Nhắc lại: MacBook được bảo hành toàn cầu, bảo hành cửa hàng không phải là AppleCare

Duy Luân
24/7/2019 21:42Phản hồi: 358
358 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Iphone thị trường nhật m thấy cũng chỉ được mua care+ trong 60 ngày đầu thôi 😁 macbook lại ngược lại , nhật mua lúc nào cũng được :D
gauanh08
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân cho mình hỏi mod Luân trường hợp của mình, mình đã mua Macbook Pro xách tay thị trường Mỹ, nếu không mua AppleCare+ trong 60 ngày kể từ lúc mua máy (do đã hết lúa vì rước em nó) thì sau đó mình vẫn có thể mua Apple Protection Plan đúng không?
@gauanh08 Mình không rõ 😆 để bạn nào biết vào reply nha
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@gauanh08 Đúng vậy. Bạn vẫn có thể mua AppleCare Protection Plan khi còn bảo hành mặc định.
Thông tin chính xác 100%.

https://www.apple.com/vn/support/products/mac.html
gauanh08
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TheApple_Vn Cảm ơn bạn rất nhiều, thế mình thong thả thời gian hơn rồi, vì còn 3 hôm nữa là hết 60 ngày ;))
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@gauanh08 Thoải mái đi bạn. Tuy nhiên mua càng sớm càng tốt nha vì sẽ được hỗ trợ qua phone ngay từ đầu.
Thêm nữa là khỏi quên. Cái này không phải ngày nào cũng check nên hay quên lắm.
Bên mình đang có trợ giá cực tốt cho AppleCare
Hoang Huy Ly
ĐẠI BÀNG
5 năm
iphone có được toàn câù không? iphone mua ở cellphones 😃
alakay
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hoang Huy Ly cellphones không phải là cửa hàng ủy quyền của Apple nhé.
https://locate.apple.com/vn/en/sales/?a=ho+chi+minh&pt=3&x=24&y=17
quocturtle
TÍCH CỰC
5 năm
Máy mình mua bên Canada. H mua thêm gói bảo hành mở rộng 2 năm ở fpt thì có đc ko? Máy mình vẫn còn bh
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quocturtle Mua được bạn nhé. Bạn tham khảo AppleCare tại https://www.theapple.vn
Giá đang ưu đãi tốt lắm
Máy minh hết bảo hành gần năm rồi nên không mua Apple Protection Plan được. Hi vọng nó đừng trục trặc gì
binhyen102
TÍCH CỰC
5 năm
Nghe nói ở việt nam có dịch vụ đổi bảo hành đó anh em, máy hết bảo hành chi cho chút tiền dịch vụ làm cho chai pin được đổi máy mới
apple care có làm giả được không nhỉ?Check seri còn bảo hành là ok đúng không các bác ?
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ly_tam_hoan Check trên trang chủ Apple bạn nhé.
cái này không ai làm giả được hết.

https://checkcoverage.apple.com/

Check Your Service and Support Coverage - Apple Support

Check your Apple warranty status. Enter a serial number to review your eligibility for support and extended coverage.
checkcoverage.apple.com
Của mình thì vẫn ngon chưa lỗi j,chỉ chậm đi thôi
Con air 2014 xài 3 năm, sang con pro 2017 mới hết bảo hành phồng pin cay cú vl. Màn thì bị điểm đỏ @@
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tringuyenxp1603 Chia buồn cùng bác. Thay màn và pin "tốn thận" lắm
tính sơ sơ ~16 triệu cho 2 linh kiện đó.

Nếu có AppleCare thì tất cả được miễn phí. Giá AppleCare chỉ bằng 1/4 giá thay thế trong trường hợp này
@TheApple_Vn Hic trước em xài con air tẹt ga hơn 2 năm ko sao nên con này em chủ quan. Sạc mới 3x lần chứ mấy mà bị cả mớ lỗi. Chả hiểu nổi.
Mà đợt pro 2017 lỗi tùm lum thấy thay pin miễn phí suốt mà máy em lại ko thuộc diện mới đau
Nếu máy hết bảo hành mà mình muốn đi thay linh kiện chính hãng không biết Apple nó có chịu nhận sửa không ta ?
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hoàng Ân Kim Có bạn nhé. Trung tâm bảo hành không sửa mà sẽ thay nguyên cụm mới.
Giá chắc chắn sẽ hơi đau thận. 😁
@TheApple_Vn Tại mình nghe đâu đó nói hết bảo hành Apple nó không nhận sửa tính phí luôn nên hỏi cho chắc
Apple best trong vụ bảo hành này
alakay
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xin chia sẻ câu chuyện của mình,

