Những bức ảnh chụp của Nokia N8 vs sony Satio

9/10/2011 14:35Phản hồi: 157
Những bức ảnh chụp của Nokia N8 vs sony Satio
Những bức ảnh chụp so sánh hai mẫu điện thoại 12mp SE Satio và Nokia N8, hình của sony Satio ở trên và của nokia N8 ở bên dưới

Satio
N8:

Satio:
N8:

Satio:
N8:

Satio

N8:

Satio:
N8:

Satio:
N8:

Satio:
N8:

Satio:
N8:

Satio

N8:

Satio:
N8:

Satio:
N8:

Satio:
N8:

157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ảnh N8 nhạt hơn thật 😆
phuong_pda
ĐẠI BÀNG
13 năm
có chắc bạn để ở chế độ giống nhau không.
bạn này chơi kì qá! Mình thấy ảnh n8 fải đẹp hơn thế nhiều chứ! Xem qa là biết bạn muốn dìm hàg n8. Nếu ko fải thì cho xlỗi nhé! Hehe
mtri69
TÍCH CỰC
13 năm
Hình ảnh N8 ko bằng nhưng rõ ràng khoảng cách chụp ko giống nhau
trananh115
ĐẠI BÀNG
13 năm
chụp kiểu j ý ko rõ ràng j cả hoặc ông này phan của sony
who love me
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chụp cái kiểu satio ở gần còn N8 ở xa là sao....?rõ ràng ảnh N8 nhìn màu thật hơn,không phải vì đây là box sym mà mình nói vậy mặt khác mình cũng chưa có cơ hội sở hữu N8,bác chủ có đem đi box khác thì câu trả lời vẫn vậy thôi
ôg chu top dim hag n8
Ko phải gần hay xa, cùng 1 góc chụp nhưng do góc ảnh N8 rộng hơn Satio thoy.
Xin loi online bang dien thoai cui thoi ai anh cua n8 tham chi khoong bang n82 chac chu thot khong biet chup anh bang dt
Không đến nỗi dìm đâu, nhìn kỹ các bạn sẽ thấy màu của cái satio nó đúng là sẽ rực rỡ hơn N8 nhưng là bất thường:

Satio

N8:

Nhìn ảnh bể bơi này dễ thấy nhất, màu của Satio bị sai lè ra, nhìn màu nước sẽ thấy xanh quá mức cần thiế như pha quá nhiều hoá chất, nền gạch trắng thì vàng khè ra thể hiện khả năng cân bằng trắng yếu, nhìn kỹ hơn vào tương các toà nhà sẽ thấy màu bị lệc sang vàng rất là nhiều.

Túm lại, nếu bạn nào thích các bức ảnh màu sắc rực rỡ thì đừng dùng N8 8-} các bạn cứ chụp toàn hoa lá cỏ thì màu sắc rực lên sẽ đánh lừa cảm giác về cái khả năng của máy, chỉ những bức hình kiểu trên đây là dễ thấy nhất. Màu của máy trên đưa ra luôn vàng hơn rất nhiều:

Satio:
N8:
Tuy nhiên khi nhìn chắc các bạn cũng nhận thấy N8 thích nghi tốt với anh sáng hơn nhiều:

Satio:
N8:

Các bạn có thể thấy là N8 còn thể hiện được tương đối tốt các đối tượng dù ngược sáng kinh hồn trong bức hình trên chứ ko đen xì xì >.<

Và trong số trên mình thích bức này nhất:

N8:

Chụp ngược sáng trong chỗ có bóng râm khá tuyệt, không bị tối đen do cảnh nền sáng nắng nhưng cũng ko có dấu hiệu bị flash cực mạnh... ko biết có có để flash ko nữa...

Còn đây thì gọi là flash =))

Satio:
Nói tóm lại các bức hình này chụp rất tuyệt thể hiện được đúng chất của Camera N8 ở trong mọi điều kiện từ macro, ngoài trời đến trong nhà, thiếu sáng đến ngược sáng...

Satio cho hình ảnh rực rỡ nhưng màu sắc không thật, N8 cho hình ảnh màu sắc kém rực rỡ hơn nhưng nhìn chân thật hơn. Trong tùy biến của chế độ chụp hình của N8 có kiểu tông màu sặc sỡ đó. Nếu cài đặt kiểu tông màu này thì hình ảnh sẽ cho màu sắc của sự vật sặc sỡ hơn đấy. Ai có N8 cứ thử chụp mà xem.
:> chuẩn luôn, Vivid cho màu cũng điên cuồng XD chắc bình thường các máy khác để vivid là mặc định nên toàn bị cân bằng trắng sai, màu sắc lệch lạc.

