà thờ cũng không to đẹp, nhưng cũng cố gắng đầu tư 1 dàn âm thanh tốt, nên hiệu quả đạt được là khá tốt, quan trọng là tập hát bè cho tốt và hệ thống âm thanh ổn định là ok rồi. Đến nhà thờ không phải để nghe hát..mà là đến với Chúa, đến để tâm tình và cầu nguyện. Nhìn hình thiết kế của Nhà Thờ này đẹp và hiện đại quá, thấy có cả trên lầu nữa, chổ đó chắc là chổ dành cho ca đoàn..hihi..giống nhà thờ nơi mình phục vụ.
với kiến trúc thế này mình nghĩ hiệu ứng âm thanh sẽ rất tốt. tin vui cho các con chiên ngoan đạo rồi...........chúc mừng
Phải nói rằng quá đẹp ... em chỉ nói dc vậy. XIn hết
siemcreator
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ý tưởng tuyệt vời, tại sao cứ phải là Gothic hay Roman, gạch, đá nhỉ?! Hy vọng 1000 năm sau Nhà thờ sẽ có kiểu kiến trúc mới.
Lucifer post bài về nhà thờ? 🆒
Xây nhà thờ cần gì cầu kì như thế. Chủ yếu là có ai đi nhà thờ ko thôi.
Lắm tiền không bít làm gì mà bác. VN mình muốn có đất xây đã khó rùi. Chắc nhà thờ này xây dựng xa xa thành phố. Toàn kính không mà nhìn thấy rừng núi sông hồ thì đẹp. Chứ toàn nhà cao tầng thì cũng oải. 😃
jimmydao
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đọc câu này em cười sặc sụa.. xém té ghế...
Hy vọng nhà Chùa sẽ ko chạy theo kiểu này.
songviet
TÍCH CỰC
14 năm
Ôi nếu có nhà thờ như thế nầy thì ngày nào e cũng vào với Chúa (dù ko theo đạo)
híc, đẹp ngỡ ngàng...vn mình cũng chạy đua xây 1 cái cho hoành tráng😁
thiết kế quá tuyệt vời,,đẹp mê hồn
Chuẩn thật 😁

Quá đẹp chỉ chờ xem công năng có tốt nữa hay không thôi
arcwin
CAO CẤP
14 năm
Công năng nhà thờ nó không quá phức tạp mà, chủ yếu là có phòng cho các tín đồ thiên chúa cầu nguyện. Càng ngày con người càng phá bỏ các rào cản về kiến trúc, Chỉ sợ dần dần sẽ mất đi những kiến trúc truyền thống.
Cá nhân em thấy nhà thờ không nên xây quá bóng bẩy và hiện đại như thế. Nhà thờ phải mang nét gì đó cổ kính và trầm mặc thì hay hơn.
đẹp quá ước gì việt nam có một cái😁
View attachment 271314
Nhà thờ này trông như cơ thể của phụ nữ. Lối vào ở chỗ cái rún.
Không gian bên trong cũng đẹp nhưng không độc đáo và gây cảm xúc mạnh như nhà thờ ánh sáng và nhà thờ nước của Tadao Ando
Kiến trúc vẫn giữ đc nét truyền thống của nhà thờ các bác nhỉ . có điều trông hiện đại vs cả đẹp hơn ! hihi
nhà thờ dành cho đại gia ăn chơi xong rồi sám hối đây :p
rất đẹp nhưng hơi lãng phí!
Nước ngoài rất nhiều ý tưởng hay và độc đáo, đi vào lịch sử, cái nhà thờ này cũng thế, quá đẹp...
angel008
TÍCH CỰC
14 năm
Thiết kế đẹp, nhưng dù sao chỉ mới là ý tưởng vẫn chưa xây dựng mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019