Những Cửa Hàng Sữa Chữa Iphone Uy Tín Và Chất Lượng Tại Hà Nội

blue90
14/11/2013 8:34Phản hồi: 5.488
5.488 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thay ic wifi iphone 4s hết bao nhiêu anh Long ơi? con của em lúc trước bắt yếu giờ tịt luôn rồi
@linhcpt 700k bh 03 tháng
5s của e bị rơi xuống nước. Lúc đầu vớt lên chỉ bị loa rè còn lại vẫn bình thường. Em để đấy đi tắm 1 lúc sau lên thì loa lại bình thường ??? Cho em hỏi là như vậy có làm sao không ạ? Hôm nay em dùng vẫn ổn. Có nên đi bóc ra kiểm tra không? Tại em ở xa chỗ anh long quá, tận trên từ liêm cơ. Phi ra mà chờ lâu hay là ko khám được thì mất thời gian với lại máy em còn zin nên cũng ngại bóc ra 😔
@thanhsky12 nếu máy rơi nước thì nên mang ra hàng sấy bạn nhé ko nên để như vậy sợ nước ngấm lâu gây chập máy
@ngoclong1985 anh ơi mai e mang ra sấy có muộn quá không ạ? Máy e rơi nước tối hôm qua 😔
Tại chiều nay e phải đi học sợ ra ko về kịp
@ngoclong1985 Máy 4S của em khi gọi điện thì bên kia nghe chỉ thấy xoẹt xoẹt và títttttttt kéo dài, bên mình vẫn nghe bình thường. Em thử ghi âm thấy vẫn bình thường.
Sóng di động thỉnh thoảng bị searching dù ko đụng chạm gì cả.
Bác bắt bệnh và báo giá giúp em ạ.
@namlshb0002 Như e miêu tả về nguyên lý cáp mic và ic audio của e ok.
Phải chăng là do con audio code ,lọc âm đàm thoại gây ra nhiễu mic (kiểu dạng amly )
Nhưng trên 4s xung code đó đc điều khiển = cpu gsm.nên hiện tượng của e ,có thể làm lại cpu gsm là ok
@namlshb0002 sóng thỉnh thoảng searching có thể do con chip sóng bị lỗi, còn lỗi gọi điện nghe ko rõ khả năng audio cần ktra qua bên mình xem cho nné
Ip 5 e bị lỗi flash, lần bật đầu tiên lần nào cũng sáng, bật lại thì ko dc, phải để lâu lâu bật lại thì lại dc nhưng cũng chỉ dc lần đầu, bật flash chụp ảnh còn tối hơn ko bật, chụp gần thì ảnh đen xì, restore vẫn ko được, các pác cho e hỏi là điện thoại của e bị lỗi thế nào ạ, hay do chíp sử lý của flash có vấn đê. Thay thế thì hết bn ạ Tks
@exciter1111 máy bạn khả năng lỗi cam sau nếu cần cam để test có thể qua bên mình nhé
Bệnh
Bệnh này thường do camera lỗi e nhé, cục chip đèn flash nó nằm trên camera luôn,e thay thế là ok
Giá thay camera zin lấy nét đc khoảng 350k và bh 1 năm
Ôi cái cuộc đời tôi huhuhu Sáng nay mình phải vớt em iphone 5 lên từ trong máy giặt. Máy ngâm nước khoảng 15-20 phút gì đấy. Vỏ máy, màn hình vẫn nguyên si nhưng sao cái máy nó nóng ran. Mình đang để trước quạt cho khô phần nào, chưa khởi động lại cũng không bấm nút nào. Lòng tê tái chạy lên đây hỏi các bác xem giờ làm nào giờ ?
@hhad bạn mang ra hàng mở máy ra sấy tháo pin ra đã nhé đừng bật lên luôn
@ngoclong1985 Địa chỉ của ngoclong ở đâu nhỉ để mình mang ra sớm. Tks bạn.
@hhad 40 lê thanh nghị nhé bạn
Em ra ngoclong rồi ạ, em mang cả bạn e đi sửa 1 thể luôn😁. Bên đấy làm rất ok. Anh sửa cho em bảo là máy e ko thấy nước chắc e vớt lên nhanh nên nếu ngấm thì ngấm vào loa sau này hỏng mang ra sửa thôi. A ý hơi khó tính 1 tí chắc tại đông khách nhưng ko sao e rất hài lòng. Lần sau có gì e lại qua. 😃
takezosan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hi anh em, Mình có em IP6+ không may làm vỡ kính, cảm ứng vẫn bình thường.
