Nhóm phát triển Meego rời khỏi Nokia !

hiepthong
4/7/2012 16:30Phản hồi: 280
280 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hôm qua còn định "tậu" 1 em N9 về "vọc vạch", hôm nay hay tin này thì ...suy nghĩ lại 😃
Dù như thế nào thì mình cũng ko hối hận khi quyết định lấy N9. Mình vẫn trung thành với Nokia.
travelmate
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào có bán N9 giá tốt thì ới em nhé
cheatter
ĐẠI BÀNG
12 năm
@travelmate đe tiện we vậy chú .định canh nước đục thã câu à 😁
một tình yêu tan vỡ
B.O.Y
TÍCH CỰC
12 năm
Kế hoạch b của nhà No ko lẽ là Ăn roi ???? . Hồi sau sẽ rõ 😁:D:D

Gửi từ HTC Desire của tôi
o070o
TÍCH CỰC
12 năm
N9 sẽ giảm giá mạnh đây kekeke
Tội nghịp N9 😔 Nhưng mình nghĩ nhóm này đã làm bản update 1.4 rồi mới ra đi, nên anh e ko nên quá lo lắng 😃
shakaro
TÍCH CỰC
12 năm
Buồn thay cho Nokia. Đang mơ ước N9, nghe tin này thì thành chỉ mãi ước mơ. Lại thêm một HĐH chết yểu. RIP nhé Meego.
Bùn
NiLam
ĐẠI BÀNG
12 năm
N9 vẫn tốt mà, đam mê cái kiểu dáng của em nó. Nếu ai đã chán em nó thì cứ để lại cho mình, đó là niềm mơ ước của mình!
Tizen OS tuy là phát triển từ MeeGo nhưng nó không tương thích với MeeGo đâu nên đừng hy vọng làm gì để rồi thất vọng

Trích Wiki:
"Although initially intended to replace MeeGo and provide compatibility with MeeGo applications (according to the initial announcement), Tizen utilizes only selected technologies from MeeGo and in this aspect, is not a continuation of MeeGo. In particular, not all MeeGo APIs based on Qt are present or planned for Tizen."
ngox_IT
TÍCH CỰC
12 năm
PR 1.3 chắc là phiên bản chạy Meego cuối cùng 😕
@ngox_IT Rất có thể ! điện thoại thường hết hỗ trợ trong vòng 1 năm, cộng thêm đội ngũ phát triển MeeGo ra đi. MeeGo đã hoàn thành sứ mệnh tại Nokia.
hux, tội cho e n9; hux mà e cũng mất n9 dc 3thang rồi.
MeeGo rất có tiềm năng nếu như Nokia trú trọng phát triển thay vì quá tập trung vào Sybian, điện thoại phổ thông.
Mình cũng rất thích Meego. Thật đáng tiếc. Cái bóng của Apple là quá lớn!
Gớm, làm như ngày tận thế ấy, xài Meego vẫn thấy hài lòng, pa mẹ các thým ở nhà bị đau ốm có buồn không mà đi lo chuyện bao đồng? Tui đang là người xài N9 và 808 nhưng mà nhu cầu của tui được đáp ứng, thế là zui rồi, thằng nào sống thằng nào chết kệ nó chứ liên quan gì tui đâu? Mai thằng Nokia tuyên bố phá sản cũng kệ thây nó, có phải người thân chết đâu mà đi khóc thuê, rảnh chuyện... Ghét nhất mấy kiểu hùa bầy đàn mà chả biết tí gì :mad:
LÀM GÌ THÌ LÀM, NÊN XÁC ĐỊNH CÁI NHU CẦU CUẢ MÌNH RỒI HÃY TÍNH. MỖI NGƯỜI MỘT NHU CẦU, VD NHƯ XÀI ĐT, NGƯỜI THÌ CHỈ CẦN NGHE GỌI, NGƯỜI THÌ LƯỚT WEB, GAME, NGƯỜI LẠI CHỈ ĐI KHOE LÀ CẦM ĐT ĐẮT TIỀN, HỆ ĐIỀU HÀNH XỊN...

PS: Ai đã yêu thích và quan tâm thì đều có thể thấy trước cái kết cục này, chả có gì mà ở đó ngạc nhiên than khóc cả.
Cái ngày mà mình dự đoán cũng đã đến,ngày xưa Nokia giới thiệu N900,bỏ N900 ra N9,bây giờ bỏ cả N9...cũng may mình đã chia tay Maemo cưới Window Phone.Chia buồn cùng các đồng chí Maemo và huynh đệ Meego.
thôi rồi 1 hdh nữa của anh nó kìa bị chết yểu,kiểu này anh samsung bá đạo rồi,giờ chắc ảnh đang lên tinh tế đọc tin này...và ngồi rung đùi kìa😁
Mido8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngồi trà chanh nhà thờ, giữa một rừng IP4(s) của các bạn trẻ thì việc rút N9 ra alo cũng cá tính lắm chứ, N9 - Tôi khác biệt mà !!! Suy cho cùng đt cũng chỉ phục vụ nhu cầu nghe gọi,nhắn tin, chụp ảnh, nghe nhạc, xem clip mà thôi, mà mấy cái này thì N9 làm quá tốt rồi, Meego có phát triển tiếp hay ko thì cũng không quan trọng !!!
@Mido8x Đùa với cậu cho vui chứ nguy hiểm gì đâu , tôi thấy cậu nói là " suy cho cùng dt cụng chỉ gọi và nghe".
B.O.Y
TÍCH CỰC
12 năm
@tranluc49936 Nhưng ae ở đây đang nói đến smartphone , cứ như bạn trắng đen nghe và gọi thì có gì đâu mà phải bàn luận hả bạn :p

Gửi từ HTC Desire của tôi
@Mido8x n9 - tôi khác biệt ah, giờ nhìn ngoài nhan nhản lu 800 rồi nhé, giống y xì ây nhỉ
Nokia là 1 tên đem con bỏ chợ
Phan_Quan
TÍCH CỰC
12 năm
@tuyendcc Không bỏ ngoài chợ thì sao bán đc hàng 😁
@Phan_Quan đem sau ngoài chợ thì mới bán đc chứ, bán thế này khác nào bán con đi luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019