Mình thấy Apple có chương trình triệu hồi máy MacbookPro 2015 15" đế thay pin free, không kể thời hạn bảo hành,
miễn là check serial thuộc diện triệu hồi thì sẽ được thay free.
Thế là mình check serial và thấy máy mình thuộc diện được thay, nên mình mang máy đến Thakral để thay pin.
Nhưng mà buồn thay, họ check thông tin, và bảo Purchase date của máy mình là 1985 (trong khi tự mình check trên apple site thì chỉ thấy là valid purchase date thoi, không biêt năm nào), thông tin không hợp lệ nên không được hỗ trợ, trừ khi có chứng nhận mua hàng. Họ bảo mình về check với apple support.
Và còn buồn hơn nữa khi check với apple support, hỏi rõ ra mới hay, máy mình purchase date 1985 nghĩa là nó vẫn còn thuộc về Apple, chưa ai mua nó cả, đồng nghĩa, máy này có thể là đã mất trộm.
Chắc là vậy rồi, vì máy mình không phải mua lại từ Apple Retail Store mà là mua lại từ 1 store bên thứ 3.
Vậy nên, các bác mua máy cũ vẫn được support đàng hoàng với điều kiện máy đó có nguồn gốc rõ ràng, nhớ nhé.
Screen Shot 2019-07-26 at 3.44.30 PM.png
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@alakay Đăng nhập vào Apple ID > Mysupport sẽ thấy bạn nha.
https://mysupport.apple.com
alakay
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TheApple_Vn vâng, cảm ơn ạ.
Máy từ 2009 tới giờ vẫn ổn nên không biết bảo hành giờ nó phát triển tới mức này.
May mà máy mình k sao. Mua năm 2015 macbook pro 13" 2015. Dùng chưa vấn đề gì ngoài thay pin phồng vài tháng trước. K biết vụ được thay pin miễn phí. Đen. Chắc mấy bác đời sau thì lo vụ cánh bướm thôi.
@Vũ Đình Luật dòng 13" ko có ct thay pin miễn phí 😁
@im.possible Vậy à? Mình cũng k biết luôn. Hê.
máy mình macbook pro 2016 bị hỏng bàn phím, mang tới ANTZ bảo hành thì bị nói là máy xách tay nên cần hóa đơn 😔
ủa, vậy là phải mua ngay trong 2 tháng khi mua máy macbook hả? hic, mình cứ nghĩ mua trước khi hết thời hạn 12 tháng
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lythienky Miễn là máy bạn còn bảo hành mặc định. Bạn vẫn được mua AppleCare Protection Plan bạn nhé.
Bạn có thể tham khảo tại: https://www.theapple.vn
@TheApple_Vn Cám ơn bạn về thông tin hữu ích
Seth13389
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có bro nào bị tình trạng máy bị vênh mặt dưới k nhỉ ? Tức là không đặt nó phẳng nằm trên bàn như lúc mới mua được. Gập màn hình vào lúc đầu cũng bị vênh, mình dùng tay ép hẳn vào thì được.

Máy mình Pro 15" Touchbar 2016
Máy mình đang dùng macbook pro 2015 inch có bị tình trạng phù pin rất nặng ,có đem tới future world để thông báo tình trạng nhưng lại không được thay free mà bắt mình trả 5tr tiền thay , hiện đang trong giai đoạn sửa chữa
alakay
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngocminhnnt https://support.apple.com/en-vn/15-inch-macbook-pro-battery-recall

15-inch MacBook Pro Battery Recall Program - Apple Support

15-inch MacBook Pro Battery Recall Program
support.apple.com

có chương trình thay miễn phí mà bạn? có thể nhập Serial number của mình vào để check.
Seth13389
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy mình cũng bị tình trạng tương tự. K biết có được thay pin k nhỉ ? Máy mình Pro Touchbar 2016
alakay
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Seth13389 theo mình thấy thì không có chương trình cho dòng máy của bạn. nên trường hợp của bạn sẽ là thay mất phí
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngocminhnnt Máy bạn có thể bị phồng pin. Nếu vẫn còn bảo hành AppleCare thì bạn mang ra trung tâm bảo hành ủy quyền để được thay miễn phí.

Nếu đã hết bảo hành thì sẽ thay tính phí.
NHẮC LẠI MACBOOK LÀ BẢO HÀNH THAY THẾ KHÔNG ĐỔI MỚI. HƯ BỘ PHẦN NÀO THAY BỘ PHẬN ĐÓ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019