Hỏi anh em ở chỗ nào ở Hà Nội sửa tốt nhất và giá cả bao nhiêu nhé.
máy e bị lỗi ko nhận sim mà chỉ load đang tìm kiếm là sao nhỉ
@trauboduy Máy iphone mấy e ?như thế là mất sóng 😃
@trauboduy máy bạn iphone? nhiều khả năng máy bạn bị lỗi công suất sóng, bạn cầm qua ktra thì sẽ rõ hơn
@trauboduy bạn vào cài đăt chung rồi vào phần giới thiệu xem ICCID xem có không nếu có ICCID mà vẫn không có sóng thì là lỗi công suất sóng hoặc angten.Rồi xem dòng imei xem có còn không nếu không có imei thì là lỗi bb bạn nhé.
a ơi tình hình là e có con 5s bị rơi nước nhưng e sửa pin dc rồi. dùng dc vài tháng thì bị rơi mạnh 1 lần và kết quả là bị liệt cảm ứng. em mang ra 3 chỗ 457 BM, 234 xã đàn sau 1 tháng trả về báo là thay ic cảm ứng trên main nhưng lắp vào vẫn k cảm ứng dc. bên a lỗi này có khắc phục nhanh dc k?
@darklord90 E mang máy qua bên a và ko sửa đc hay như thế nào e nhỉ ?lh lại với a để qua sửa nhé vì nếu đơn thuần cảm ứng trên main 5s a chưa bó tay con nào.
0912289000
@darklord90 bạn cầm qua mình xem cho nhé
@hiepsituxedo Anh ơi. Con ipad mi ni2 của em nó cứ vào tinh tế là bị đơ. Nhất là vào phần xem thông báo. Có phải load nhiều ko anh. Hay bị sao ạ.
@Johnnyvuong2202 Do nó load nhiều dữ liệu nên đơ thôi ko sao đâu.
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi là máy em tự nhiên sạc đầy thì bị về chế độ DFU, em cắm vào máy tính thì restore bị báo lỗi 3194! Các bác cho em hỏi cách khắc phục lỗi này với ạ, em đã làm theo trên mấy trang mạng hướng dẫn mà k có được gì! Giờ cắm vào nó lại không nhận thiết bị nữa! Và cho em hỏi sao máy em lại bị như thế, em dùng iOs 7.2.2, dịp trước nó có bị hay sập nguồn, em mới sửa được hơn 1 tuần à! Và nó lại bị, rồi giờ thành như thế! 😔(
@vuthihang0711 Của bạn iphone mấy và đã sửa gì rồi ?tốt nhất alo mình tư vấn hoặc cầm qua trực tiếp mình kiểm tra cho
e có cái iphone 5 trước nghe gọi bình thường gân đây, nghe loa trong lúc được lúc không đến hôm nay thì tịt hẳn phải nghe bằng loa ngoài, bác Long cho e hỏi máy e bị hỏng loa trong đúng không ạ sửa thì hết khoảng bao nhiêu tiền ạ? cám ơn
@zunl0ve Ip5 bị lỗi mất loa trong cực nhiều, nhưng ít khi hỏng loa mà chủ yếu hỏng cáp loa liền cảm biến ánh sáng và camera trước luôn.
Nếu đứt đường thì sửa đc nhưnv thường nên thay vì cũng ko đắt.
Tuỳ từng nơi, có thể từ 2-400k
@hiepsituxedo thế là do hỏng cáp hả anh? máy e cũng bị tịt cam trước luôn 😔 e mang máy qua chỗ a a xem cho e với nha 😁
@zunl0ve ok cầm máy qua CH a xử lý cho nhé, mất tầm 15p là ok thôi.
@zunl0ve máy bạn nhiều khả năng bị lỗi cáp cảm biến nên loa trong ko nghe đc, nếu cần ktra cầm qua mình xem cho nhé
@hiepsituxedo chiều e đang định đi sửa thì máy lại nghe được anh ạ, để test xem mấy hôm nếu chập chờn tiếp thì e sẽ qua a ạ thanks a
docduoc9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
a ơi..thay chíp wifi 4s hết bao nhiêu hả anh? e có con 4s hỏng wifi..e úp lên os 8.0 bằng laptop mà giờ vào camera xoay đi xoay lại 1 lúc là bị đứng hình luôn..sửa hết bao nhiều hả anh
@docduoc9x Thay wifi mới bên a nhận 800k bh 6 tháng,vấn đề camera thì hơi lạ,khả năng cao là hỏng camera ,có thể thay camera là ok thôi e.
docduoc9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hiepsituxedo camera e thấy bảo restore lại là đc.nhưng e restore thì bị lỗi 3194..vậy e thay chíp và restore lại máy hết bao nhiêu ạ? và nếu phải thay camera thì hết bao nhiêu ạ

Máy ipad mini của em bị loạn cảm ứng y hệt thế này. Có anh nào sửa được ko ạ. Cho e xin giá luôn ạ
@buisonbach Máy e zin hay là đã qua sửa chữa ?thường màn cảm ứng zin a chưa thấy tự nhiên nhảy là mấy, nếu máy có ngấm nước thì cũng có thể bị. Thông thường máy lỗi ntn là nặng,e nên mang ra cho ae kt kiẻm tra trước .