Chụp thô thì nó chân thật, còn 1 khi đã dùng đúng chế độ căn chỉnh trên máy thì các bức hình của N8 dưới tay dân nghiệp dư cũng ko đến nỗi nào, chỉ lấy ví dụ về mình 1 ng có con mắt bình thường nhg cũng có bức ảnh ko đến nỗi nào.

Còn thích nghịch ngợm nghịch dại thì N8 còn làm được cả nhưungx trò kì cục này nữa XD

Và nếu ko cân bằng trắng tốt mà dễ vàng thì ko hiểu bức hình chộp giật này sẽ biến thành màu gì:
thuong911
TÍCH CỰC
13 năm
N8 nếu để auto thì chụp bình thường nhưng nếu biết chỉnh các chế độ chụp cho phù hợp thì đẹp phải nói luôn
ông này định dìm hàng mà
định dìm hàng n8 ak ông top
Rõ ràng chủ thread dìm hàng N8 nhưng quả thật là đã quá sai lầm khi đưa ra một topic so sánh như này.

Nhạt hơn nhưng chân thật và có chiều sâu hơn, đã có quá nhiều topic kiểu này rồi. Đẳng cấp thì làm sao có thể bị dìm hàng hoặc hạ gục bởi những thứ vớ vẩn được.

Đồng ý với bạn, muốn ảnh sặc sỡ thì photoshop nhưng thế thì còn gọi gì là ảnh.
chán quá. để tui kêu ông chủ top là 1 topic so sánh ảnh chụp ban đêm giữa k800 và nokia 6600 hột vịt của tui. chắc chắn các bạn sẽ khen SE k800 chụp đẹp, điều đó sẽ giúp thỏa mãn cái dục vọng thấp hèn của chủ top. hê hê
Khiếp làm gì mà bác này "văn" thế. Là con người ai chẳng mê cái đẹp, nhưng trong trường hợp này cái đó gọi là mê muội!
túm lại n8 no.1 hiện nay về camera phone, ko tính jp
chụp ban ngày đủ sáng N8 không đấu lại Satio đâu,chỉ có ban đêm mới no.1 thoai,các trang so sánh nước ngoài đều bảo vậy 😁
Mình nghĩ rất nhiều người bảo phải dùng rồi mới biết này nọ... nhg cũng kèm theo "trang công nghệ này nọ" 8-} từ N8 đã thấy nghi ngờ nhiều trang công nghệ nước ngoài, tốt nhất tự dùng là hay nhất 8-} chả phải tin ai cả 8-}

p/s: chụp tối còn được sao chụp đầy đủ điều kiện lại kém nhỉ... tớ ko hiểu lắm... mà kệ mình thấy vẫn chụp được =)) chả phải đi so sánh làm chi cho mệt.

to dung n8 chan roai!ro rang n8 chup anh rat dep o moi goc do luon. Thu nhat chu topic nay chup o 2 goc va do xa gan khac nhau thi lam gi co chuyen cong bang duoc.chua ke co bi run tay hay khong nua.noi chung la con tuy thoi dua may anh 12mp cho mot dua khong biet chup anh nghe thuat thi lam sao bang mot nguoi biet chup anh nghe thuat ma dung may anh 8mp,con tuy nguoi chup nua! may chi chiem 70% thoi con lai la do nguoi chup va thoi tiet nua.

anh em thong cam minh ol bang c6 01

---------- Post added at 03:55 PM ---------- Previous post was at 03:50 PM ----------

the nen ong nay chi dung lai o cai may anh 3.15 mp cua IP3gs thoi.haiz
Bạn ới, tớ tự chụp ip3gs bằng ip3gs sao =)) bạn ko biết tớ chụp bằng cái gì thì đừng nói thế và nhìn cái ảnh kia mà bạn nghĩ là tớ chụp bằng ip3gs thì thật là lạ.

Bạn dùng N8 thì ng ta chê có thể bạn sẽ sửng cồ nhg nên sửng cồ đúng người bạn ạ, bạn cứ xem xem cái ảnh tơ chụp bằng gì nhé 😃
kopitop
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhưng ngoài trời hay nơi có ánh sáng tốt camera n8 ko cùi như hình 1 hay 2 đâu.vì mình dùng n8 chụp ngoài trời nét căng.không biết n9 săp ra thế nào.mong là rước đc em n9 về rinh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019