@hiepsituxedo Máy e zin a ơi. Nó lúc bị lúc ko có ktra đc k anh
@buisonbach ipad của bạn khả năng chập cáp home nhiều hơn là lỗi cảm ứng cần ktra mang qua bên mình xem cho nhé
@buisonbach Đc e ạ...nếu ko bị thường xuyên thì e mang qua kthuat vệ sinh và gắn lại socket cảm ứng trước đã.
các bác cho e hỏi bây giờ thay loa ngoài zin và restore lại iphone 4s thì tổng thiệt hại hết bn ạ ??
@19_Hoàng_Anh_96 thay loa ngoài hết 200k chạy lại phần mềm miễn phí nhé
@ngoclong1985 Vậy chiều nay e qua CH thay luôn được ko a ???
các bác cho e hỏi bây giờ thay loa ngoài zin và restore lại iphone 4s thì tổng thiệt hại hết bn ạ ??
@6991hnAgnàoH Restore thì hầu hết các cửa hàng free rồi 😃
Thay loa ngoài (chuông) zin rẻ 😃 lianh quoanh 150-200k e nhea
@hiepsituxedo A ơi cho e xin địa chỉ cửa hàng mình với ...hôm nay chủ nhật e tranh thủ đem qua luôn đc ko ạ =)
Của em ip 4S, đợt trước nó có bị sập nguồn liên tục, em có đi sửa rồi, nó được 1 thời gian rồi lại bị lỗi như thế!khoảng 2 3 lần như thế! Máy cứ đang dùng thì đen màn hình, xuất hiện mấy sọc ngang rồi khởi động lại luôn! Một vài lần thì nó sập luôn không lên nữa. Rồi đợt này lúc đang sạc gần đầy thì nó bị về chế độ DFU mà cắm vào máy tính bị lỗi 3094 gì đó rồi k có tín hiệu gì nữa! 😔
@vuthihang0711 máy bạn trc đi sửa là lỗi j? theo tình trạng máy bạn có thể đang bị lỗi ổ cứng cần ktra mang qua mình xem cho nhé
@ngoclong1985 Bác Long ơi, hôm trước em có mang máy qua chỗ bác check, bác có thay pin cho em rồi đấy ạ,con 4S mà bị lỗi sập nguồn liên tục ấy ạ! Bây giờ dùng được 3 ngày nó lại bị sập rồi ạ, mai em mang qua bác xem giúp em, mà có khi nào nó lỗi phần cứng k bác, mà lỗi thì thay mất bao nhiêu, có ok k ạ!
@vuthihang0711 bạn cầm qua mình xem cho nhé
ok bác Long, mấy hôm nữa em sẽ mang qua!
Lần trước em là đi bảo hành, ngta bảo lỗi ổ cứng nhưng khắc phục, về dùng được tuần thì bị như thế! Mấy hôm nữa em mang qua bác xem giúp em ạ!
trungth94
ĐẠI BÀNG
10 năm
ImageUploadedByTinhte.vn1414925374.492147.jpg máy mình vỡ chỗ camera này thì thay hết khoảng bn hả các a. có thay đc mỗi phần bên trên ko hay là phải thay cả mặt sau

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@trungth94 thay riêng dc bạn nhé
trungth94
ĐẠI BÀNG
10 năm
View attachment 2791550 máy mình vỡ chỗ camera này thì thay hết khoảng bn hả các a. có thay đc mỗi phần bên trên ko hay là phải thay cả mặt sau

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@trungth94 Thay riêng được phần kính vỡ bạn ạ,giá khoảng 50k
A ơi cho e hỏi. Hiện tại e đag dùng ip5 nhưg e thấy bắt wifi kém vì wifi để tầg 2 mà xuống tầng 1 k bắt đc, thử vs ip5 khác thì ở tầg 1 vẫn bắt đc bt. Mong a chỉ giúp, tks a.
@tezmonster ip5 có 1 lô bị lỗi wifi kém, nếu bạn cần ktra thì mang qua mình xem cho nhé
mrdynk91
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngoclong1985 Bác ơi, em có con ip4 bị vỡ nắp lưng, mất rung, và nút home liệt. Cho em hỏi chi phí để sửa hết là bao nhiêu, bác báo giá cụ thể em với nhé 😁
@mrdynk91 Total cho cả bộ này ko tới 300k đâu bạn 😃...
mrdynk91
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hiepsituxedo Tiện cho em hỏi luôn pin xịn 4s bn ợ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019